Từ Bắc vô Nam mái nhà Damsan... (sáo trúc tone C)
Xin chào quý khách! Đăng nhập Đăng kí

Đam San.net -Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Từ Bắc vô Nam mái nhà Damsan... (sáo trúc tone C)
Video 
Xin chào tất cả anh em,
Hôm nay tôi đã tập thổi đc bài này, và úp ngay để anh em góp ý.
Đọc tên topic,anh em thấy quen chứ?Smile chắc anh em cũng đoán được bài hát tôi thổi, vâng, Nối vòng tay lớn_Trịnh Công Sơn.
Nếu như thế giới có Mozart, Beetoven, Chopin..., thì Việt Nam ta, tự hào có Trịnh Công Sơn, với dòng nhạc Trịnh làm say mê bao thế hệ. Thú thực với anh em là nhạc Trịnh tôi cũng chỉ biết một vài bài như Em là mùa xuân của mẹ (hồi bé hát suốt Smile), Tuổi đời mênh mông, Diễm xưa, Huyền thoại mẹ..
Và bài này đây, bài hát ca ngợi tinh thần đoàn kết. Tôi cảm thấy bài này mình thổi....như đi ăn cướp (Big Grin nhanh quá đó mà), mặc dù đã quay đi quay lại nhiều lần, mà ko sao chậm lại đc. Bài này tôi cũng ko biết nên sử dụng những kỹ thuật gì nữa, cứ cầm sáo và thổi (bác nào kinh nghiệm tư vấn giùm nhé).
Và bây giờ, tèn tén ten...Big Grin
Hãng phim XYZ studio, xin trân trọng giới thiệu: Nối vòng tay lớn, thể hiện: Nahamiakasuke

Cảm ơn anh em nhiều!
Đầu tiên xin cảm ơn tinh thầm Đam-San của bạn.tiết mục này cùng với ý tứ của bạn rất ý nghĩa
Tiếp theo xin được làm công việc mình yêu thích-ném đá Big Grin
bạn có phong cách biểu diễn khá ấn tượng,từ đầu đến cuối.nhưng khi mình thử nhắm mắt lại nghe thì mình nhận thấy phong cách này không giúp ích gì cho tiếng sáo của bạn.tiếng sáo trong,rõ nhưng hiệu quả không cao,hơi của bạn dùng để test sáo thì rất tốt,đừng đều đều như thế,hãy tìm cách nhấn nhả hơi kết hợp với ngón sao cho đúng ý tác giả.ngón tay của bạn nếu tập thêm sẽ dẻo hơn đấy,nhưng chỉ dẻo ngón thôi chứ cố gắng cố định cổ tay nhé Big Grin
Cuối cùng xin chúc bạn tập luyện tốt,ngày càng gắn bó với cây sáo Angel
bạn thổi hay hơn mình nhiều quá mình chả biết luyến láy gì cả Smile
Tìm tiên giữa suối mơ.Rêu xanh đá trắng bụi lu mờ.Ân cần dạo bước cõi thiên thai.Tiên cảnh nay mong trở lại rồi.Bên suối buồn man mác.Trăng soi nước biết ánh trăng ngời.Tiên nữ hỡi nàng ở đâu sao không thấy?
Thanks bác nhé. Vote cho sự nhiệt tình của bác, chằng mấy chốc là thành cao thủ.
yh: real_madrid3107@yahoo.com
phone:0909.07.1990
tốt lắm anh bạn à. Nhanh lên tay đấy nhỉ. Mình cũng khoái cái vụ tự sướng này lắm nhưng khổ nỗi điẹn thoại TQ nên cùi lắm. Chán thật.
mình thấy bạn nên kết hợp thêm kt rung bụng đi, còn luyến thì bạn luyến tốt đấy chứ, chúc bạn thổi hay hon nữaCool
Club Sáo Trúc ĐH Công Nghiệp TP.HCM

