Cuộc Thi Tiêu Sáo Dịp Tất Niên 2013 - Kết Quả Trao Giải
Xin chào quý khách! Đăng nhập Đăng kí

Đam San.net -Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Đánh giá chủ đề:
  • 1 Votes - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Cuộc Thi Tiêu Sáo Dịp Tất Niên 2013 - Kết Quả Trao Giải
Nhân dịp tất niên 2013, BQT diễn đàn đamsan.net quyết định tổ chức cuộc thi mang tên

"Hội Thi Tiêu Sáo Đam San Mở Rộng - Lần 1"

Về thể lệ cuộc thi, các thí sinh vui lòng xem kỹ những nội dung sau :

- Địa lý : Ưu tiên cho các thí sinh hiện có địa chỉ trên CMND hoặc giấy tờ tạm trú thuộc các tỉnh sau : Sài Gòn, Đồng Nai, Bà Rịa-Vũng Tàu, Bình Dương, Tây Ninh, Bình Phước, Lâm Đồng, Bình Thuận, Long An, Tiền Giang, Đồng Tháp, Vĩnh long, An Giang, Trà Vinh và Cần Thơ .

- Thành phần tham gia : ko giới hạn trình độ, tuổi tác, giới tính.

- Thành phần ko dc tham gia :Những thí sinh không nằm trong giới hạn Địa lý đã liệt kê ở trên và toàn bộ BQT của diễn đàn Đamsan.net từ Mod đến Admin

- Chia theo nhóm nhạc cụ sẽ có 2 bảng thi đấu:

+ Cuộc thi của nhóm nhạc cụ liên quan đến sáo ngang : gồm sáo trúc, flute, Dizi.....

+ Cuộc thi của nhóm nhạc cụ liên quan đến tiêu, bao gồm : Tiêu 6 lỗ, 8 lỗ....10 -11 -12 lỗ, Shakuhachi, Quena, Panflute.... (không bao gồm các loại sáo dọc như Recorder.... và các loại sáo phải ngậm thổi khác)

( Nếu thí sinh sử dụng những nhạc cụ không nằm trong 2 bảng trên thì quyền quyết định việc cho phép tham gia thuộc về BQT !)

- Thể lệ dự thi :

+ Bao gồm 3 vòng :

* Vòng sơ loại : các thí sinh gửi bài dự thi là 1 video clip liên quan đến các nhóm nhạc cụ đã được liệt kê ở trên, upload lên youtube và dẫn link trình bày trên trang Damsan.net theo địa chỉ sau :

Video clip Nhóm nhạc cụ liên quan đến sáo ngang post vào link này :
http://damsan.net/showthread.php?tid=3470

Video clip Nhóm nhạc cụ liên quan đến tiêu post vào link này :
http://damsan.net/showthread.php?tid=3469

Video clip phải thu rõ tiếng, rõ hình, "rõ mặt" (nhằm tránh việc thi hộ) và không được dùng beat hoặc bất cứ nhạc cụ đệm nào (như Ghita, piano...) - tức là bạn chỉ được phép thổi solo 1 mình.

* Vòng loại trực tiếp trên sân khấu : 8 bài video clip solo tốt nhất ở mỗi bảng sẽ được BGK lựa chọn để mời tham gia vòng đấu loại trực tiếp ở Sài Gòn. Để tham gia vòng này thí sinh phải chuẩn bị 1 tác phẩm khác hẳn với tác phẩm đã trình bày trong video clip. Bài dự thi trên sân khấu buộc phải sử dụng Beat nhạc hoặc các loại nhạc cụ đệm (như Ghita, piano...), nếu không có sẽ bị loại ngay lập tức!. Trong vòng này BGK sẽ lựa ra 3 bài có chất lượng diễn tấu tốt nhất và kèm 1 bài được các thành viên trên diễn đàn cấp độ "mới đam mê" trở lên like nhiều nhất ( ngoài 3 bài mà BGK đã chọn ). như vậy với 2 nhóm nhạc cụ sẽ có tổng cộng 8 bài lọt vào vòng trong.

