Uyên ương hồ điệp mộng (sáo trúc C)
Xin chào quý khách! Đăng nhập Đăng kí

Đam San.net -Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Uyên ương hồ điệp mộng (sáo trúc C)
Video 
Xin chào anh em,
Hôm nay, tôi tiếp tục gửi đến anh em Damsan 1 bài mà tôi đã tập được.
Đó là bài nhạc phim Trung Quốc, cụ thể là phim Bao Thanh Thiên (hồi xưa chứ ko phải phim mới chiếu trên vtv3 Smile)
Bài này chắc chắn rất nhiều anh em đều thích (tất nhiên có tui rồi Big Grin), giai điệu bài này nghe rất hay, lời bài hát cũng đc dịch sang nhiều thứ tiếng, tôi thì chỉ đc nghe hát tiếng Trung, Anh, Lào, và tiếng Việt. Không biết là còn ngôn ngữ nào nữa ko=>đủ biết bài này hay thế nào rồi nhé=>một lựa chọn cho những anh em mới tập thổi.
Giai điệu bài này hay là vậy, nhưng không biết rơi vào tay tôi thì nó sẽ thế nàoHuh Anh em góp ý giùm tôi nhé!
Và đây là....

Cuối cùng, cảm ơn mọi người nhiều!
bóc cái tem, up cho tinh thần dam san của bác,
Hế hế, phần tiếp theo là phần ném đá mà em rất yêu thích he he, em xin có ý kiến về phương pháp luyện sáo của bác, em đã nghe 3 bài của bác rồi, 3 bài trong 1 thời gian khá ngắn, em nghĩ bác nên tập lại cho thành thục , nên chú ý vào cách diễn tả, nhịp phách, các kĩ thuật diễn tấu, sao cho 1 bài nào đó cho nó ra chất, em nghĩ bác nên đầu tư cho chất lượng hơn là số lượng
Người ta chỉ đánh giá bác thổi hay chứ không đánh giá bác thổi nhiều, chính vì vậy hãy tập bài nào cho ra bài nấy không nên tập nhiều mà bài nào cũng không ra gì hết, hê hê, chúc bác thổi sáo ngày càng hay nhé,hì hì
hơi tốt đấy, nhưng thôi chưa đúng trường độ, bạn cần khắc phục cái này nhé
YH!: tanlatan_17@yahoo.com.vn
Facebook
MCN - Bến Tre - VN
bi chừ em mới để í, bác Nahamiakasuke nên coi lại ngón cái của mình, em nghe thầy Lê Thái Sơn có nói cầm như zị zễ bị ziêm gân lắm á
@nhoc_style: Bác nói đúng phương pháp tôi tập rồi. Cứ tập xong bài này (gọi là ra giai điệu thôiSmile) là tôi nhanh chóng tìm sheet tập các bài khác. Chắc phương pháp này ko đc ổn nhỉ? Theo phương pháp của bác là cứ tập 1 bài thôi hả? (tôi sợ lúc mấy đứa bạn bảo thổi sáo mà mình biết ít bài thì sao mà đc đây?)
Tư vấn giúp tôi nhé
(03-27-2012, 05:48 PM)newroyal Đã viết: hơi tốt đấy, nhưng thôi chưa đúng trường độ, bạn cần khắc phục cái này nhé
cảm ơn nhé! Mình sẽ cố gắng, hơi mình vẫn yếu lắm (có lẽ tỉ lệ thuận với chiều cao cân nặng chăngHuh) cố gắng thì thổi khoảng 15s là lại phải lấy hơi. Thấy anh saotruc dạy kỹ thuật chuyền hơi hay thật, tập đc khỏi lo hụt hơi Big Grin nhưng mình vẫn chưa tập đc! Nó cứ khó khó thế nào ấy.
(03-27-2012, 08:37 PM)Nahamiakasuke Đã viết: @nhoc_style: Bác nói đúng phương pháp tôi tập rồi. Cứ tập xong bài này (gọi là ra giai điệu thôiSmile) là tôi nhanh chóng tìm sheet tập các bài khác. Chắc phương pháp này ko đc ổn nhỉ? Theo phương pháp của bác là cứ tập 1 bài thôi hả? (tôi sợ lúc mấy đứa bạn bảo thổi sáo mà mình biết ít bài thì sao mà đc đây?)
Tư vấn giúp tôi nhé

