hướng dẫn mình mua đàn tranh và học đàn tranh ở đâu với!?
Xin chào quý khách! Đăng nhập Đăng kí

Đam San.net -Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Đánh giá chủ đề:
  • 2 Votes - 4.5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
hướng dẫn mình mua đàn tranh và học đàn tranh ở đâu với!?
Lightbulb 
Mình rất thích đàn tranh và muốn học lắm nhưng không biết chỗ nào dạy, đàn thì không biết mua ở đâu và mức giá bao nhiêu thì ok. Các bạn chỉ giúp mình với. Mình ở Hà Nội, cũng không còn trẻ nhưng đam mê. Cảm ơn các bạn nhiều nhé. Shy
Đàn tranh thì mình mù tịt nhưng mà nó cũng hơi tốn kém một chút
bạn ra cổng nhạc viện có nhiều cửa hàng họ bán đấy, hoặc bạn về đào xá ma mua cũng ok lắm hì, tầm 4 triệu là có đàn ngon để chơi bạn à
Theo minh,bạn vào cửa hàng Vạn Xuân ở ngay cổng Nhạc Viện ,hỏi mua đàn chuyên nghiệp do nhà Tạ Thâm sản xuất.Giá khoảng 3tr 5-3tr8 ( thời điểm tháng 5-6 vừa roài).Đàn đóng khá tôt vì đã cải tiến.Mình đã mua hộ cho 2 bạn.Thấy rất ưng ý, tất nhiên là phải thay một số dây để tiếng đỡ gắt.Hoặc bạn lên Hàng Mành,vào đúng cửa hàng Tạ Thâm mà mua.Móng đòi mồi cũng ở Vạn Xuân có ,giá là 200 ngàn.Hoặc sang cửa Hàng Hiếu Liên ô Nhạc Viện cũng có móng đồi mồi.Bạn hỏi loại móng dày nhé.Đủng mua móng mỏng quá,tiếng không ấm đâu.
Đàn ở Đào Xá có ưu điểm lớn là rẻ (1tr9 đàn 19 giây--- thời điểm tháng 10 vừa roài).Tuy nhiên ,về chất lượng và hình thức thì chưa ổn.Vậy,tuy tình hinh tài chính mà bạn quyết định nhé.
Lưu ý bạn là đửng lấy loại nhạn có cẩn kim loại mà nên lấy nhạn gố bình thường,hoậc cùng lắm là cẩn xương.Vì nhạn cúng khá ảnh hưởng đến tiếng đàn đó.
Một cách khác,bạn sang cửa hàng Hiêu Liên hỏi có đàn cũ không thi mua lại.Thương đàn cũ là của các bạn học Nhạc Viện chuyên ngành 2 nhạc cụ dân tộc,sau khi thi xong thì họ cung bán luôn đàn để tập trung vào nhạc cụ chính họ đi chuyên.
Cách khác nữa là bạn nhờ các cô dạy đàn tranh mua đàn cũ cho.Đàn cũ của học trò các cô,đã qua thời gian sử dụng nên đàn khá ổn định.Hay dở gì thì biết ngay,khỏi cần test.
Chúc bạn thành công.
(12-07-2012, 10:17 AM)namxuan Đã viết: Theo minh,bạn vào cửa hàng Vạn Xuân ở ngay cổng Nhạc Viện ,hỏi mua đàn chuyên nghiệp do nhà Tạ Thâm sản xuất.Giá khoảng 3tr 5-3tr8 ( thời điểm tháng 5-6 vừa roài).Đàn đóng khá tôt vì đã cải tiến.Mình đã mua hộ cho 2 bạn.Thấy rất ưng ý, tất nhiên là phải thay một số dây để tiếng đỡ gắt.Hoặc bạn lên Hàng Mành,vào đúng cửa hàng Tạ Thâm mà mua.Móng đòi mồi cũng ở Vạn Xuân có ,giá là 200 ngàn.Hoặc sang cửa Hàng Hiếu Liên ô Nhạc Viện cũng có móng đồi mồi.Bạn hỏi loại móng dày nhé.Đủng mua móng mỏng quá,tiếng không ấm đâu.
Đàn ở Đào Xá có ưu điểm lớn là rẻ (1tr9 đàn 19 giây--- thời điểm tháng 10 vừa roài).Tuy nhiên ,về chất lượng và hình thức thì chưa ổn.Vậy,tuy tình hinh tài chính mà bạn quyết định nhé.
Lưu ý bạn là đửng lấy loại nhạn có cẩn kim loại mà nên lấy nhạn gố bình thường,hoậc cùng lắm là cẩn xương.Vì nhạn cúng khá ảnh hưởng đến tiếng đàn đó.
Một cách khác,bạn sang cửa hàng Hiêu Liên hỏi có đàn cũ không thi mua lại.Thương đàn cũ là của các bạn học Nhạc Viện chuyên ngành 2 nhạc cụ dân tộc,sau khi thi xong thì họ cung bán luôn đàn để tập trung vào nhạc cụ chính họ đi chuyên.
Cách khác nữa là bạn nhờ các cô dạy đàn tranh mua đàn cũ cho.Đàn cũ của học trò các cô,đã qua thời gian sử dụng nên đàn khá ổn định.Hay dở gì thì biết ngay,khỏi cần test.
Chúc bạn thành công.

