Khoá hướng dẫn sáo, tiêu miễn phí tại công viên Gia Định và Tao Đàn
Xin chào quý khách! Đăng nhập Đăng kí

Đam San.net -Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Đánh giá chủ đề:
  • 3 Votes - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Khoá hướng dẫn sáo, tiêu miễn phí tại công viên Gia Định và Tao Đàn
(08-25-2012, 01:22 AM)gioyeugacon Đã viết: lâu lâu vào up cho damsan Big Grin
mới đầu nghe cái giá nhạc cũng hơi phiền nhưng theo em biết thì anh lee chỉ hướng dẩn theo cách của nhạc viện chứ anh hình như kỵ không cho anh em học cảm. mặc dù anh lee có máu cảm mạnh lắm.
nhưng thật lòng không biết anh lee là người thế nào anh học tiêu sáo từ đâu.không biết phải trong nhạc viện không.
chỉ tiết em chưa đủ đk đi HCM hết Cấp 3 nhưng cũng chưa đủ tháng thi bằng lái khổ thật.
nhạc lý em chỉ biết cho có để chỉ cho mấy đứa mới đụng sáo lần đầu. chứ học mà nhình thổi như karaoke chắc chóng mặt hoa mắt
không biết có nên học lại theo hướng nhạc lý không. vì máu cảm âm của em giờ nó mạnh tới mức nghe 1 thằng chơi cây tone đo em Cầm tone rê mà theo thổi Trùng theo nó muôn không để ý là mình bấm chổ nào nghe sao thổi vậy vừa nghe vừa thổi cũng được. như vậy có thể quây 180 chơi lại nhạc lý không. sẻ mất nhiều thời gian không anh lee. và liệu có bị loạn hay tẩu hoả. hay mất luôn khả năng cảm âm ban đầu không anh

Bác yên tâm, trong quá trình em hướng dẫn em luôn khuyến khích bà con cảm âm để yêu cái nhạc cụ mình đang chơi hơn, tuy nhiên với bài đang tập note thì ko được cảm âm, phải nhìn vào note mà thổi,, vậy thôi ! Riêng bác tự tin về khả năng cảm âm thì cứ lên gặp Lee em xem có thổi trùng được không nghen, càng tự tin về khả năng cảm âm thì càng mất nhiều thời gian để đập tan niềm tin đó và quay trở lại tập nhịp nhìn nốt, cảm âm chỉ nói lên 1 điều : bác có khả năng cảm thụ âm nhạc tốt, còn việc phát triển khả năng ấy lại là 1 chuyện khác, 1 mình cảm âm sẽ không đủ đâu, he he he!
Đẳng cấp là cái chi chi
Cũng chỉ một mớ tử thi bấy nhầy......

Zeroman Vo Quan

Các bài viết trong chủ đề này
RE: Mở khoá hướng dẫn sáo, tiêu tại công viên Tao Đàn - bởi BaGaiLeeLỳ - 08-25-2012, 09:09 AM

Có thể liên quan đến chủ đề...
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Nhạc lí căn bản (video hướng dẫn) Jibber 1 9,490 11-13-2013, 01:14 AM
Bài mới nhất: saopro

Di chuyển nhanh:

Những người đang xem chủ đề này: 6 khách