Chú ý các bác ơi!!! Nhận những đơn đặt hàng các nhạc cụ từ Trung Quốc về VN!!!
Xin chào quý khách! Đăng nhập Đăng kí

Đam San.net -Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Đánh giá chủ đề:
  • 3 Votes - 4.67 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Chú ý các bác ơi!!! Nhận những đơn đặt hàng các nhạc cụ từ Trung Quốc về VN!!!
(09-02-2013, 12:44 PM)haohange1984 Đã viết: Dunhuang (敦煌) là công ty sản xuất nhạc cụ lớn, nhưng chỉ nổi tiếng về Guzheng thôi. Còn các nhạc cụ khác theo đánh giá của dân chơi nhạc TQ là không có gì ấn tượng lắm thì phải.

Điều mà bạn nói hoàn toàn chính xác. Mình thì chỉ góp ý cho bạn ấy hãng đàn nhạc cụ này là vì nó hãng đàn nhạc cụ nổi tiếng, uy tín, chất lượng và hợp với giá tiền bạn ấy yêu cầu thôi. Chứ nếu như muốn mua một cây erhu tốt thì phải từ 10 tr đổ lên cơ. Còn nếu là đàn đặt do các nghệ nhân người ta làm ra thì cái đấy chất lượng dành cho những người chơi chuyên nghiệp và giá tầm 30 tr đổ lên ( Vì bạn gái của mình học chuyên ngành erhu nên những thông tin trên đảm bảo chính xác )
(09-02-2013, 01:15 PM)DongTa Đã viết: up hình và giá Ghusheng đc hk bạn?

Đây là cây đàn DUNHUANG. Đời 694DQ. Giá cây này là 9.050.000 vnd ( chưa tính đến tiền ship )
[Hình: 797745266_1155107487.jpg]
[Hình: 797745287_1155107487.jpg]
[Hình: 2010111115330001f1.jpg]
[Hình: 9727d4ae97e78ecb868764ad63bfe4bf.jpg]
[Hình: eab0a8f7e4522b755cd6b938b2e3574f.jpg]

Còn có những cây giá rẻ cho những người mới tập nữa đấy bạn à. Giá tầm 3-5 triệu đều có hết bạn nhé!!!!!
Bác Minh ơi, cho mình hỏi là tiêu Tàu có loại nào 6 lỗ mà thuộc hệ 4 trước 2 sau không, mình thấy đa phần hàng tàu là hệ 5 lỗ trước 1 sau không à, nếu có hệ 4-2 thì bác cho mình xin cái giá của loại tốt nhé, cái này là hỏi thiệt lòng vì muốn sưu tập chứ không có ngoắt nghéo gì nha ae !!!
Đẳng cấp là cái chi chi
Cũng chỉ một mớ tử thi bấy nhầy......

Zeroman Vo Quan
(09-02-2013, 03:35 PM)honsoLee Đã viết: Bác Minh ơi, cho mình hỏi là tiêu Tàu có loại nào 6 lỗ mà thuộc hệ 4 trước 2 sau không, mình thấy đa phần hàng tàu là hệ 5 lỗ trước 1 sau không à, nếu có hệ 4-2 thì bác cho mình xin cái giá của loại tốt nhé, cái này là hỏi thiệt lòng vì muốn sưu tập chứ không có ngoắt nghéo gì nha ae !!!

Bác ơi, cái cây tiêu của bác là thuộc vào hàng đặt rồi đấy ạ. Mình chọn mẫu hàng trước rồi e sẽ đặt làm giúp bác, bác thấy ok không? Bác ok thì để e gửi các mẫu cho bác để bác duyệt rồi sau đó e sẽ báo cho bác cái giá nhé !
(09-02-2013, 04:54 PM)flute_dream Đã viết:
(09-02-2013, 03:35 PM)honsoLee Đã viết: Bác Minh ơi, cho mình hỏi là tiêu Tàu có loại nào 6 lỗ mà thuộc hệ 4 trước 2 sau không, mình thấy đa phần hàng tàu là hệ 5 lỗ trước 1 sau không à, nếu có hệ 4-2 thì bác cho mình xin cái giá của loại tốt nhé, cái này là hỏi thiệt lòng vì muốn sưu tập chứ không có ngoắt nghéo gì nha ae !!!

Bác ơi, cái cây tiêu của bác là thuộc vào hàng đặt rồi đấy ạ. Mình chọn mẫu hàng trước rồi e sẽ đặt làm giúp bác, bác thấy ok không? Bác ok thì để e gửi các mẫu cho bác để bác duyệt rồi sau đó e sẽ báo cho bác cái giá nhé !

