Tin nóng hổi về lời nhận định của anh Duy Nhok Style
Xin chào quý khách! Đăng nhập Đăng kí

Đam San.net -Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Tin nóng hổi về lời nhận định của anh Duy Nhok Style
Em cũng khoái dân ca. Mà chưa biết bao giờ mới thổi được ra hồn. He he
Duy ơi, anh cũng thuộc loại khoái dân ca Việt, ghiền nhạc cổ điển và phát cuồng vì nhạc Tàu, vậy anh nên tập loại nào đây, anh hoang mang quá!
Đẳng cấp là cái chi chi
Cũng chỉ một mớ tử thi bấy nhầy......

Zeroman Vo Quan
nói thiệt anh nghe câu này nha,hố hố, anh chơi nhạc dân ca thì chưa ra, hơi của anh thổi sáo nó gớm gì đâu đấy, xì lắm anh ạ, dân ca tiếng sáo phải trong trẻo mượt mà thì nó mới ra chất được, hé hé. còn nhạc Tàu anh phát cuồng có không thì em không biết nhưng anh thổi không chất bằng Anh Đạt được, nghe anh Đạt thổi em nghe là hình dung được cái gì luôn, phải nói là đến trình độ siêu roài, nghe sướng tê người,hĩ hĩ
Còn ghiền nhạc cổ điển em thấy anh hợp với cái này nhất nè, bài nào ra bài đó, oke anh pro nhất cái này không dám ý kiến ý cò gì nữa, he he
Vạy kết luận 1 câu xanh giờn thế này, anh nên tập trung vào nhạc cổ điển đi đừng đứng núi này trong núi nọ, vì nếu anh tập hai cái kia anh cũng không bằng người ta được đâu, vì ngươi ta chơi món nào 1 món thui anh lại thích chơi thập cẩm vậy thì.........ha ha,

Em có một ước muốn nhỏ nhoi là thổi dân ca cho no chất thui không ham hố chi nhiều nhưng không biết đến ngày tháng năm nào mới được đây, hửa hửa
anh Lee thuộc dạng RIỀNG LÀ MIỀN NÀO CŨNG BỊ PHIỀN..anh chơi đủ thứ hết mà em chỉ kết nhạc cổ điển như anh Duy nói,anh chơi sáo lưỡi kép em hổng bàn nhưng mà xì gê lém...hé hé hé....còn nhạc tàu thì,như bữa CN em chém anh là anh thổi tiu xì nge ko mượt = lão Đạt...chắc anh còn nhớ tại nhát này khá đau roài,há há....tóm lại là chơi nhạc cổ điển cho xong @@....heheheh....túm lại là....em đồng tình zới anh Duy =))
Trời ơi! Sao Duy "chém" anh Sơn dzữ vậy em? Tội nghiệp anh Hói quá đi!!! Nhưng mà... em nói đúng lắm, Big GrinBig GrinBig GrinTongue!

@ anh Sơn: Duy chắc chắn là phải "thương" anh dữ lắm nó mới dám nói ra những nhận xét tận...đáy lòng như vậy đó anh Sơn ah.CoolBig GrinTongue
Đa tạ anh Quyết nhé, anh nói đúng lắm,he he,^_^
Sau cái vụ này chắc Anh Hói mất ăn mất ngủ mấy ngày quá, cái vụ cây Tiêu lên đô 4 mà nhìn ổng phê như con tê tê, thì cái này chắc hậm hực giữ lắm đây,ka ka
hổng thấy zô comment tịt thì anh Duy zới em làm tội nhân thiên cổ roài =))

kì này ra thấy mặt ổng lo tránh xa chớ ko ổng cho mình rớt đầu Tongue
(06-13-2012, 11:01 AM)nhoc_style Đã viết: còn nhạc Tàu anh phát cuồng có không thì em không biết nhưng anh thổi không chất bằng Anh Đạt được, nghe anh Đạt thổi em nghe là hình dung được cái gì luôn, phải nói là đến trình độ siêu roài, nghe sướng tê người,hĩ hĩ
Còn ghiền nhạc cổ điển em thấy anh hợp với cái này nhất nè, bài nào ra bài đó, oke anh pro nhất cái này không dám ý kiến ý cò gì nữa, he he

Chú tự tin quá rồi, ack ack, bữa nào chú thử ghé tai bác Đạt hỏi nhỏ xem là so với lão Lee, bác Đạt thổi nhạc Tàu ăn lão ấy chổ nào nhỉ, làm mấy bài nhạc nhè nhẹ, nhạc trẻ của Tàu thì gọi là thổi ra chất Tàu ah`??!!!

