Bèo dạt mây trôi, quen mà lạ...?!!(sáo trúc tone C)
Xin chào quý khách! Đăng nhập Đăng kí

Đam San.net -Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Đánh giá chủ đề:
  • 1 Votes - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Bèo dạt mây trôi, quen mà lạ...?!!(sáo trúc tone C)
(03-13-2012, 04:06 PM)nhoc_style Đã viết: xin chào bạn, mình có xin góp ý cho bạn là bài này bạn chỉ thổi đúng nốt chứ kĩ thuật chưa đạt gì hết trơn, sai nhịp nữa, mà nghe bạn rung hơi là rung cổ đúng ko?bạn nên tập lại rung bụng thì sẽ hay hơn, kĩ thuật luyến láy cũng không được tốt nữa, chưa diễn tả được cái gì hết trơn, nói chung bài này mình nghĩ là 1 bài khá là khó để diễn tả, thổi hay rất khó, chúc bạn luyện thêm và cho ra tác phẩm mới nhé!

ái chà chà bác nhoc_style phán ghê quá, chưa đạt gì hết trơn, bạn này mới tập vậy là tạm rồi, phán chi mà đau lòng vậy. hehe
(03-13-2012, 04:16 PM)Nahamiakasuke Đã viết: Cảm ơn bạn nhé! Đúng là mình rung cổ thôi, vì rung bụng mình cũng ko biết rung như thế nào. Mình phải luyện tập rất nhiều nữa, hi vọng sớm có tác phẩm mới đóng góp cho diễn đàn.

bạn đã xem qua các clip hướng dẫn của bác Saotruc chưa?. Học sáo mà chưa xem qua mấy cái clip kĩ thuật đó thì hơi phí đó.
- đây là các kĩ thuật nè: cách rung là cái clip ở cuối đó bạn
https://sites.google.com/site/tanduyhome...t-sao-truc
YH!: tanlatan_17@yahoo.com.vn
Facebook
MCN - Bến Tre - VN
em có nói rì đâu, em khuyên bác ý cố gắng luyện từ từ ấy mà,hì hì, bác ấy nếu có người chỉ dạy thi sớm thành cao thủ thui,hi hi
Cảm ơn bạn newroyal nhé, đúng cái mình đang cần rồi, phải bắt tay luyện tập ngay mới đc. Smile
(03-14-2012, 11:07 AM)nhoc_style Đã viết: em có nói rì đâu, em khuyên bác ý cố gắng luyện từ từ ấy mà,hì hì, bác ấy nếu có người chỉ dạy thi sớm thành cao thủ thui,hi hi

Mình đang được anh em hướng dẫn nhiệt tình còn gì, hi vọng sớm trở thành...cao thủ, hihi Big Grin
Muốn vậy phải luyện tập nhiều mới đc.
Thank tất cả anh em!
bạn này tập cảm âm rồi thổi nên mọi thứ đều xuất phát từ cảm hứng và cảm nhận bộc phát thích luyến là luyến thích rung hơi là rung nên bài nghe chưa được truyền cảm lắm.

lời khuyên: tập cảm âm tốt nhất nên thổi đúng nốt đã không nên thêm kỹ thuật vào, ví dụ bạn muốn rung hơi một nốt như thế bạn sẽ phạm sai lầm là sẽ kéo dài nốt đó quá, cụ thể trong bài của bạn là nốt đầu tiên, nếu nghe thành lời thì bèo .............. một lúc sau dạt mới ra.

tập luyện rung hơi bằng cách đọc chữ a, à, a, à, .... thì cũng rung tàm tạm được, còn như tác phẩm trình bày ở trên người ta gọi là run hơi thì đúng hơn.
(03-14-2012, 06:03 PM)aviaiva Đã viết: bạn này tập cảm âm rồi thổi nên mọi thứ đều xuất phát từ cảm hứng và cảm nhận bộc phát thích luyến là luyến thích rung hơi là rung nên bài nghe chưa được truyền cảm lắm.

lời khuyên: tập cảm âm tốt nhất nên thổi đúng nốt đã không nên thêm kỹ thuật vào, ví dụ bạn muốn rung hơi một nốt như thế bạn sẽ phạm sai lầm là sẽ kéo dài nốt đó quá, cụ thể trong bài của bạn là nốt đầu tiên, nếu nghe thành lời thì bèo .............. một lúc sau dạt mới ra.