Bác ở Sài Gòn đến bao lâu nhỉ, mình muốn mang qua cho bác xem kiểu mẫu mình muốn đặt để bác dễ nhận biết ?
Đẳng cấp là cái chi chi
Cũng chỉ một mớ tử thi bấy nhầy......

Zeroman Vo Quan
(09-02-2013, 08:21 PM)honsoLee Đã viết:
(09-02-2013, 04:54 PM)flute_dream Đã viết:

Bác ở Sài Gòn đến bao lâu nhỉ, mình muốn mang qua cho bác xem kiểu mẫu mình muốn đặt để bác dễ nhận biết ?

Trước ngày 8 bác nhé.
à có điều này mình thông báo với các bác cần mua nhạc cụ hay thứ gì đó là.
Tháng 10 này mình sẽ về một đợt để chuẩn bị cho chương trình đi Nhật Bản. Mình sẽ về Việt Nam 1 tuần rồi mới đi Nhật bản. Vì vậy nếu có bạn nào đặt mình mua gì, trong khả năng có thể của mình, ví dụ như sáo hoặc một vài cây đàn cò những thứ nhỏ nhắn xinh xắn mình sẽ mang về cho các bác. Và giá tiền sẽ không cần tính đến tiền ship!!! Các bác nhanh tay đặt hàng đi nào !!!
Ko có ai mua gì sao ?????
Chào bác,em là mem mới toanh toành toành,dân tiền nghiệp dư ạ,hi,rất mê từ cổ cầm,cổ tranh,đàn tranh... mà nghèo,hic,vào ngó nghiêng các cao thủ mà thèm quá. Bác cho em hỏi xíu,cái cổ tranh ba triệu cho người mới tập đó,chất lượng nó khác hàng pro ở điiểm gì ạ? Và nếu bê cổ tranh về thì bảo quản ra sao cho khí hậu quay quắt của miền Bắc đây ạ? Em ở Hà Nội,nóng oi thì khủng khiếp mà rét buốt thì...,lại còn mưa ẩm nữa.Em muốn sắm cổ cầm,cổ tranh chơi hết đời,nghiệp dư thôi ạ,nhưng nếu cái ba triệu đó chỉ để tập rồi phải thay thì chắc em phải bỏ lợn sắm em đàn ngon ngon tí.Dây đàn có bán riêng không ạ và thay dây có dễ không bác? Khổ quá,mấy món này toàn phải mò mẫm hết,xung quanh không có ai hiểu biết gì,lại trót yêu mất rồi nên phải hỏi nhờ các bác trên này,mong bác thông cảm cho em nhé.Nếu ship về Hà Nội thì tiền ship là bn ạ?Cảm ơn bác nhiều.
Tháng mười này bác về thì xách giùm em hộp móng đàn cổ tranh được ko ah? Tranh thủ sắm dần dần,bác báo giá loại tốt cho em nhé,thanks bác.
(08-31-2013, 11:28 PM)flute_dream Đã viết:
(08-31-2013, 11:12 PM)saomuc Đã viết: Hàng đẹp quá nhưng đú không được híc híc.

E đang sợ cái loại hàng Tốt không biết có bác nào mua không này, nghe bác nói thế e có chút nản òi đó Sad(. Với lại các bác nhìn loại Tốt mà so sánh với các loại còn lại xem, khác hẳn đúng không nào... Tiền nào thì của nấy thôi các bác ạ. E nói thật ra thì e chả ăn được có bao nhiêu cả. Riêng cái tiền ship làm e điên hết cả đầu rồi. Nếu bác nào không có điều kiện vẫn có thể tham khảo các nhóm Khá và Trung bình mà Smile