Thế hỏi nhỏ chú Style và bác Đạt là nắm được bao nhiêu cái phong cách vùng miền của Tàu vậy, diễn tấu được bao nhiêu loại ngón của Tàu nhỉ, vận dụng được mấy loại hơi của Tàu thế !? Anh hỏi vậy để mấy chú đừng tự mãn thôi, anh thấy dạo này Damsan mình nhiều chú, bác thổi vài ba cái bài nhè nhẹ, trầm trầm của Tàu nằm trong cái giếng nhỏ xíu mà dzám tự nhận, rồi oánh giá...rồi tự phong là "trình độ siêu" làm anh muốn bại não quá, em với mấy bác ấy coi chừng mắc bệnh thiển cận thì biết nhạc Tàu còn khó huống chi là hiểu !
Đẳng cấp là cái chi chi

Zeroman Vo Quan

he he cái này anh hiểu sai rồi nhé, em biết rằng là anh nắm hết cái ngón của Tàu, anh Đạt cần phải học anh nữa mà, bữa em thấy anh chỉ cho anh Đạt, dẫu rằng anh Đạt chưa chơi hết những ngón những kĩ thuật của thằng Tàu, nhưng đảm bảo nếu hỏi anh em Tao ĐÀn 1 câu rằng nghe anh Đạt với anh Lee thổi nhạc tàu ai thổi hay hơn, thì sẽ rõ câu trả lời thôi,. Em chắc chắn rằng là biết hết kĩ thuật chưa chắc là thổi hay đâu nhé, em thì còn phải học hỏi nhiều lắm, chưa đủ trình phán xét cái gì, nhưng theo cảm nhận của em là nó thế, và em tin chắc rằng sẽ có nhiều người cũng đồng ý với em. Em xin kính mời các tiền bối vào cho ý kiến đi ạ. nếu em sai gì xin chịu tội cùng anh em,he he
(06-13-2012, 06:40 PM)nhoc_style Đã viết: he he cái này anh hiểu sai rồi nhé, em biết rằng là anh nắm hết cái ngón của Tàu, anh Đạt cần phải học anh nữa mà, bữa em thấy anh chỉ cho anh Đạt, dẫu rằng anh Đạt chưa chơi hết những ngón những kĩ thuật của thằng Tàu, nhưng đảm bảo nếu hỏi anh em Tao ĐÀn 1 câu rằng nghe anh Đạt với anh Lee thổi nhạc tàu ai thổi hay hơn, thì sẽ rõ câu trả lời thôi,. Em chắc chắn rằng là biết hết kĩ thuật chưa chắc là thổi hay đâu nhé, em thì còn phải học hỏi nhiều lắm, chưa đủ trình phán xét cái gì, nhưng theo cảm nhận của em là nó thế, và em tin chắc rằng sẽ có nhiều người cũng đồng ý với em. Em xin kính mời các tiền bối vào cho ý kiến đi ạ. nếu em sai gì xin chịu tội cùng anh em,he he

Nè chú, thổi sáo bài nào, chú đưa ra đi, anh với Đạt (redleaf) vs lần nữa, oke
Đạt đưa ra 1 bài, anh đưa ra 1 bài, hội đồng đưa ra 1 bài, test 3 bài là đủ biết trắng đen! Vàng thật ko sợ lửa, đầu hói ko sợ ít tóc ! He he
Đẳng cấp là cái chi chi

Zeroman Vo Quan

Có thể liên quan đến chủ đề...
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  7/6/2015 - Hội Quán Đinh Linh - Chương Trình giao Lưu Ca Nhạc Dân Tộc BaGaiLeeLỳ 3 9,580 06-10-2015, 11:38 PM
Bài mới nhất: David Dang
  Bộ đàn đá độc đáo nhất thế giới của nghệ nhân Việt traudat 1 5,645 06-13-2014, 02:50 PM
Bài mới nhất: toyotaphumyhung
  Hội quán sáo trúc do NSUT Đinh Linh thành lập hoiquansaotruc.vn 4 12,119 10-03-2013, 04:04 PM
Bài mới nhất: manhcuongtnc
  Bữa cơm gia đình traudat 0 6,399 05-26-2013, 11:45 AM
Bài mới nhất: traudat
  CLB Sáo Trúc mới (do NSUT Đức Định thành lập) bambooflute 1 6,274 09-18-2012, 02:49 PM
Bài mới nhất: cd-htv
  Lớp học sáo trúc - NSUT Đức Định bambooflute 9 17,820 07-19-2012, 05:46 PM
Bài mới nhất: big_pig

Di chuyển nhanh:

Những người đang xem chủ đề này: 1 khách