Khoá hướng dẫn sáo, tiêu miễn phí tại công viên Gia Định và Tao Đàn
Xin chào quý khách! Đăng nhập Đăng kí

Đam San.net -Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Đánh giá chủ đề:
  • 3 Votes - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Khoá hướng dẫn sáo, tiêu miễn phí tại công viên Gia Định và Tao Đàn
Sao mấy bác quan tâm đến đầu ra mà không quan tâm quá trình học thế???
Em cũng mới tập sáo và được a Lee hướng dẫn nhưng có những lúc muốn bỏ luôn cây Tiêu vì thổi cứ xì xì.. Mình nghĩ ăn thua là do ý chí mình thôi... Ráng tập rồi có ngày vượt khỏi a Lee... Mình đang phấn đấu tập để chơi được Concert Etude...
http://www.youtube.com/watch?v=AwRV2FyNvLM
(08-31-2012, 01:58 PM)darkboys Đã viết: Sao mấy bác quan tâm đến đầu ra mà không quan tâm quá trình học thế???
Em cũng mới tập sáo và được a Lee hướng dẫn nhưng có những lúc muốn bỏ luôn cây Tiêu vì thổi cứ xì xì.. Mình nghĩ ăn thua là do ý chí mình thôi... Ráng tập rồi có ngày vượt khỏi a Lee... Mình đang phấn đấu tập để chơi được Concert Etude...
http://www.youtube.com/watch?v=AwRV2FyNvLM

Ráng lên em, ngày xưa anh nghĩ mình sẽ không bao giờ có cơ hội ngang bằng được với anh Hoangtube, nhưng bây giờ thì đã kịp nhìn thấy cái nốt ruồi sau gáy anh ấy rồi !
Đẳng cấp là cái chi chi
Cũng chỉ một mớ tử thi bấy nhầy......

Zeroman Vo Quan
em đang luyện mấy bài nhạc lý như Vọng Kim Lang chẳng hạn, mà mấy bài này tay phải lẹ, tiếc là tay em còn chậm quá, Sad
em nhớ hình như anh Lee cũng có hướng dẫn ở công viên Gia Định vào chiều thứ 7 phải không anh.? cho em xin cái giờ đi anh ơi chứ chủ nhật em mắc học ở trường rồi không thể đi được.! em cảm ơn anh nha...!!!
Thà Hành Động Mà Thất Bại Còn Hơn Ngồi Chờ Mà Chết.!
(09-18-2012, 10:12 PM)vanhongty Đã viết: em nhớ hình như anh Lee cũng có hướng dẫn ở công viên Gia Định vào chiều thứ 7 phải không anh.? cho em xin cái giờ đi anh ơi chứ chủ nhật em mắc học ở trường rồi không thể đi được.! em cảm ơn anh nha...!!!

Dzạ em hướng dẫn từ 16h30 đến 18h ngày t7, có gì gọi em dùm : 0984.000.331
Đẳng cấp là cái chi chi

Zeroman Vo Quan
Chà, chắc chiều thứ 7 ra học ké cho vui, em khăn gói tay nải tới đứng ngoài cửa sổ nhòm vào lớp học với vẻ mặc cảm tự ti của con nhà nghèo hiếu học mà không được đến trường, em đừng ngoài học lóm thôi cũng đủ hạnh phúc rồi, hihi
A Men Đà PhậtAngel
Wink 
(09-19-2012, 11:16 AM)Cô Khách Đã viết: Chà, chắc chiều thứ 7 ra học ké cho vui, em khăn gói tay nải tới đứng ngoài cửa sổ nhòm vào lớp học với vẻ mặc cảm tự ti của con nhà nghèo hiếu học mà không được đến trường, em đừng ngoài học lóm thôi cũng đủ hạnh phúc rồi, hihi

Ha ha, cháu là ai, cứ vào đây chú hướng dẫn cho, miễn phí mà, cháu nghèo thì nhớ tự đóng cái giá nhạc bằng tre nhé, nghèo mà vô kỷ luật thì đứng ngoài nhìn tiếp nhé cháu bé, hé hé hé!Big Grin
Đẳng cấp là cái chi chi

Zeroman Vo Quan
Lớp học tree ở Tao Đàn còn dạy thổi Tiêu ko vậy mấy bạn ?
Nếu còn dạy. mấy bạn cho mình hỏi là khi học mình nên mua loại Tiêu nào luôn nhé, tại mình chưa học thổi Tiêu bao giờ, hồi đó cứ lấy cây sáo dọc (mua mấy ngàn ờ nhà sách) ra thổi mà cứ ngỡ là Tiêu!
vẫn còn đó bạn, mà bạn thổi sáo được chưa
(12-26-2012, 05:59 PM)smallshrimp Đã viết: vẫn còn đó bạn, mà bạn thổi sáo được chưa

Mình chưa bik thổi sáo đc bạn à (thổi nó ko kêu), nên định qua học thổi Tiêu coi có may mắn hơn ko (mình thấy có người chưa thổi sao bao giờ mà mới thổi đã kêu, may mắn chăng ?)
Mà khi học ở Tao Đàn, mình nên mua loại Tiêu (hoặc Sáo - nếu bạn HD cho rằng nên học thổi Sáo trước Tiêu) nào cho tiết kiệm, vì mình cũng là SV mà Tongue
Cho mình hỏi thêm là giờ học ở Tao Đàn, Gia Định vẫn đúng trong trang nhất phải ko bạn, khi ra học thì mình tập trung ở đâu luôn nhé
Thanks bạn !Blush

Có thể liên quan đến chủ đề...
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Nhạc lí căn bản (video hướng dẫn) Jibber 1 9,478 11-13-2013, 01:14 AM
Bài mới nhất: saopro

Di chuyển nhanh:

Những người đang xem chủ đề này: 1 khách