Báo danh Đàn Nhị. - Bản rút gọn
Đam San.net -Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam
Báo danh Đàn Nhị. - Bản rút gọn

+- Đam San.net -Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam (http://damsan.net)
+-- Diễn đàn: Nhạc Cụ (http://damsan.net/forumdisplay.php?fid=14)
+--- Diễn đàn: Đàn Nhị (http://damsan.net/forumdisplay.php?fid=19)
+--- Chủ đề: Báo danh Đàn Nhị. (/showthread.php?tid=1531)

Số trang: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12

Báo danh Đàn Nhị. - SapinT - 07-05-2012

Đàn nhị rất là hay, kéo rất là phê, tiếng lúc trầm lúc bổng, tình cảm tha thiết vô cùng. Ai yêu thích cây đàn nhị, đã học, đã tập, hoặc chỉ cần mới có dự định sẽ chơi nhị thì vào đây báo danh nhé. Em xin báo danh trước:
Tên: Thông, sinh năm 91, hiện đang học năm cuối Ngoại Giao. Em ở Hà Nội.
Quá trình tập nhị: Mua nhị líu về, tự tập, Mua nhị hồ về, tập thầy 6 tháng, giờ đang tự tập, tổng cộng cũng phải hơn 2 năm rồi Big Grin
số điện thoại: 0167 6316 591
email/yahoo: ngomthong@yahoo.com.vn
facebook: http://www.facebook.com/thong.ngominh
Các bác vào báo danh nhiệt tình nhé, để có gì ta cùng nhau tụ tập, giap lưu, trao đổi kinh nghiệm, giúp nhau tiến bộ Wink

RE: Báo danh Đàn Nhị. - crazyxxx1993 - 07-05-2012

Rất thích tiếng đàn này khổ nỗi e mà chơj thj nhà e lóc thjt e @@

RE: Báo danh Đàn Nhị. - monalisa19802000 - 07-05-2012

Theo dõi nhiều bài của Sapin T, bây giờ bạn đưa ra ý tưởng này mình mừng lắm. Mình cũng có thời gian và đam mê nhị như bạn nhưng lại không được học mà tự học thôi nên bây giờ chỉ biết lý thuyết và kéo cho ra tiếng thôi. Mong được học tập các bạn lắm.
Hôm nào Sapin T kêu gọi tụ tập đi.

RE: Báo danh Đàn Nhị. - hongquy_pro - 07-06-2012

em đang tính học chơi nhị, nhưng mà chưa có nhị Big Grin

RE: Báo danh Đàn Nhị. - crazyxxx1993 - 07-06-2012

(07-06-2012, 01:05 AM)hongquy_pro Đã viết: em đang tính học chơi nhị, nhưng mà chưa có nhị Big Grin

nếu bạn ko có điều kiện mua thì mình thấy bạn mua đàn cò vn chơi cũng đc lắm. Mjh thấy ng ta bán có 300k-400k ak

RE: Báo danh Đàn Nhị. - monalisa19802000 - 07-06-2012

Bạn chưa có nhưng tính học đàn nhị thị tốt nhất bạn nên gặp Sapin xem kéo nhị thế nào rồi tự kiểm tra lại xem mình có thích kg rồi lúc đó tính. Muốn học cái gì thì phải thích và đam mê nữa

RE: Báo danh Đàn Nhị. - lehuuhung - 07-06-2012

Xin báo danh lớp tập đàn Nhị.
Tên: Lê Hữu Hùng
Sinh năm 1973
Nghề nghiệp: Công chức
Quá trình tập: Mua đàn Nhị về tập theo các bài trên mạng.
Email: hungdcmo@yahoo.com
Nick: hungdcmo
TK YouTube: 1soccon
Số điện thoại: 0904628399
Mong được giao lưu học tập kinh nghiệm của các bạn đàn Nhị.

RE: Báo danh Đàn Nhị. - bailing - 07-06-2012

Xin phép được theo chân các bác!
Họ tên: ĐÀo HÙng (bạn bè thường gọi là Linh Xẩm vì mê hát xẩm và kéo xẩm)
Sinh ngày : 03.10.1983
Quê quán: Khu Quán Bơ - Du Lễ - Kiến Thụy - Hải Phòng
Nơi ở hiện nay: ĐỔng Quốc Bình - q.Ngô Quyền - Tp.Hải Phòng
Nghề nghiệp: Gõ đầu trẻ
Quá trình đến với đàn nhị: Từ khi còn là sinh viên năm tư, vì quá mê hát xẩm, mà xẩm thì phải có nhị nên cố dành giụm mua đc cây cò(hồi đó giá có 120k), nhưng cò thì ko hợp xẩm nên mình đã tự tay làm 1 cây líu (vì hoàn cảnh, ko đủ tiền mua.hjxx). sau đó được 1 người bạn hướng dẫ được 2 buổi rồi mình tự tập. đến nay thì cũng chỉ biết kéo xẩm thui.vì vậy mình tham gia diễn đàn để hy vọng được học hỏi để mở rộng trình độ chút xíu!
Số ĐT: 0946359059
Sky: bailing220
Yahoo: bailing_nihao
Vì tài hèn - trí mọn nên rất mong được chỉ giáo.
Hy vọng huynh đệ chúng ta sớm được "Tứ Hải Giao Tình"!!!
Trân trọng!

RE: Báo danh Đàn Nhị. - SapinT - 07-06-2012

Bác Đào Hùng tự làm được một cây líu thì quả thật đáng khâm phục. Trước em tập nhị ở chỗ Trung tâm phát triển âm nhạc Việt Nam, trung tâm này cũng chuyên về xẩm luôn, phải nói nhị xẩm là một thể loại rất đặc biệt của âm nhạc dân gian Việt Nam. Em hiện tại cũng chỉ biết kéo mấy câu lưu không của xẩm tàu điện và xẩm ba bậc (nhà tơ) thôi, chứ chưa đệm xẩm được Big Grin
Còn lại rất nhiều thể loại xẩm khác chưa nghiên cứu, mà hình như em nhớ không lầm thỉ ở Hải Phòng có một điệu xẩm đặc trưng là xẩm xoan thì phải, mong bác Đào Hùng chỉ giáo thêm nhé Smile

RE: Báo danh Đàn Nhị. - lehuuhung - 07-06-2012

Khi nào Sapin T và Đào Hùng chỉ anh mấy cái lưu không của hát xẩm với nhé. Nghe bà Cầu và nghe bác Xuân Hoạch kéo mà chưa tập nổi cái lưu không.