lúc đầu thì ai cũng ham tập nhiều bài như bạn vậy đó, nhưng nó ko làm mình tiến bộ được. Bạn nên tập cho thuần thục 1 bài thì hãy tập tiếp bài khác, dần dần bạn sẽ áp dụng được hết các kĩ thuật, đến khi đã ok hết phần kĩ thuật người ta hay chọn 2 bài, 1 bài tiết tấu nhanh vui và 1 bài chậm để luyện tập trong thời gian dài, giống như tu luyện z đó, có như z mới nâng cao kĩ thuật được.
Facebook
MCN - Bến Tre - VN
(03-27-2012, 07:10 PM)mitdoc_dieuluyen Đã viết: bi chừ em mới để í, bác Nahamiakasuke nên coi lại ngón cái của mình, em nghe thầy Lê Thái Sơn có nói cầm như zị zễ bị ziêm gân lắm á
Ngón tay cái tay phải nhỉ? Ừ, coi lại video tôi cũng thấy sao lại choãi ra thế kia, phải sửa ngay thôi, nó mà thành thói quen thì chết! Cảm ơn bác Mít nhiều nha Big Grin.
(03-27-2012, 08:37 PM)Nahamiakasuke Đã viết: @nhoc_style: Bác nói đúng phương pháp tôi tập rồi. Cứ tập xong bài này (gọi là ra giai điệu thôiSmile) là tôi nhanh chóng tìm sheet tập các bài khác. Chắc phương pháp này ko đc ổn nhỉ? Theo phương pháp của bác là cứ tập 1 bài thôi hả? (tôi sợ lúc mấy đứa bạn bảo thổi sáo mà mình biết ít bài thì sao mà đc đây?)
Tư vấn giúp tôi nhé
(03-27-2012, 05:48 PM)newroyal Đã viết: hơi tốt đấy, nhưng thôi chưa đúng trường độ, bạn cần khắc phục cái này nhé
cảm ơn nhé! Mình sẽ cố gắng, hơi mình vẫn yếu lắm (có lẽ tỉ lệ thuận với chiều cao cân nặng chăngHuh) cố gắng thì thổi khoảng 15s là lại phải lấy hơi. Thấy anh saotruc dạy kỹ thuật chuyền hơi hay thật, tập đc khỏi lo hụt hơi Big Grin nhưng mình vẫn chưa tập đc! Nó cứ khó khó thế nào ấy.

chuyền hơi thì từ từ đi tui cũng chả dám ham, trước hết mình thổi được cái đã, rồi đến thổi được hết các kĩ thuật từ dễ đến khó. Sau khi đã thành tiền bối thì hãy tính tiếp hehe!!
Facebook
MCN - Bến Tre - VN
@newroyal: ừ, giờ tôi mới nhớ có câu "trăm hay ko bằng tay quen".
Phương pháp này nghe hay đó nhỉ, nhưng bạn có thể tư vấn cụ thể bài gì đc ko? Nhanh vui thì bài gì đây? Còn bài chậm nữa?
(03-27-2012, 08:52 PM)newroyal Đã viết:
Tư vấn giúp tôi nhé

chuyền hơi thì từ từ đi tui cũng chả dám ham, trước hết mình thổi được cái đã, rồi đến thổi được hết các kĩ thuật từ dễ đến khó. Sau khi đã thành tiền bối thì hãy tính tiếp hehe!!
Phải rồi, đó là kỹthuật khó, cần kiên trì đi từng bước mới đc Smile
trước hết thì từ từ đi, bạn đã sử dụng thành thục các kĩ thuật chưa, mấy cái kĩ thuật mà chú Duy hướng dẫn ấy, làm được hết rồi thì trong lúc thổi 1 bài bạn thử chen vào theo cảm hứng xem sao, rung hơi, reo, vuốt chẳng hạn, sau khi ok hết rồi hay tính tới chuyện nâng cao lên nhé bạn
Facebook
MCN - Bến Tre - VN

Có thể liên quan đến chủ đề...
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
Video TRỐNG CƠM - SÁO TRÚC muanuadem32 0 3,990 09-13-2015, 11:36 PM
Bài mới nhất: muanuadem32
Video Hoa đẹp Chăm Pa - Sáo trúc muanuadem32 0 4,009 09-09-2015, 06:51 AM
Video Giọt nắng bên thềm - sáo trúc muanuadem32 0 4,076 09-09-2015, 06:50 AM
Video Liên khúc nhạc vàng - Sáo trúc muanuadem32 0 3,912 09-09-2015, 06:45 AM
  Suteki Da Ne (Final Fantasy X OST) - Sáo trúc + guitar vhq193 3 7,471 05-19-2015, 11:29 PM
Bài mới nhất: nhoc_style
  Uyên ương Hồ Điệp mộng - Tranh lang_du 6 15,951 11-27-2014, 12:33 PM
Bài mới nhất: alice520
  Trường Tương Tư ( Tiêu Trúc Ngũ Âm) duyman112 0 4,335 09-12-2014, 09:05 PM
Bài mới nhất: duyman112
  Về quê - Hòa tấu sáo trúc vs violin Jibber 3 7,823 09-05-2014, 10:39 PM
Bài mới nhất: cuonglong
  Mưa trên Phố Huế - Sáo trúc Lãng tử Lão tè 1 5,708 08-15-2014, 04:14 PM
Bài mới nhất: ngockhuongkk
Music vỀ ĐÂU MÁI TÓC NGƯỜI THƯƠNG(SÁO TRÚC) muanuadem32 5 10,550 08-15-2014, 04:12 PM
Bài mới nhất: ngockhuongkk

Di chuyển nhanh:

Những người đang xem chủ đề này: 1 khách