Báo danh Đàn Nhị.
Xin chào quý khách! Đăng nhập Đăng kí

Đam San.net -Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Đánh giá chủ đề:
  • 2 Votes - 3 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Báo danh Đàn Nhị.
@Ngu tử: Tình hình sao rồi ? Em chinh phục được chỗ nào rồi, kéo ra tiếng chưa ? Có gì hò hét anh hoặc SapinT hướng dẫn cách sử dụng. Mới tập nên căn bản ngay chứ sau này quen tay rồi sửa lại tay còn mệt mỏi hơn là mới tập.
Muốn tìm hiểu về các nhạc cụ dân tộc
hôm trước em với anh Xuân (ngu tử) đã đi mua nhị rồi, mua một cây nhị hồ, khá là hay và em thấy anh Xuân nắm bắt cách kéo khá nhanh. Nhưng mà cách bấm nốt thì anh ý phải tìm hiểu thêm rồi Big Grin
hôm qua đi offline văn thơ nhạc ĐamSan, em có sưu tầm được một bản hòa tấu lý tiểu khúc rất là hay, nay chia sẻ cho anh em yêu nhị:

nghe như bài " nhớ quê " phải không nhỉ, thích tiếng nhị quá đi thôi

Đó là bài Tình quê hương chuyển soạn cho nhị bởi nhạc sỹ Thao Giang bác ạ, cảm hứng lấy từ bài Lý tiểu khúc này Big Grin
Người kéo nhị có vẻ cao tay nhỉ, kéo nghe tình cảm quá, đây là cái chất mà nhị TQ em nghe bấy lâu chưa thấy có !
Đẳng cấp là cái chi chi
Cũng chỉ một mớ tử thi bấy nhầy......

Zeroman Vo Quan
Người kéo nhị là anh Hưng, hiện đang công tác tại nhà hát chèo Hà Nội. Nghe tiếng nhị rất da diết, tiếng nghe vô cùng đầy đặn thì em có hỏi bí quyết thì được biết, muốn kéo được như thế thì phải tập kéo vĩ, miết vĩ thật chậm, thật đều. Bây giờ đóng cửa tu luyện thôi Big Grin
(11-19-2012, 02:48 PM)SapinT Đã viết: muốn kéo được như thế thì phải tập kéo vĩ, miết vĩ thật chậm, thật đều. Bây giờ đóng cửa tu luyện thôi Big Grin

Cái gì cũng vậy, cũng phải tập thật chậm, thật đều, anh có hỏi bên nhạc cụ phương tây cũng vậy, nguyên lý không khác, nhưng mấy ông nghiệp dư nhà mình ai cũng ôm mộng "dục tốc tất đạt" thế mới nhức nách!
Đẳng cấp là cái chi chi
Cũng chỉ một mớ tử thi bấy nhầy......

Zeroman Vo Quan
(11-19-2012, 03:26 PM)honsoLee Đã viết:
(11-19-2012, 02:48 PM)SapinT Đã viết: muốn kéo được như thế thì phải tập kéo vĩ, miết vĩ thật chậm, thật đều. Bây giờ đóng cửa tu luyện thôi Big Grin

Cái gì cũng vậy, cũng phải tập thật chậm, thật đều, anh có hỏi bên nhạc cụ phương tây cũng vậy, nguyên lý không khác, nhưng mấy ông nghiệp dư nhà mình ai cũng ôm mộng "dục tốc tất đạt" thế mới nhức nách!
Tui dẫn đầu trong giấc mộng này.

Yahoo chat : duytantan
email : nguyentanduy@gmail.com
Face Book
Dạ cho cháu được báo danh học ạ!
Tên cháu là: Đỗ Ngọc Tuấn
Tên hay gọi là: Tuấn lan!
Sinh ngày 20 -6-1997
Hiện tại cháu đang học tại lớp T2-K55 Trường THPT Nguyễn Huệ - TP Yên Bái!
ĐC: SN 59 - Đường Nguyễn Đức Cảnh - tổ 50 - Phuờng Đồng Tâm - TP Yên Bái!
SĐT: 01634.059.068 - 0946.044.618
Cháu đam mê nhạc cụ dân tộc đặc biệt là đàn bầu và đàn nhị! Cháu đã tự học được đàn bầu còn đàn nhị thì cháu chưa biết phải bắt đầu tập từ đâu! Nên cháu tham gia vào box này! Mong mọi người giúp đỡ ạ!
Ngoài đam mê nhạc cụ cháu còn đam mê cây cảnh đặc biệt là cây mini và hoa lan. Hiện tại ở vườn cháu đang có hơn 30 chậu lan rừng và lan công nghiệp, trên 30 chậu mini, một vườn tùng! Mong ai có thì giao lưu để cháu được học tập và mở mang ạ!

Có thể liên quan đến chủ đề...
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  AI THÍCH HÁT XẨM VÀ KÉO NHỊ THÌ VÀO BÁO DANH NHA bailing 22 46,246 06-10-2016, 06:27 PM
Bài mới nhất: lehuuhung
Video 真的好想你 Video + Sheet dành cho erhu yuti 0 4,473 03-13-2013, 09:49 PM
Bài mới nhất: yuti

Di chuyển nhanh:

Những người đang xem chủ đề này: 1 khách