Tây vương nữ quốc (sáo trúc tone C)
Xin chào quý khách! Đăng nhập Đăng kí

Đam San.net -Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Tây vương nữ quốc (sáo trúc tone C)
Video 
Đã lâu lắm rồi, đến tận bây giờ tôi mới được quay lại mái nhà Damsan yêu dấu!
Anh em ta vẫn khỏe chứ nhỉ?
Tôi vừa biết điểm tốt nghiệp xong, đậu rồi mấy bác à Big Grin, dù điểm không cao lắm.
Tranh thủ chút thời gian, tôi làm clip này, nhờ anh em nhận xét giùm.
Thật sự thì trong mấy tháng qua, và có lẽ...mấy ngày sắp tới nữa, thời gian tôi tập sáo cũng không được nhiều lắm.
Và quan trọng hơn, là không nhận được những góp ý của mọi người, vì thế, tôi cảm thấy mình chẳng tiến bộ được bao nhiêu, chưa muốn nói là thụt lùi đi.
Về bài lần này, tôi chọn bài Tây Vương Nữ quốc cũng vì lẽ trên (có tập được bài gì mới đâu Sad ) Bài này tôi cũng nghe nhiều bản (Kim Tiểu Phụng, phim gốc, Zingmp3...), mỗi bài 1 lạ Huh
Tôi thì thổi theo nốt anh Minh ghi cho tôi hồi trước (cảm ơn anh nhé, không có anh chắc em khỏi biết bài này luôn Big Grin), 1 phần nữa là khi nghe bài trên Zing hòa âm phối khí cũng hay lắm, thế là tôi cũng bắt chiếc chút.
Video:

Video cũng không được chuẩn bị kỹ cho lắm, nó cũng hơi khác so với các video trước...Big Grin
Mà cũng sắp sinh nhật Damsan rồi phải không, tôi không thề đi offline được rồi, thật buồn...
Vậy tôi xin chúc anh em, ấy chết, anh chị em chứ nhỉ (suýt te Big Grin) mái nhà Damsan sinh nhật vui vẻ nhé!
Cảm ơn mọi người!
hình như đã tiếng bộ hơn phần note và rung hơi rồi, nhưng bác vẫn mắc 1 lỗi mà tui đã nhắc mấy lần trước, bác nên nghe giai điệu nhiều hơn, hoặc thổi với beat, tránh trường hợp nó quá chậm và khéo dài nhiều chỗ ko hợp lý, nghe nó đau khổ khó chịu quá, phần note thì bác chú ý thêm khi thổi từ note thấp lên note cao để tránh bị ré và có hồn hơn, chúc bác thổi tốt hơn
YH!: tanlatan_17@yahoo.com.vn
Facebook
MCN - Bến Tre - VN
Vậy là tiến bộ hả bác? hihi, may quá, nếu thụt lùi thì nguy hiểm quá.
Nhịp phách tôi cũng biết 1 ít, nhưng thường là nghĩ sao thổi vậy (đợt trc bảo down beat về tập, nhưng đã tập tành đc gì đâu, hic). Mà bài này lúc thổi phải buồn buồn chứ nhỉ?
đúng nó ko phải nhạc vui tươi, nhưng cũng phải có hồn của nó chứ, bác có thể tham khảo bài bên dưới, rồi nghe lại bài buồn của bác thổi xem nó thế nào, để biết chỉnh sửa nhé
http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=gilhV3medp
còn việc bác thổi từ note cao lên note thấp nghe chói tai thì cái có cần tập luyện nhiều tự nhiên ngộ ra thôi ai bước đầu cũng vậy, đam mê là được hết
Facebook
MCN - Bến Tre - VN
tui nghe hình như bác thổi bài nài sao sao dây ấy. chắc là bác kéo...ẻo ẻo nhiều quá. áp dụng vào bài bèo dạc mây trôi chắc dược á
@newroyal: nốt thấp lên cao mà bác Big Grin, cái này phần lớn tôi sử dụng vuốt vào đó.
Bài http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=gilhV3medp hay ghê, không biết ai thổi nhỉ? nhưng bài tôi thổi nghe buồn hơn nhiều, hi.
(06-19-2012, 12:10 PM)gioyeugacon Đã viết: tui nghe hình như bác thổi bài nài sao sao dây ấy. chắc là bác kéo...ẻo ẻo nhiều quá. áp dụng vào bài bèo dạc mây trôi chắc dược á
kéo...ẻo ẻo là gì vậy bác, 1 vài chỗ tôi chèn lướt ngón vào thôi. Hay đó không thích hợp với bài này, tôi nghĩ phải có đoạn chậm đoạn nhanh cho da diết!
Bèo dạt mây trôi thì khó ghê lắm, tôi gọi là thổi ra nốt thôi.
Hơi của e tốt mà, điều chỉnh lại là hay ngay thôi. Chúc e sẽ có nhiều thành tựu hơn nữa Wink
Cứ thế ta ra người khắc bạc
Đánh mất niềm tin giữa chợ đờ
Tâm sự đời ta vùi hoang đảo
Đạn chỉ thần công bắt bướm chơi.
My facebook: http://www.facebook.com/thangkts
Tiêu trúc Ngũ Âm: http://damsan.net/showthread.php?tid=3534
http://www.facebook.com/tieutrucnguam
hơi bạn tốt thật chắc đi bơi nhiều lắm hã
bạn thổi ko đúng nhịp gì hết.. đành rằng bài này buồn nhưng nghe bạn thổi chậm quá mình ko nghe đc
hồi mới tập mình tập bài khó nhất (tiếng hát giữa rừng bác pó theo clip maomeo )Big Grin ..khi tập xong thì thấy mấy bài khác dễ òm vì bài đó hầu như có rất nhiều kĩ thuật hjhjhj
(06-19-2012, 07:52 PM)Nahamiakasuke Đã viết: @newroyal: nốt thấp lên cao mà bác Big Grin, cái này phần lớn tôi sử dụng vuốt vào đó.
Bài http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=gilhV3medp hay ghê, không biết ai thổi nhỉ? nhưng bài tôi thổi nghe buồn hơn nhiều, hi.
[quote='gioyeugacon' pid='7187' dateline='1340082650']
tui nghe hình như bác thổi bài nài sao sao dây ấy. chắc là bác kéo...ẻo ẻo nhiều quá. áp dụng vào bài bèo dạc mây trôi chắc dược á
biết là z, nếu muốn nó buồn thì chậm tiết tấu bài nhạc lại, chứ ko phải kéo dãn những note mình thích ra, như vậy giống như biến nó thành 1 bài khác vậy mà nghe rất khó chịu. Mọi người đang cố gắng giúp bác sửa lỗi này đấy. Bác hãy nghe trước những bài mình sắp tập thật nhiều vào để nắm vững trường độ các note nhé
Facebook
MCN - Bến Tre - VN

