DỊCH GIỌNG bài Hương tóc mạ non.
Xin chào quý khách! Đăng nhập Đăng kí

Đam San.net -Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Đánh giá chủ đề:
  • 1 Votes - 3 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
DỊCH GIỌNG bài Hương tóc mạ non.
Em vừa nghe bài hương tóc mạ non của anh SONG. Mày mò kiếm sheet thì lại tuyệt vọng khi thấy thăng giáng tùm lum. http://sites.google.com/site/lualaliet/h...-non-sheet đây la link, anh em dịc gúip mình nhá. Thân.Heart
sao không ai giúp em hết vậy?
(03-06-2012, 03:33 PM)buitrungthien Đã viết: Em vừa nghe bài hương tóc mạ non của anh SONG. Mày mò kiếm sheet thì lại tuyệt vọng khi thấy thăng giáng tùm lum. http://sites.google.com/site/lualaliet/h...-non-sheet đây la link, anh em dịc gúip mình nhá. Thân.Heart
sao không ai giúp em hết vậy?

Bạn thổi theo sheet này được đó, chỉ có Bb thui, còn Eb bạn đừng quan tâm, cứ thổi E hé.
À, bài này có hai dấu giáng phải ko bạn, lên bằng di động khó nhìn wá, nếu đúng là hai dất b thì sib bạn bịt nốt la và sol đi, còn mib thì bạn bịt như nốt rê, có điều bạn đừng bịt kín nốt mi, mà chừa cho nó nửa lổ, nói chung là mấy zụ thăng giáng này thổi sáo 10 lổ là ok nhứt
À, bài này có hai dấu giáng phải ko bạn, lên bằng di động khó nhìn wá, nếu đúng là hai dất b thì sib bạn bịt nốt la và sol đi, còn mib thì bạn bịt như nốt rê, có điều bạn đừng bịt kín nốt mi, mà chừa cho nó nửa lổ, nói chung là mấy zụ thăng giáng này thổi sáo 10 lổ là ok nhứt
À, bài này có hai dấu giáng phải ko bạn, lên bằng di động khó nhìn wá, nếu đúng là hai dất b thì sib bạn bịt nốt la và sol đi, chỉ để lại nốt si
Bài này đã dịch giọng sẵn cho bạn rùi mà. Bài gốc nó dc viết ở Dm, tức là note thấp nhất của nó tới La thấp nên sáo C ko thể xuống dc. 2 dấu giáng ở Si và Mi rất dễ thổi mà, đây là giọng nữ Nam Bộ.
em xin cảm ơn. Thôi để em tập thêm Mi giáng vậy.Hì
ai có cảm âm bài tâm sự người hát nhạc buồn của Mạnh Quỳnh không?
anh Song thu lại bài này đi ! bản này cũng lâu ùi hjhj em nghĩ bây giờ thu chắc nghe đã tai hơn ak anh hjhj
Cần Thơ gạo trắng nước trong
Ai đi đến đó,....đừng.....mong......trở.....về !Cool

Ninh Kiều-Cần Thơ
Pham_ngoc_khoe@yahoo.com
Trình độ: Mới biết cách cầm sáo

Có thể liên quan đến chủ đề...
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Cần Hướng Dẫn Dịch Giọng " Về Đâu Mái Tóc Người Thương'' nguyennhatduy0369 8 23,087 06-12-2015, 07:17 AM
Bài mới nhất: nguyennhatduy0369
Star Xin hướng dẫn thổi bài Canon của Pachelbel Lưu Tinh 7 16,576 11-09-2014, 10:04 PM
Bài mới nhất: BaGaiLeeLỳ
  Nhờ mọi người hướng dẫn cách dịch tone để thổi được trên sáo tieulap 11 34,416 03-20-2013, 01:14 PM
Bài mới nhất: hasondea
Sad Xin hướng dẫn thổi bài tình nhi nữ tuancktvct 1 7,636 02-21-2013, 10:06 PM
Bài mới nhất: smallshrimp
  DỊCH GIỌNG bài MÙA XUÂN CỦA MẸ buitrungthien 3 12,169 12-29-2012, 11:21 AM
Bài mới nhất: ngocthulamphong
  DỊCH GIỌNG BÀI "HẠ TRẮNG" cd-htv 2 9,402 08-09-2012, 04:39 PM
Bài mới nhất: nhoc_style

Di chuyển nhanh:

Những người đang xem chủ đề này: 1 khách