Bộ sưu tập của Bagai tui !!!
Xin chào quý khách! Đăng nhập Đăng kí

Đam San.net -Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Bộ sưu tập của Bagai tui !!!
[Hình: 20151021_193601_zpsh5gvj0vx.jpg]
Đẳng cấp là cái chi chi
Cũng chỉ một mớ tử thi bấy nhầy......

Zeroman Vo Quan
Ngưỡng mộ LHSơn quá. Ước gì có dịp được gặp mặt để học hỏi.
Nếu biết là LHS rồi thì cũng người quen cũ không mà, còn gì để học hỏi nữa đâu, khửa khửa khửa !!!
Đẳng cấp là cái chi chi

Zeroman Vo Quan
Nếu được là người quen cũ thì vinh hạnh cho tôi quá. Rất tiếc tôi chỉ biết LHS qua những bài Sơn viết và những video clips on Youtube thôi, chứ chưa gặp LHS ngoài đời, và cũng chắc rằng LHS không biết tôi là ai.

Tôi chỉ mới tập tành tiêu sáo, đang tầm sư (không phải sư cũng tầm luôn) học hỏi, vậy mà mới mở lời thì bị LHS ... khửa khửa khửa ... từ chối khéo rồi, thiệt là:
Buồn nào hơn hôm nay, buồn nào hơn hôm nay, khi Hồng Sơn đã PHÁN là ĐỪNG
Đừng có rớ tới sáo, xin đừng cầm cây tiêu, kẻo mà phí đời trai ...
(03-21-2017, 01:04 AM)HatCatMeSao Đã viết: Nếu được là người quen cũ thì vinh hạnh cho tôi quá. Rất tiếc tôi chỉ biết LHS qua những bài Sơn viết và những video clips on Youtube thôi, chứ chưa gặp LHS ngoài đời, và cũng chắc rằng LHS không biết tôi là ai.

Tôi chỉ mới tập tành tiêu sáo, đang tầm sư (không phải sư cũng tầm luôn) học hỏi, vậy mà mới mở lời thì bị LHS ... khửa khửa khửa ... từ chối khéo rồi, thiệt là:
Buồn nào hơn hôm nay, buồn nào hơn hôm nay, khi Hồng Sơn đã PHÁN là ĐỪNG
Đừng có rớ tới sáo, xin đừng cầm cây tiêu, kẻo mà phí đời trai ...

Uầy, nếu là chưa gặp thì hữu duyên sẽ gặp thôi mà bác không cần phải mở rộng suy luận tới mức cực đoan "là đừng" thế chứ nè, khửa khửa khửa (1 nụ cười khả ái, hoặc gọi là khửa ái cũng được) ! Có rảnh ghé Sài Gòn thì gặp mình giao lưu nghen bác, lâu lắm rồi damsan cũng chẳng có hoạt động gì mới, địa điểm giao lưu thì cũng toàn mấy chỗ cũ rích thôi :

http://damsan.net/showthread.php?tid=868
Đẳng cấp là cái chi chi

Zeroman Vo Quan
Cảm ơn LHS đã cho tôi 1 cơ hội. Nếu có thể về thăm lại Saigon thì chắc tôi sẽ làm phiền LHS cho tới khi Sơn hết `cười khửa khửa khửa được nữa mà là ho khụ khụ khụ. Nhưng Sơn cũng đừng lo, chắc 15-16 năm nữa tôi retire thì mới có thể về VN chơi, còn bi giờ vẫn phải đi cày. Một điểm nữa là tôi cũng có chút ít vốn về nhạc lý, không nhiều nhưng cũng đủ để chơi tiêu, sáo, guitar, ... . Tôi chỉ muốn hỏi vài câu hỏi về cây tiêu/sáo và kỹ thuật chơi thôi.

Nói chơi cho vui chút nhe, mong rằng Sơn không giận. Cái nụ cười khửa khửa khửa mà Sơn cho là khửa ái thì tôi lại thấy là khửa ố và làm cho tôi bị khổ ải, giống như là LHS đang nhìn tôi bằng 1/2 con mắt mà rằng "Tôi chỉ cần 1 hơi chơi luôn 3 octaves chromatically, còn bác thì gồng bụng phồng mang trợn mắt mà chỉ rặn ra vài notes, bác đã già rồi bác ơi, khửa khửa khửa" Thiệt là tức ứa gan không làm gì được nên đành phải mang cây tiêu ra ... tập thổi để đày đọa nó.