Có thể liên quan đến chủ đề...
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
Video Người ở đừng về(tone thấp) muanuadem32 4 9,480 11-03-2015, 08:52 PM
Bài mới nhất: muanuadem32
Video TRỐNG CƠM - SÁO TRÚC muanuadem32 0 3,979 09-13-2015, 11:36 PM
Video Hoa đẹp Chăm Pa - Sáo trúc muanuadem32 0 3,997 09-09-2015, 06:51 AM
Video Giọt nắng bên thềm - sáo trúc muanuadem32 0 4,068 09-09-2015, 06:50 AM
Video Liên khúc nhạc vàng - Sáo trúc muanuadem32 0 3,900 09-09-2015, 06:45 AM
  [Cover mừng Quốc khánh] Bác đang cùng chúng cháu hành quân vhq193 4 9,612 09-06-2015, 12:01 PM
Bài mới nhất: vhq193
  Suteki Da Ne (Final Fantasy X OST) - Sáo trúc + guitar vhq193 3 7,445 05-19-2015, 11:29 PM
Bài mới nhất: nhoc_style
Video Lỡ Hẹn ( sáo 6 lỗ tone Bb) kleyyo 0 3,749 09-22-2014, 07:52 PM
Bài mới nhất: kleyyo
  Trường Tương Tư ( Tiêu Trúc Ngũ Âm) duyman112 0 4,321 09-12-2014, 09:05 PM
Bài mới nhất: duyman112
  Về quê - Hòa tấu sáo trúc vs violin Jibber 3 7,808 09-05-2014, 10:39 PM
Bài mới nhất: cuonglong

Di chuyển nhanh:

Những người đang xem chủ đề này: 1 khách