Phan Rang xứ xở lạ lùng
Khi đi trắng bốc khi về đen thui^^
@mottruc thank bác nhiều, tôi sẽ cố gắng luyện thêm rung hơi nữa (Big Grin giờ vẫn tệ ghê cơ). Còn cái vụ cổ tay, thì...tôi pó tay toàn tập rồi, cứ thổi là tay tôi cứ loạn cả lên (sẽ cố gắng sửa sớm nhất có thểSmile)
Cảm ơn anh em góp ý!
(03-24-2012, 11:06 AM)dinh94 Đã viết: bạn thổi hay hơn mình nhiều quá mình chả biết luyến láy gì cả Smile

Hãy cố gắng tập nhé, mình cũng thế, phải học hỏi nhiều. Chúng ta có đam mê mà!
(03-24-2012, 03:31 PM)buitrungthien Đã viết: tốt lắm anh bạn à. Nhanh lên tay đấy nhỉ. Mình cũng khoái cái vụ tự sướng này lắm nhưng khổ nỗi điẹn thoại TQ nên cùi lắm. Chán thật.

Đều nhờ anh em Damsan góp ý cả, cũng hi vọng điều đó sớm thành, hihi
P/s: tôi cũng dùng em dế có 2 chấm thui àBig Grin
(03-24-2012, 04:04 PM)combui_hepho Đã viết: mình thấy bạn nên kết hợp thêm kt rung bụng đi, còn luyến thì bạn luyến tốt đấy chứ, chúc bạn thổi hay hon nữaCool

Tôi cũng đang cố gắng tập rung bụng, nhưng lúc thổi...bụng chả thấy rung gì hết, dù tôi cũng cố gắng hóp bụng vào, hic, chắc tập chưa vững=>phải cố gắng!Undecided
hêhêhê, tui bắt đầu thấy khoái tinh thần tự sướng của ông roài đấyBig Grin(chỉ là tinh thần tự sướng thoai đấy nhé, còn zụ kia thì....), mà ông là truyền nhân của ai rứa????HuhHuhHuhHuh
Đó là đam mê mà Smile.
Tôi chỉ tìm hiểu trên mạng thôi, chưa đc đi off bao giờ để tầm sư học đạo cả Big Grin
zị giống tui roài, bắt tay làm quen cái hêhêhêBig Grin

Có thể liên quan đến chủ đề...
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
Video Người ở đừng về(tone thấp) muanuadem32 4 9,487 11-03-2015, 08:52 PM
Bài mới nhất: muanuadem32
Video TRỐNG CƠM - SÁO TRÚC muanuadem32 0 3,981 09-13-2015, 11:36 PM
Video Hoa đẹp Chăm Pa - Sáo trúc muanuadem32 0 4,002 09-09-2015, 06:51 AM
Video Giọt nắng bên thềm - sáo trúc muanuadem32 0 4,069 09-09-2015, 06:50 AM
Video Liên khúc nhạc vàng - Sáo trúc muanuadem32 0 3,903 09-09-2015, 06:45 AM
  Suteki Da Ne (Final Fantasy X OST) - Sáo trúc + guitar vhq193 3 7,456 05-19-2015, 11:29 PM
Bài mới nhất: nhoc_style
Video Lỡ Hẹn ( sáo 6 lỗ tone Bb) kleyyo 0 3,751 09-22-2014, 07:52 PM
Bài mới nhất: kleyyo
  Trường Tương Tư ( Tiêu Trúc Ngũ Âm) duyman112 0 4,327 09-12-2014, 09:05 PM
Bài mới nhất: duyman112
  Về quê - Hòa tấu sáo trúc vs violin Jibber 3 7,815 09-05-2014, 10:39 PM
Bài mới nhất: cuonglong
  Mưa trên Phố Huế - Sáo trúc Lãng tử Lão tè 1 5,704 08-15-2014, 04:14 PM
Bài mới nhất: ngockhuongkk

Di chuyển nhanh:

Những người đang xem chủ đề này: 1 khách