Chú leehonso cho cháu xin cảm âm "Thành Phố Buồn" với ạ!
Xin chào quý khách! Đăng nhập Đăng kí

Đam San.net -Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Chú leehonso cho cháu xin cảm âm "Thành Phố Buồn" với ạ!
Cháu chơi sáo gần một năm rồi, còn tiêu thì hai tháng. Cháu rất thích chơi tiêu sáo nhưng bố cháu thì không thích (nếu không muốn nói là ghét). Cháu muốn thổi một bài đề thuyết phục bố. Chắc khó nhưng cố gắng. Bố cháu rất thích Đàm Vĩnh Hưng. Mong chú cho cháu xin cảm âm Thành Phố Buồn với. Tại thấy chú thổi trên youtube rất hay. Cháu đã tìm trên GG nhưng thổi nó bị sao sao ấy. Dịch sheet cũng thế. Chắc chưa biết nhạc lý nhiều. Mong chú giúp đỡ ạ. Thanks chú trước.
Http://m.youtube.com/watch?v=AcK4TDxnIUI
(08-06-2014, 10:01 AM)Cuong219 Đã viết: Cháu chơi sáo gần một năm rồi, còn tiêu thì hai tháng. Cháu rất thích chơi tiêu sáo nhưng bố cháu thì không thích (nếu không muốn nói là ghét). Cháu muốn thổi một bài đề thuyết phục bố. Chắc khó nhưng cố gắng. Bố cháu rất thích Đàm Vĩnh Hưng. Mong chú cho cháu xin cảm âm Thành Phố Buồn với. Tại thấy chú thổi trên youtube rất hay. Cháu đã tìm trên GG nhưng thổi nó bị sao sao ấy. Dịch sheet cũng thế. Chắc chưa biết nhạc lý nhiều. Mong chú giúp đỡ ạ. Thanks chú trước.
Http://m.youtube.com/watch?v=AcK4TDxnIUI

Cảm ơn bạn đã thích bài này nhưng đáng tiếc bài này mình chơi ngẫu hứng, chế qua loa đoạn chay gam xong là quay luôn nên không có ghi lại cảm âm gì hết. hơn nữa bản thân mình cũng không thích và khuyến khích thể loại "cảm âm" nên không thế đáp ứng dc được yêu cầu này của bạn.

Riêng để thuyết phục papa của bạn mình nghĩ bạn nên thổi bài gì dễ 1 chút vì bài thành phố Buồn thật sự không đơn giản lắm với người mới tập như bạn.

Hơn nữa với kinh nghiệm của người đã từng bị đuổi ra khỏi nhà đến 1 năm vì thổi tiêu sáo như mình thì mình khuyên bạn bớt ảo tưởng về cái gọi là "thuyết phục" ấy đi nhé, với những người đã ko ưa tiếng sáo như papa bạn và gia đình mình thì tốt nhất đừng "chọc điên" bằng cách thổi trong nhà nữa, hãy học theo mình mà ra công viên tập luyện nhé. Hơn nữa việc tập luyện ở 1 không gian rộng như công viên sẽ giúp tăng cường công lực nhiều hơn là thổi ở nhà đấy.
Đẳng cấp là cái chi chi
Cũng chỉ một mớ tử thi bấy nhầy......

Zeroman Vo Quan
Mình đồng ý vớ bác Lee "không khuyến khích thể loại cảm âm", nhưng mình ủng hộ bạn trong việc thuyết phục papa của bạn.
Nghe bạn nói thì bạn cũng biết chút nhạc lý rồi, biết "dịch sheet" rồi. Dưới đây là sheet gốc, không có vấn đề gì. Bản gốc ở giọng Mi thứ. Bạn có thể dịch giọng lên la thứ thì sẽ mất dấu F# và tránh nốt La dưới Đô nhé. Thổi sáo Sol thì sẽ có giọng của bản gốc nhé. Chúc bạn thành công hén.
http://hopamviet.com/sheet/detail/529/thanh-pho-buon

Có thể liên quan đến chủ đề...
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Ai giúp e cảm âm bài "Hai dòng ngược xuôi " (sáo trúc) với !!! thanhtruong 2 8,784 04-29-2013, 03:50 AM
Bài mới nhất: thanhtruong
  Các bạn cho mình xin sheet và beat bài nhạc "BÀI CA CHĂN CỪU" với nha mot_nguoi_ban 10 23,918 10-21-2012, 09:28 PM
Bài mới nhất: mot_nguoi_ban

Di chuyển nhanh:

Những người đang xem chủ đề này: 1 khách