Chúc Sơn luôn vui khỏe
(03-22-2017, 01:29 AM)HatCatMeSao Đã viết: Cảm ơn LHS đã cho tôi 1 cơ hội. Nếu có thể về thăm lại Saigon thì chắc tôi sẽ làm phiền LHS cho tới khi Sơn hết `cười khửa khửa khửa được nữa mà là ho khụ khụ khụ. Nhưng Sơn cũng đừng lo, chắc 15-16 năm nữa tôi retire thì mới có thể về VN chơi, còn bi giờ vẫn phải đi cày. Một điểm nữa là tôi cũng có chút ít vốn về nhạc lý, không nhiều nhưng cũng đủ để chơi tiêu, sáo, guitar, ... . Tôi chỉ muốn hỏi vài câu hỏi về cây tiêu/sáo và kỹ thuật chơi thôi.

Nói chơi cho vui chút nhe, mong rằng Sơn không giận. Cái nụ cười khửa khửa khửa mà Sơn cho là khửa ái thì tôi lại thấy là khửa ố và làm cho tôi bị khổ ải, giống như là LHS đang nhìn tôi bằng 1/2 con mắt mà rằng "Tôi chỉ cần 1 hơi chơi luôn 3 octaves chromatically, còn bác thì gồng bụng phồng mang trợn mắt mà chỉ rặn ra vài notes, bác đã già rồi bác ơi, khửa khửa khửa" Thiệt là tức ứa gan không làm gì được nên đành phải mang cây tiêu ra ... tập thổi để đày đọa nó.

Chúc Sơn luôn vui khỏe

Dạ, bác cứ nói quá thôi à, anh em biết cái nụ cười khửa ái của em cũng 2-3 năm nay riết quen rồi, chắc tại bác ít lên Facebook để cập nhật đó thôi. Riêng về các vấn đề kỹ thuật của tiêu sáo bác cứ mạnh dạn post lên, mọi người trao đổi cho vui bác nghen.

Chúc bác luôn tinh tấn.
Đẳng cấp là cái chi chi

Zeroman Vo Quan
(03-24-2017, 02:16 PM)BaGaiLeeLỳ Đã viết: Dạ, bác cứ nói quá thôi à, anh em biết cái nụ cười khửa ái của em cũng 2-3 năm nay riết quen rồi, chắc tại bác ít lên Facebook để cập nhật đó thôi. Riêng về các vấn đề kỹ thuật của tiêu sáo bác cứ mạnh dạn post lên, mọi người trao đổi cho vui bác nghen.

Chúc bác luôn tinh tấn.

Tuy chưa gặp LHS, nhưng qua internet thì mình cũng phần nào đoán được tính cách Sơn. Do những lý do cá nhân nên mình không xài facebook, bởi vậy bữa trước liên lạc với kts Chuyên định mua sáo, nhưng Chuyên nói là chỉ mua bán qua facebook thôi, nên mình đành mua ở shop khác, hơi buồn ...
Mấy bữa nữa có thời gian mình sẽ post câu hỏi của mình lên. Sơn có thể cho biết là mình nên post ở phòng nào không?
Thanks LHS nhiều, chúc LHS & gia đình luôn vui khỏe
Nhi`n tha^'y ma` the`m ba'c o*i.
(03-25-2017, 02:54 AM)HatCatMeSao Đã viết:
(03-24-2017, 02:16 PM)BaGaiLeeLỳ Đã viết: Dạ, bác cứ nói quá thôi à, anh em biết cái nụ cười khửa ái của em cũng 2-3 năm nay riết quen rồi, chắc tại bác ít lên Facebook để cập nhật đó thôi. Riêng về các vấn đề kỹ thuật của tiêu sáo bác cứ mạnh dạn post lên, mọi người trao đổi cho vui bác nghen.

Chúc bác luôn tinh tấn.

Tuy chưa gặp LHS, nhưng qua internet thì mình cũng phần nào đoán được tính cách Sơn. Do những lý do cá nhân nên mình không xài facebook, bởi vậy bữa trước liên lạc với kts Chuyên định mua sáo, nhưng Chuyên nói là chỉ mua bán qua facebook thôi, nên mình đành mua ở shop khác, hơi buồn ...
Mấy bữa nữa có thời gian mình sẽ post câu hỏi của mình lên. Sơn có thể cho biết là mình nên post ở phòng nào không?
Thanks LHS nhiều, chúc LHS & gia đình luôn vui khỏe

Vâng, mỗi nhạc cụ phổ biến đều có khu riêng, bác có thắc mắc liên quan đến nhạc cụ nào thì đưa vào trong đó giúp em. Nếu là thắc mắc chung chung hoặc không liên quan đến các nhạc cụ đã liệt kê trong forum thì bác vui lòng đưa vào phần thắc mắc nhạc lý giúp em nhé.
Đẳng cấp là cái chi chi

Zeroman Vo Quan

Di chuyển nhanh:

Những người đang xem chủ đề này: 1 khách