xin chỉ giáo những bài đơn giản cho người mới tập thổi!
Xin chào quý khách! Đăng nhập Đăng kí

Đam San.net -Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Đánh giá chủ đề:
  • 2 Votes - 2 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
xin chỉ giáo những bài đơn giản cho người mới tập thổi!
[/color]chào anh chị damsan,em mới tập thổi sáo,tình hình là em có xem hướng dẩn thổi bài LÒNG MẸ của anh saotruc,em thổi củng ọ oẹ rồi,củng tạm tạm.vậy sau bài lòng mẹ thì có bài nào dể dể với người mới tập thổi sáo,mấy bác chỉ cho em với,,,?
em cảm ơn.
tập bài nữ nhi tình hay là tình xưa nghĩa cũ 3 đi bạn, cũng dễ đó, mình giúp bạn 1 phần, còn quãng nào thì bạn nghe midi rồi tập theo nhé

Tình đời khi trắng khi đen
là là đô Fa mi re do..
cười vui mới đó nhưng giờ tưởng chẳng hề quen.
là đô rê re. đô la do fa re sol
gặp thì người thờ ơ, làm như chẳng biết bao giờ
sol fa sol la do sol la do do fa re
tình nghĩa xưa chỉ còn lời nói hững hờ.
re la sol fa re do mi re do
Cuộc đời khi có cho không
la la do fa mi re do
rồi khi túng thiếu hỏi người có đòi được không.
la do re re do la do fa re sol
giàu thì nhiều người theo, quạnh hiu trống vắng khi nghèo
sol fa sol la do sol la do do fa r e
lời nói yêu thương đành trả lại người thôi.
re la sol fa re fa re do fa

Nhìn cuộc đời trách sao không vừa tay với
sol fa sol Re la sol fa sol la
nhìn lại mình sao tay còn đang trắng tay.
la sol la do re do re mi re
bao lời yêu tiếng thương sao giờ xa vời
re la do fa re do la do sol
trong bóng đêm chập chùng ngồi một mình tôi.
sol la sol fa sol fa sol la do

Suốt cả đdoi naày biết mấy ai thaân
Fa reê-đdo la la đdo fa- mi-re do-
rồi khi túng thiếu hỏi người có đòi được không.
la do re re do la do fa re sol
giàu thì nhiều người theo, quạnh hiu trống vắng khi nghèo
sol fa sol la do sol la do do fa r e
lời noi yeêu thương đdanh trả lại người thôi.
re la sol fa re fa re do fa.

YH!: tanlatan_17@yahoo.com.vn
Facebook
MCN - Bến Tre - VN
Gửi wait93:

Topic của bạn có tiêu đề không rõ nội dung, đề nghị bạn chỉnh lại cho rõ, nếu sau 24h topic này không có sự điều chỉnh phù hợp thì sẽ bị xoá khỏi diễn đàn!

BQt Damsan.net
Đẳng cấp là cái chi chi
Cũng chỉ một mớ tử thi bấy nhầy......

Zeroman Vo Quan
cảm ơn anh newroyal nha,em sẽ cố gắng tập.
nếu bạn là người mới tập thì mình khuyên bạn không nên tập những bài dài như bài lòng mẹ, nói thật, mình tập cũng được vài tháng rồi, nhưng giờ thử thổi bài lòng mẹ còn chưa ra hồn, bài này tốn hơi lắm. Bạn nên tập những bài ngắn trước để cải thiện luồng hơi, cải thiện âm của sáo, nhạc thiếu nhi cũng dễ mà cũng có nhiều bài hay lắm.
(02-18-2012, 12:56 PM)kid_kaito Đã viết: nếu bạn là người mới tập thì mình khuyên bạn không nên tập những bài dài như bài lòng mẹ, nói thật, mình tập cũng được vài tháng rồi, nhưng giờ thử thổi bài lòng mẹ còn chưa ra hồn, bài này tốn hơi lắm. Bạn nên tập những bài ngắn trước để cải thiện luồng hơi, cải thiện âm của sáo, nhạc thiếu nhi cũng dễ mà cũng có nhiều bài hay lắm.