* Vòng chung kết trao giải : Để tham gia vòng này thí sinh phải chuẩn bị 1 tác phẩm khác hẳn với tác phẩm đã trình bày trong video clip và vòng trước. Bài dự thi trên sân khấu buộc phải sử dụng Beat nhạc hoặc các loại nhạc cụ đệm (như Ghita, piano...), nếu không có sẽ bị loại ngay lập tức!

Về trao giải và danh sách phần thưởng :

+ Nhóm sáo ngang : BGK sẽ tự chọn ra 2 bài hay nhất để trao giải nhất nhì. Trong đó : Giải nhất gồm: sáo ngọc Dizi, 1 sáo của shop Chuyênkts / Giải nhì gồm : 1 sáo Sib, 1 sáo Tàu

+ Nhóm tiêu : BGK sẽ tự chọn ra 2 bài hay nhất trao giải nhất nhì. Trong đó : Giải nhất gồm: 1 tiêu 6 lỗ hệ 4-2 + 1 pan flute / Giải nhì gồm : 1 tiêu bát khổng của shop Chuyên

Lưu ý : 1 thí sinh được phép tham gia dự thi ở cả 2 nhóm nhạc cụ.

- Lịch triển khai :

+ 03/12/2013 -> 9/12/2013 : Công bố cuộc thi và giải thưởng, kèm giải đáp các thắc mắc liên quan

+ 9/12/2013 -> 21/12/2013 : nhận Video clip solo và công bố các bài lọt vào vòng loại trực tiếp. Các thí sinh vui lòng nộp bài dự thi kèm điện thoại và email vào đường link sau :

+ 1/1/2014 : tổ chức vòng loại trực tiếp.

+ 19/1/2014 : tổ chức vòng chung kết và trao giải nhất nhì....kèm hậu Off "nếu có".
Đẳng cấp là cái chi chi
Cũng chỉ một mớ tử thi bấy nhầy......

Zeroman Vo Quan
Sao lại có cái điều kiện về vị trí kì vậy anh ? :o
Em nghĩ nên có giải khuyến khích hoặc giải thí sinh được mọi người yêu thích nhất đễ giải thưởng nó trọn vẹn thêm anh ơi.
Điều kiện vị trí đó để cho tiện các bạn có khả năng tham dự thôi bạn à. ví dụ có bạn ở HN gởi clip dự thi, được chọn thi vòng loại, mà tổ chức ở SG thì sao đây, đương nhiên bạn ấy có thể bay vào nhưng khả năng này rất thấp. cho nên BTC giới hạn những khu vực mà các bạn có thể xắp xếp tham dự được. đây là cuộc thi lần đầu tiên tổ chức và nếu thành công thì sẽ là cuộc thì thường niên của diễn đàn damsan.net , là một hoạt động có ý nghĩa để khích lệ phát triển phong trào chơi tiêu sáo của các bạn
A Men Đà PhậtAngel
Ban giám khảo không dám cho anh em đam mê sáo khu vực miền trung và miền bắc tham gia. Thật không công bằng...
(12-03-2013, 10:33 PM)balong Đã viết: Ban giám khảo không dám cho anh em đam mê sáo khu vực miền trung và miền bắc tham gia. Thật không công bằng...

