Nhờ các anh em xem qua và chỉ giùm những gì cần tập luyện thêm trong bộ môn sáo trúc
Xin chào quý khách! Đăng nhập Đăng kí

Đam San.net -Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Nhờ các anh em xem qua và chỉ giùm những gì cần tập luyện thêm trong bộ môn sáo trúc
Mình mới tập sáo trúc đến nay đã được 1 tháng kể từ ngày mua cây sáo nứa của Cao Trí Minh hôm nay post lên nhờ các anh em chỉ giùm những chỗ còn thiếu sót cần phải tập để mình hoàn thiện hơn trong bộ môn sáo trúc, xin cảm ơn các bạn !( bài này mình xem Cao Trí Minh thổi ở bờ hồ An Biên Hải Phòng rồi tập thổi theo)Big Grin

Bài Tình Nhi Nữ dưới đây thì mình tập theo hướng dẫn trên youtobe của " thầy " Cao Trí Minh Smile mong các anh em chỉ dẫn thêm và đừng cười nhé ! vì mình không hề có chút kinh nghiệm nào cả chỉ chơi theo kiểu " rừng rú" như Mão Mèo mà thôi !

Mình mới thay đổi lại 2 video khác bận đồ đàng hoàng hơn để tỏ lòng tôn trọng anh em DamSan.
Điều bác cần là hoặc ra khỏi "rừng rú" và tập nhạc lý, hoặc là tiến sâu hơn vào "rừng rú" và trở thành đại Tarzan như Mão mèo, con đường nào cũng "hạnh phúc" cả, tuỳ bác chọn thôi, em thì chọn cách chạy ra khỏi rừng và đang bị xe tải Etude dí cán xém chết (nhưng ở trong rừng thì hổ báo nó dzi' chạy xúc quần cũng vậy ah` ! )
Đẳng cấp là cái chi chi
Cũng chỉ một mớ tử thi bấy nhầy......

Zeroman Vo Quan
A Lee ơi, hôm wa e gửj mail nhờ e xem gjúp gjùm cây tjêu dzởm của e, a đã xem wa chưa ạ hjx. Chờ hôm wa tớj gjờ Sad
(07-30-2012, 09:06 PM)honsoLee Đã viết: Điều bác cần là hoặc ra khỏi "rừng rú" và tập nhạc lý, hoặc là tiến sâu hơn vào "rừng rú" và trở thành đại Tarzan như Mão mèo, con đường nào cũng "hạnh phúc" cả, tuỳ bác chọn thôi, em thì chọn cách chạy ra khỏi rừng và đang bị xe tải Etude dí cán xém chết (nhưng ở trong rừng thì hổ báo nó dzi' chạy xúc quần cũng vậy ah` ! )

Cảm ơn bạn đã có lời khuyên cho mình định hướng, cách đây đúng 1 tháng mình cầm cây sáo thổi không ra tiếng nhưng.....xem qua lối chơi của Mão Mèo làm mình có động lực vì thấy nó thoải mái sao đó ....và không bị ràng buộc về đúng hay sai gì cả, nên mình chui vào gầm tủ mà tìm lại cây sáo mua 12 ngàn từ lúc đi núi bà thấy đẹp mua chơi rồi....lãng quên nó vào 1 góc đã 2 năm nay, và rửa lại bắt đầu bài tập đầu tiên là: cách thổi sáo cho kêu của Mão Mèo......Smile và mình đã không rời cây sáo 1 ngày nào đúng một tháng nay và có lẽ là.....mãi mãi. Và con đường mình định hướng cho cây sáo của mình là:........sẽ cùng nó vào tận rừng sâu tìm Mão Mèo thôi Big Grin
(07-30-2012, 09:10 PM)crazyxxx1993 Đã viết: A Lee ơi, hôm wa e gửj mail nhờ e xem gjúp gjùm cây tjêu dzởm của e, a đã xem wa chưa ạ hjx. Chờ hôm wa tớj gjờ Sad

trời đất, ông này ở đâu chui vô vậy, cái topic của người ta mà comment lãng xẹt vậy, có gì vô topic của bác Lee mà nói
(07-30-2012, 09:06 PM)honsoLee Đã viết: Điều bác cần là hoặc ra khỏi "rừng rú" và tập nhạc lý, hoặc là tiến sâu hơn vào "rừng rú" và trở thành đại Tarzan như Mão mèo, con đường nào cũng "hạnh phúc" cả, tuỳ bác chọn thôi, em thì chọn cách chạy ra khỏi rừng và đang bị xe tải Etude dí cán xém chết (nhưng ở trong rừng thì hổ báo nó dzi' chạy xúc quần cũng vậy ah` ! )

