tone cao nhất của sáo đô
Xin chào quý khách! Đăng nhập Đăng kí

Đam San.net -Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Đánh giá chủ đề:
  • 1 Votes - 2 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
tone cao nhất của sáo đô
mấy Bác cho em hỏi ...sáo đô not cao nhất cua cua no la j
AngelAngelAngel
em thoi note si2 và la2 hok đươc
cho em hoi cai nửa bài NỖI ĐAU XOT XA -MINH VƯƠNG thi thổi sáo ji la hợp ak

TKS
Bạn ơi! Sáo tone đô loại xài được thì phần lớn là lên đươc note FA3 còn chất lượng hơn nữa thì note SOL3 (từ note ĐÔ 3 trở đi thì phải dùng thế bấm đặc biệt). Còn cái vấn đề bạn gặp phải thì theo mình biết thì có hai trường hợp:
1: do cách đặt môi và làn hơi của bạn (cái này thì tập và sữa được)
2: là do chất lượng của cây sáo (cái này chỉ có cách là tìm một cây sáo mới thôi)
Chúc bạn thành công và sớm trở thành một trong những cao thủ của diễn đàn
Còn câu hỏi thứ hai của bạn thì mình thua (vì không biết bài đó ^^)
minh test cay sáo của mình bạn xem co đúng tiêu chuan khong
[Hình: Photo0078-2.jpg]

[Hình: Photo0083.jpg]
(04-18-2012, 07:29 PM)harryporbeo127 Đã viết: Bạn ơi! Sáo tone đô loại xài được thì phần lớn là lên đươc note FA3 còn chất lượng hơn nữa thì note SOL3 (từ note ĐÔ 3 trở đi thì phải dùng thế bấm đặc biệt). Còn cái vấn đề bạn gặp phải thì theo mình biết thì có hai trường hợp:
1: do cách đặt môi và làn hơi của bạn (cái này thì tập và sữa được)
2: là do chất lượng của cây sáo (cái này chỉ có cách là tìm một cây sáo mới thôi)
Chúc bạn thành công và sớm trở thành một trong những cao thủ của diễn đàn
Còn câu hỏi thứ hai của bạn thì mình thua (vì không biết bài đó ^^)

ban xem thử cây sáo kìa
bác drga1121 cứ thích khoe sáo nhểBig Grin, em xin trả lời bác rằng sáo C note cao nhứt có thể đạt sol3(níu sáo tốt), còn mấy key bình thường là F3,em ko đồng ý ở chổ C3 thế bấm bình thường thổi vẫn được, còn bác nói bác ko thổi được B2 và A2 có nghĩa là sao, ý bác là thổi nó bị ré hay là nó câm luôn, níu nó ré là do lỗ bấm bự quá hoặc do hơi bác chưa đúng, cò vụ kia thì có nước vứt key sáo thuiBig Grin
bạn nên làm 1 cái video cho dễ bình luận chứ nhìn ảnh khó biết lắm
bạn lên hok đc si2 và la2 chắc do bạn đặt môi sai đấy
mà cây sáo bạn mua nhiu mà nhìn mướt thế ...
cây sáo = sắt phủ sơn lên đấy à?
nhìn về ngoài qua tấm hình, lổ thổi như bị lõm theo kiểu khoan kim loại, nhưng nhìn kĩ thấy lòng trong như sáo trúc? cuối cùng là = gì z?
YH!: tanlatan_17@yahoo.com.vn
Facebook
MCN - Bến Tre - VN
minh đả thử rùi lên đô3 thi nó câm chắc có lẽ mình dặt môi sai
thổi re2 la tò tí te im re ak
đây là cây sáo trươc đay cua minh co thể lên đc SOl3
http://www.youtube.com/watch?v=kth9DvqsCAc
Cây sáo trong hình bạn up lên chỉ để xem chơi thôi chứ khó đánh giá lắm. Nếu được thì bàn text rồi quay clip lại nha, lúc đó mới biết!
bác muốn xem clip thi em đã up len goy
hjk...Sadcái clip bác thổi bài "mother in dream", bài đó chưa tới G2 nữa làm sao mà tui biết được tình hình cây sáo của bác ra sao. Ý của tui là bác làm một cái clip test ví dụ vầy nè: đồ rê mi fa sol la si....si2 la2..... ĐỂ xem là nó bị xì hay vấn đề gì không chứ.

Có thể liên quan đến chủ đề...
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
Question Bài này chơi tone gì hả mọi người Metallilu 1 5,364 01-26-2015, 04:12 AM
Bài mới nhất: BaGaiLeeLỳ
  Bán Flute trung quốc chính hãng, tone C, 16 lỗ, hệ đóng. Hàng mới. ship toàn quốc flutica 5 11,077 08-19-2014, 10:57 AM
Bài mới nhất: flutica
  Tổng hợp các câu hỏi và trả lời mà những người chơi sáo hay thắc mắc nhất BaGaiLeeLỳ 8 22,441 03-30-2014, 08:52 AM
Bài mới nhất: Tuanktka1305
Question thắc mắc về âm của sáo 10 lỗ và 6 lỗ trong sáo tone trầm Ferocity 1 6,329 03-11-2014, 08:39 AM
Bài mới nhất: BaGaiLeeLỳ
  Các anh chị cho em hỏi sáo sử dụng trong clip này là sáo tone gì ạ? Herolo 2 7,031 01-24-2014, 08:40 AM
Bài mới nhất: Herolo
  sáo bị rớt tone phongasia 18 36,703 01-03-2014, 10:06 AM
Bài mới nhất: phongasia
  Tổng hợp những bài sáo H'mông (cập nhật thường xuyên) longphan 1 8,087 11-23-2013, 08:00 PM
Bài mới nhất: smallshrimp
  xin cảm âm bài Nhật ký của mẹ tranbinhtopcare 5 19,545 10-04-2013, 11:30 AM
Bài mới nhất: emxinh
  Viết về nhạc phẩm thể hiện bằng sáo trúc các bác yêu thích nhất. saomuc 6 13,177 09-03-2013, 10:00 AM
Bài mới nhất: phamngockhoe
Thumbs Up Hướng dẫn thổi sáo căn bản nhất phần 1 HieuLeDuc 1 5,293 08-20-2013, 11:21 PM
Bài mới nhất: persephone

Di chuyển nhanh:

Những người đang xem chủ đề này: 1 khách