Như tôi đã nói trên. Vì hoàn cảnh địa lý nên mới giới hạn như vậy. Nếu miền trung và miền băc¹ thì tổ chức thêm ở các địa phương đó. Nhân lực không đủ và ai ngoài đó sẽ làm. Còn nếu bạn có điều kiện tham gia chúng tôi sẵn sàng chào đón bạn. Miễn sao bạn thực sự tham gia. Hãy nghĩ xem vài người quay clip tham gia mà tới vòng chung kết vì lý do gì đó không có mặt. Chúng tôi phải làm sao?
A Men Đà PhậtAngel
xin các bạn đừng hiểu nhầm, vì cuộc thi còn tổ chức 2 vòng thi trực tiếp nữa ở TP.HCM nên BTC muốn đảm bảo tất cả các tiết mục khi được chọn đều có thể vào SG để dự thi 2 vòng tiếp theo, thế nên mới không mở rộng cuộc thi ra toàn quốc. nếu các bạn ở vùng khác có thể cam đoan với btc về điều này các bạn có thể dự thi!
còn BTC không có lý gì mà "không dám" cho anh em miền trung và miền bắc dự thi cả bạn ah!
BQT đã thêm 3 tỉnh dự thi là Lâm Đồng, Bình Thuận và Cần Thơ rồi nhé, hy vọng anh em hiểu cho BQT trong việc giới hạn địa lý này. Từ trước đến giờ diễn đàn đamsan luôn đi theo tiêu chí chất lượng, không thích những gì rầm rộ, phô trương, lòe loẹt, cho nên mọi việc nhất thiết cần phải thận trọng, đặc biệt là với cuộc thi mới lần đầu tổ chức. Một lần nữa mong các anh em vùng miền khác hiểu và ủng hộ cho BQT thực hiện thành công cuộc thi này !

Chân thành cảm ơn mọi người!

Admin
Đẳng cấp là cái chi chi

Zeroman Vo Quan
dạ vâng e hiểu mà! chúc ban quản trị sớm tìm ra tổ sư của diễn đàn! Big Grin
a quản trị ơi! Sáo Mèo có đc thi hk ạ? Em yêu sáo mèo lắm! :'(
Một đời tôn sư tài văn võ
Ôm mối tình si với núi sông
Thổi khúc tiêu cho tình buồn sâu thẳm
Trong khói sương chiều giữa mùa đông !
(12-05-2013, 12:20 PM)DongTa Đã viết: a quản trị ơi! Sáo Mèo có đc thi hk ạ? Em yêu sáo mèo lắm! :'(

Xin lỗi bạn là không được, vì cuộc thi đã quy định là các loại sáo phải ngậm thổi đều chưa được tham gia, trong cuộc thi sau có thể cuộc thi tới BQT sẽ cập nhật lại tình hình và thiết lập thêm 1 bảng nhạc cụ khác nữa, mong bạn và các anh em khác thứ lỗi nhé !
Đẳng cấp là cái chi chi

Zeroman Vo Quan

Có thể liên quan đến chủ đề...
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  "Hội Thi Tiêu Sáo Đam San Mở Rộng - Lần 3" BaGaiLeeLỳ 13 34,202 08-01-2016, 11:21 PM
Bài mới nhất: BaGaiLeeLỳ
  Sinh nhật ĐamSan.net lần 8 và Vòng chung kết hội thi tiêu sáo mở rộng ! BaGaiLeeLỳ 28 56,105 07-10-2014, 10:31 PM
  "Hội Thi Tiêu Sáo Đam San Mở Rộng - Lần 2" BaGaiLeeLỳ 24 57,117 05-20-2014, 08:47 AM
  Thông Báo Tổ Chức Vòng Chung Kết Hội thi Tiêu Sáo Mở Rộng - Lần 1 BaGaiLeeLỳ 8 21,521 01-19-2014, 10:25 PM
Bài mới nhất: Chicken Đông Lạnh
  Kết quả Vòng Sơ Loại - Hội Thi Tiêu Sáo Đam San Mở Rộng saotruc 7 21,181 12-31-2013, 09:27 AM
Bài mới nhất: combui_hepho
  Công bố mẫu áo thắng giải trong cuộc thi thiết kế áo đồng phục. BaGaiLeeLỳ 16 39,956 07-02-2013, 04:33 PM
Bài mới nhất: marole
  Miền Nam Offline Tất Niên Cuối Năm nhoc_style 105 212,080 03-25-2013, 07:48 PM
Bài mới nhất: cuonglong
Heart Phát động phong trào "Damsan bạn của tôi" saotruc 0 12,892 11-24-2012, 10:10 AM
Bài mới nhất: saotruc
Photo CUỘC THI ẢNH MỪNG SINH NHẬT DAMSAN.NET LẦN THỨ 6 admina 23 58,668 06-28-2012, 12:15 PM
Bài mới nhất: duc212472

Di chuyển nhanh:

Những người đang xem chủ đề này: 1 khách