anh Lee cứ thế, nói chuyện văn vẻ ghê lun, theo em thấy bác ấy thổi cũng tốt, mới tập 1 tháng mà được vậy là siêu lắm rồi, bài Về quê thì note cao nghe cũng khá tốt, còn bài nữ nhi tình thì sai nhịp và note vài chỗ, tiếng sao thua xa bài về quê, dù bác theo hướng nào, thì cũng nên chuẩn bị kĩ, nhất là kiểu" rừng rú" thì ko thuộc giai điệu là thổi nghe nhạt lắm
một lời khuyên chân thành dành cho bác là nên tập bỏ thuốc lá đi, trên damsan mình cũng có rất nhiều cao thủ đã từng quyết tâm thổi sáo bỏ thuốc lá để giúp cho sức khỏe, điển hình là anh Lee đó
YH!: tanlatan_17@yahoo.com.vn
Facebook
MCN - Bến Tre - VN
1 tháng là wa siêu rôj, e ca hon 1 nam mà vân gà dây.

một lời khuyên chân thành dành cho bác là nên tập bỏ thuốc là đi, trên damsan mình cũng có rất nhiều cao thủ đã từng quyết tâm thổi sáo bỏ thuốc lá để giúp cho sức khỏe, điển hình là anh Lee đó
Cảm ơn bạn newroyal rất nhiều về lời khuyên chân thành, mình sẽ cố bỏ thuốc lá để còn sức khỏe mà " lao " theo sáo trúc và cũng để cho con người mình lịch sự hơn !
rất vui khi giúp được bạn, mình lại được hân hạnh 1 lần nữa thay mặc damsan nói ra câu này: hân hạnh chào đón bạn đến với damsan đặc biệt là sáo trúc. Chúc bạn ngày càng đam mê sáo hơn nữa và san sẻ nó với mọi người xung quanh, sớm có được tin thần dam-san!! Thân
YH!: tanlatan_17@yahoo.com.vn
Facebook
MCN - Bến Tre - VN
Hehe thổi trái tay giống em, chúc bác thổi càng ngày càng hay nhé :d
Đam mê + san sẻ = damsan thì ra là vậy mà gần 1 tháng nay mình thầm thắc mắc về cái tên damsan nghĩa là gì mà.....không dám hỏi ai vì sợ bị trách là....." spam " . Các anh em trong mái nhà damsan đã dành cho mình rất nhiều thiện cảm, xin cảm ơn tất cả nhé !Mình sẽ cố gắng thật nhiều để xứng đáng là 1 thành viên của damsan và sự khuyến khích của các bạn !

Có thể liên quan đến chủ đề...
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
Video TRỐNG CƠM - SÁO TRÚC muanuadem32 0 3,980 09-13-2015, 11:36 PM
Bài mới nhất: muanuadem32
Video Hoa đẹp Chăm Pa - Sáo trúc muanuadem32 0 4,001 09-09-2015, 06:51 AM
Video Giọt nắng bên thềm - sáo trúc muanuadem32 0 4,069 09-09-2015, 06:50 AM
Video Liên khúc nhạc vàng - Sáo trúc muanuadem32 0 3,901 09-09-2015, 06:45 AM
  Suteki Da Ne (Final Fantasy X OST) - Sáo trúc + guitar vhq193 3 7,448 05-19-2015, 11:29 PM
Bài mới nhất: nhoc_style
Video GẶP MẸ TRONG MƠ muanuadem32 0 3,685 02-04-2015, 01:15 AM
  Trường Tương Tư ( Tiêu Trúc Ngũ Âm) duyman112 0 4,324 09-12-2014, 09:05 PM
Bài mới nhất: duyman112
  Về quê - Hòa tấu sáo trúc vs violin Jibber 3 7,814 09-05-2014, 10:39 PM
Bài mới nhất: cuonglong
  Mưa trên Phố Huế - Sáo trúc Lãng tử Lão tè 1 5,701 08-15-2014, 04:14 PM
Bài mới nhất: ngockhuongkk
Music vỀ ĐÂU MÁI TÓC NGƯỜI THƯƠNG(SÁO TRÚC) muanuadem32 5 10,529 08-15-2014, 04:12 PM
Bài mới nhất: ngockhuongkk

Di chuyển nhanh:

Những người đang xem chủ đề này: 1 khách