hi. cảm ơn bạn nhiều nhé.
(12-05-2012, 03:04 PM)kinikeo Đã viết: Mình rất thích đàn tranh và muốn học lắm nhưng không biết chỗ nào dạy, đàn thì không biết mua ở đâu và mức giá bao nhiêu thì ok. Các bạn chỉ giúp mình với. Mình ở Hà Nội, cũng không còn trẻ nhưng đam mê. Cảm ơn các bạn nhiều nhé. Shy

Mình muốn bán 1cây đàn tranh nếu bạn có nhu cầu thì llạc với mình..Smile mình sẽ dậy bạn lên dây đàn và dẫn bạn đi mua móng uki men
(01-11-2013, 06:47 PM)songngoc Đã viết:
(12-05-2012, 03:04 PM)kinikeo Đã viết: Mình rất thích đàn tranh và muốn học lắm nhưng không biết chỗ nào dạy, đàn thì không biết mua ở đâu và mức giá bao nhiêu thì ok. Các bạn chỉ giúp mình với. Mình ở Hà Nội, cũng không còn trẻ nhưng đam mê. Cảm ơn các bạn nhiều nhé. Shy

Mình muốn bán 1cây đàn tranh nếu bạn có nhu cầu thì llạc với mình..Smile mình sẽ dậy bạn lên dây đàn và dẫn bạn đi mua móng uki men

hi. bạn bán đàn giá như thế nào? bạn có biết chỗ nào dậy nữa không? hi. Thanks bạn nhiều.
(01-12-2013, 09:31 AM)kinikeo Đã viết:
(01-11-2013, 06:47 PM)songngoc Đã viết:

hi. bạn bán đàn giá như thế nào? bạn có biết chỗ nào dậy nữa không? hi. Thanks bạn nhiều.

Đàn mình mua cho 1 bé hs nhưng bé ko học nữa..nhưng mình bán mất oy..có j bạn qua nhạc viện mình dẫn đi mua đàn..mình cũng nhận dậy thêm nếu bạn có nhu cầu thì llạc vs mình Smile
bạn có thể học của chị Linh. số 91 Đào Tấn. 1 lớp khoảng 4 bạn. 55ok 1 tháng. 1 cô 1 trò là 130k hay sao ý. chắc cũng khoảng đó. học có bạn mới đua nhau tập -> nhanh tiến bộ.
(03-15-2013, 12:54 PM)chisupham Đã viết: bạn có thể học của chị Linh. số 91 Đào Tấn. 1 lớp khoảng 4 bạn. 55ok 1 tháng. 1 cô 1 trò là 130k hay sao ý. chắc cũng khoảng đó. học có bạn mới đua nhau tập -> nhanh tiến bộ.

hi. cảm ơn bạn nhiều nhé. có số điện của chị cho mình xin được không? mình đang muốn đi học.

Có thể liên quan đến chủ đề...
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Hình ảnh những cây đàn cùng họ với đàn Tranh (Châu Á) saotruc 25 60,414 03-10-2024, 03:08 PM
Bài mới nhất: lehuuhung
  ÂM NHẠC DÂN TỘC ( ĐÀN TRANH ) truongtailinh1993 39 87,141 03-05-2019, 10:16 AM
  Bán lại đàn tranh ở Sài Gòn daquihoa 0 5,918 03-14-2017, 09:12 AM
Bài mới nhất: daquihoa
  Tìm. Sáo Trúc+ Đàn Tranh+ Đàn nhị đi Biểu DIễn tại Cần thơ ngày 10-> 13/1 dinhhung1841994 0 5,192 12-27-2016, 03:25 PM
Bài mới nhất: dinhhung1841994
  Báo danh ĐÀN TRANH lonsualangxang 172 369,733 12-20-2016, 03:11 PM
Bài mới nhất: TrangDi
  Tìm chỗ dạy đàn tranh ở Đà Nẵng chinhducnguyen 1 8,933 08-18-2016, 10:55 PM
Bài mới nhất: lilochin123
Heart Dạy học dàn tranh ở Đà Nẵng lilochin123 0 7,914 06-16-2016, 01:25 PM
Bài mới nhất: lilochin123
  Một số bài Rao đàn Tranh lehuuhung 3 16,000 04-15-2016, 10:58 PM
  Xin sheet Mùa thu quê hương - đàn tranh Tuổi thơ 0 5,856 01-29-2016, 08:02 PM
Bài mới nhất: Tuổi thơ
  Bán Đàn Tranh Trung Quốc 6 Triệu myhanh 0 6,235 10-23-2015, 07:07 PM