tập luyện rung hơi bằng cách đọc chữ a, à, a, à, .... thì cũng rung tàm tạm được, còn như tác phẩm trình bày ở trên người ta gọi là run hơi thì đúng hơn.
cảm ơn bạn nha, mình từ trước tới giờ quen bằng cách kêu "ha ha..." rồi, hóa ra phải là "a à a à..."
Mình sẽ cố gắng tập lại.
"Gà" thì tập nữa cũng thế thôi!
Thế cũng đòi up video, buồn cười.
Ngẩng mặt nhìn trời
Hận đời vô đối,
là ta!
(03-14-2012, 09:12 PM)king_of_flute_its_me Đã viết: "Gà" thì tập nữa cũng thế thôi!
Thế cũng đòi up video, buồn cười.

Mình biết mà, thế nên mình mới làm video nhờ anh em giúp chứ.
Mong bạn thông cảm cho mình, mình tin nếu cố gắng tập chăm chỉ thì sẽ tiến bộ.
Cảm ơn bạn đã góp ý.
bạn xem video hướng dẩn của anh mao nè,mình cũng vừa tập thổi được 3 tháng à,đang tò te,hihi
http://damsan.net/showthread.php?tid=767
Chưa hay nhưng mình thấy tất cả tình yêu của bạn dành cho sáo vào trong đó! Cố gắng lên nhé!
Mình thích!
(03-15-2012, 11:42 AM)wait93 Đã viết: bạn xem video hướng dẩn của anh mao nè,mình cũng vừa tập thổi được 3 tháng à,đang tò te,hihi
http://damsan.net/showthread.php?tid=767

Cảm ơn nha! Mình đã xem rồi, quả là mình phải tập nhiều nữa( tiếc là anh Mao dạy thổi bài ở Fa trưởng nên hơi khó cho mình quen thổi ở Đô trưởng rồi,nhưng mình sẽ cố gắng). Bạn cũng ráng luyện tập nhé, có tác phẩm nào thì báo cho anh em để cùng rút kinh nghiệm (mình nghĩ chỉ vậy thì chúng ta mới mau tiến bộ Smile)
(03-15-2012, 04:13 PM)Mutrangthanyeu Đã viết: Chưa hay nhưng mình thấy tất cả tình yêu của bạn dành cho sáo vào trong đó! Cố gắng lên nhé!
Mình thích!

Đó là điều mà mình, bạn và tất cả anh em Damsan ta đều có, niềm đam mê, lòng nhiệt huyết!
Cảm ơn bạn, đc những lời động viên này, mình càng có thêm động lực để tiếp tục. Mình sẽ sớm luyện tập các bài khác, lúc đó lại phải nhờ bạn và anh em góp ý rồi Big Grin

Có thể liên quan đến chủ đề...
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
Video Người ở đừng về(tone thấp) muanuadem32 4 9,492 11-03-2015, 08:52 PM
Bài mới nhất: muanuadem32
Video TRỐNG CƠM - SÁO TRÚC muanuadem32 0 3,982 09-13-2015, 11:36 PM
Video Hoa đẹp Chăm Pa - Sáo trúc muanuadem32 0 4,004 09-09-2015, 06:51 AM
Video Giọt nắng bên thềm - sáo trúc muanuadem32 0 4,071 09-09-2015, 06:50 AM
Video Liên khúc nhạc vàng - Sáo trúc muanuadem32 0 3,906 09-09-2015, 06:45 AM
  Suteki Da Ne (Final Fantasy X OST) - Sáo trúc + guitar vhq193 3 7,456 05-19-2015, 11:29 PM
Bài mới nhất: nhoc_style
Video Bèo dạt mây trôi muanuadem32 2 6,036 02-01-2015, 12:51 PM
Video Lỡ Hẹn ( sáo 6 lỗ tone Bb) kleyyo 0 3,754 09-22-2014, 07:52 PM
Bài mới nhất: kleyyo
  Trường Tương Tư ( Tiêu Trúc Ngũ Âm) duyman112 0 4,328 09-12-2014, 09:05 PM
Bài mới nhất: duyman112
  Về quê - Hòa tấu sáo trúc vs violin Jibber 3 7,815 09-05-2014, 10:39 PM
Bài mới nhất: cuonglong

Di chuyển nhanh:

Những người đang xem chủ đề này: 3 khách