hjx, mình rất muốn tập bài nữ nhi tình nhưng ko biết thổi thế nào cả. xin mọi người chỉ giáo với.
theo em bài nữ nhi tình mà bác thổi bây giờ cũng chưa truyền đc hết tình cảm của mình vào sáo đâu, hồi em mới tập là cứ quất nhạc thiếu nhi (mấy bài trong sách âm nhạc lớp 1-2-3 á) với lại thổi Inh Lả Ơi, Xòe Thái với bài Sòn Đô Sòn(bài để nhảy sạp đó bác), quất nhuyễn mấy bài đó rồi em mới chuyển thể loại. Đó là ý kiến của em thôi, đúng sai nhờ ae trên diễn đàn chỉ giáo.
ym: truongviethoa20091993@yahoo.com.vn
gm: truongflower@gmail.com
dt: 01684819068
không cần phải đặt nặng yêu cầu có hồn gì lắm đâu các bác ạ, mình lúc mới tập thổi quen các note là bài nào thích là tìm tòi thổi lun thôi, tập bài mình thích, mình nghe mới có sự ham thích, cố gắng. Theo mình, nếu bạn đã thổi tốt các note thì bắt đầu vào các bài mình thích được rồi trừ những bài nâng cao quá khó, bài Nữ nhi tình cũng là 1 bài dễ khởi đầu, chỉ là muốn có hồn thì khó thôi, chứ để thổi được không phải là chuyện khó, từ từ trao dồi, thổi lâu ngày sẽ hay thôi. Nếu bạn gabong266 muốn tập bài này thì sheet đã có trong mục sheet nhạc, và trong mục thành viên biễu diễn cũng có thành viên thổi mẫu đó, bạn cứ coi theo mà tập
1 nhắc nhở nhỏ cho người mới tập để cải thiện luồng hơi của mình là hãy tập thở nhé, mình cũng xin nhắc lại hướng dẫn của các bác trên damsan phương pháp là: hãy hít 1 hơi thật sâu bằng mũi cho căng đầy phổi, sau đó giữ lại chừng 15s[ t.gian tùy khả năng mỗi người] rồi sau đó cắn 2 hàm răng lại và lấy lưỡi chặn lại, thở ra bằng miệng cho hơi thoát ra xì xì 1 cách từ từ như đang thổi sáo, ngày làm 3 lần vào buổi sáng, cứ như thế tăng t.gian giữ hơi trong phổi lên, từ từ luyện tập, sau 1 tháng bạn sẽ có hơi dài hơn, sẽ không bị hụt hơi khi thổi nữa.
Facebook
MCN - Bến Tre - VN
Ui,em mới tập thổi là em wớt lun bài lòng mẹ lun.,,thổi đôi khi hụt hơi,nhưng em củng đã cải thiện được rùi,nhưng ngẹt một nổi là em thổi ko có hồn....đôi khi cũng hơi chán chán,,,
cảm ơn máy bác nhiều.
(02-25-2012, 07:33 PM)wait93 Đã viết: Ui,em mới tập thổi là em wớt lun bài lòng mẹ lun.,,thổi đôi khi hụt hơi,nhưng em củng đã cải thiện được rùi,nhưng ngẹt một nổi là em thổi ko có hồn....đôi khi cũng hơi chán chán,,,
cảm ơn máy bác nhiều.

bạn nên sử dụng nút "thanks" để cảm ơn người ta nhé!! đó cũng như là 1 văn hóa của diễn đàn, như 1 lời cảm ơn, thấy sheet, beat gì hay dowload về tập hoặc ai giúp đỡ mình thì nhấn nút thanks cho người ta chứ
Facebook
MCN - Bến Tre - VN

Có thể liên quan đến chủ đề...
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Cách tự học sáo trúc | Học thổi sáo 6,10 lỗ | Điểm khác nhau tranducchi 0 4,061 01-28-2017, 04:13 PM
Bài mới nhất: tranducchi
  Tổng hợp những video clip dự thi năm 2016 - bảng sáo ngang BaGaiLeeLỳ 23 38,599 06-16-2016, 12:10 AM
Bài mới nhất: BaGaiLeeLỳ
  Giao lưu với nghệ sĩ sáo, tiêu Phạm Văn Doanh cailuongdatbac 7 17,895 06-28-2015, 05:10 AM
Bài mới nhất: David Dang
  Hướng dẫn thổi sáo - 2015 (Cao Trí Minh) caotriminh_hp 0 5,306 05-21-2015, 09:41 AM
Bài mới nhất: caotriminh_hp
Question Bài này chơi tone gì hả mọi người Metallilu 1 5,386 01-26-2015, 04:12 AM
  Hướng dẫn thổi các bản dân ca - ca Huế (NS Hoàng Anh) Jibber 0 4,746 11-27-2014, 12:58 AM
Bài mới nhất: Jibber
  Dành ít thời gian ngồi nói chuyện phiếm về nhạc cụ :D ocmapkt1412 2 8,793 09-26-2014, 02:33 PM
  Giới thiệu 3 bạn gái thổi sáo flute hay David Dang 2 7,677 08-10-2014, 04:21 AM
  Các bác có ai thổi được bài này chưa nhỉ!. tclinhdt 1 5,777 07-27-2014, 07:34 PM
  Lỗ bấm to hơn lỗ thổi tốt hơn? David Dang 4 10,363 07-21-2014, 11:04 AM

Di chuyển nhanh:

Những người đang xem chủ đề này: 1 khách