Em thì đồng quan điểm với bác chủ top nhé,mong bác đừng sớm chán nản,vạn sự khởi đầu nan.Em thì xin cảm ơn bác đã cung cấp dịch vụ này nhé.Heart
(09-04-2013, 10:20 PM)Buông Đã viết: Chào bác,em là mem mới toanh toành toành,dân tiền nghiệp dư ạ,hi,rất mê từ cổ cầm,cổ tranh,đàn tranh... mà nghèo,hic,vào ngó nghiêng các cao thủ mà thèm quá. Bác cho em hỏi xíu,cái cổ tranh ba triệu cho người mới tập đó,chất lượng nó khác hàng pro ở điiểm gì ạ? Và nếu bê cổ tranh về thì bảo quản ra sao cho khí hậu quay quắt của miền Bắc đây ạ? Em ở Hà Nội,nóng oi thì khủng khiếp mà rét buốt thì...,lại còn mưa ẩm nữa.Em muốn sắm cổ cầm,cổ tranh chơi hết đời,nghiệp dư thôi ạ,nhưng nếu cái ba triệu đó chỉ để tập rồi phải thay thì chắc em phải bỏ lợn sắm em đàn ngon ngon tí.Dây đàn có bán riêng không ạ và thay dây có dễ không bác? Khổ quá,mấy món này toàn phải mò mẫm hết,xung quanh không có ai hiểu biết gì,lại trót yêu mất rồi nên phải hỏi nhờ các bác trên này,mong bác thông cảm cho em nhé.Nếu ship về Hà Nội thì tiền ship là bn ạ?Cảm ơn bác nhiều.
Tháng mười này bác về thì xách giùm em hộp móng đàn cổ tranh được ko ah? Tranh thủ sắm dần dần,bác báo giá loại tốt cho em nhé,thanks bác.
(08-31-2013, 11:28 PM)flute_dream Đã viết:
(08-31-2013, 11:12 PM)saomuc Đã viết: Hàng đẹp quá nhưng đú không được híc híc.

E đang sợ cái loại hàng Tốt không biết có bác nào mua không này, nghe bác nói thế e có chút nản òi đó Sad(. Với lại các bác nhìn loại Tốt mà so sánh với các loại còn lại xem, khác hẳn đúng không nào... Tiền nào thì của nấy thôi các bác ạ. E nói thật ra thì e chả ăn được có bao nhiêu cả. Riêng cái tiền ship làm e điên hết cả đầu rồi. Nếu bác nào không có điều kiện vẫn có thể tham khảo các nhóm Khá và Trung bình mà Smile

Em thì đồng quan điểm với bác chủ top nhé,mong bác đừng sớm chán nản,vạn sự khởi đầu nan.Em thì xin cảm ơn bác đã cung cấp dịch vụ này nhé.Heart

Chào bạn, mình không phải dân chuyên về guzheng, nhưng khi mình ở trường bên Trung Quốc mình đã có đi tìm hiểu và tiếp xúc với các học sinh và thầy cô dạy guzheng bên đấy. Nên những câu hỏi bạn hỏi như trên thì mình nghĩ có thể giải thích được cho bạn phần nào.
Về phần đàn 3 triệu có khác gì các đàn pro. Trước hết bạn cần biết guzheng được làm từ gỗ. Nên đàn rẻ và đàn mắc tiền thường thì người ta dựa vào loại gỗ của cây guzheng, còn dây đàn, vẻ bề ngoài của cây đàn chỉ là phụ thôi. Nói chung là tiền nào thì của nấy. Một cây đàn chuyên nghiệp dành cho một học sinh Nhạc viện bên Trung Quốc cũng phải tầm 5triệu đổ lên ( bọn Tàu khựa thì giàu vãi đái rồi không nói ), với những cây đàn với giá 3 triệu thì để dành cho không chuyên nghiệp và vừa túi tiền nhưng cây đàn làm từ những chất liệu gỗ kém và thế là đàn sẽ không có được âm sắc hay lắm hoặc là không có độ bền bỉ khi gặp thời tiết khắc nghiệt. Mà để bảo quản đàn guzheng, vì nó là gỗ nên không được để nó ẩm ướt, lau đàn bằng khăn khô ráo, có những lúc chúng ta không tập đến guzheng thì nên lấy một miếng vải phủ lên mặt đàn để tránh bụi, tốt nhất thì là đánh xong để vào hộp. Còn về việc thay dây đàn tranh, bạn có thể vào các topic đàn tranh để tìm hiểu thì sẽ tốt nhất hoặc mình sẽ gửi link cho bạn một số video hướng dẫn thay dây ( có điều là tiếng Tàu nên sợ bạn không hiểu, nhưng đại khái nhìn theo nó mà làm theo thì chắc ok). Xong thì sáng nay mình vừa nhận được thông báo của đoàn mình là huỷ vụ đi Nhật vào tháng 10 rồi nên tháng 10 này mình không về được. Móng đàn guzheng mà như trang 1 hình đầu tiên là loại hàng tốt đấy bạn à, giá là 300k ( Mình sẽ gửi cùng cây đàn cho bạn luôn không cần tiền ship cho bộ móng này ). Còn tiền ship của cây guzheng là còn phải dựa theo trọng lượng và kích thước của đàn thì mới biết được bạn à, nhưng nó khoảng tầm 300-500k đấy bạn à.
Cho e được bổ sung vào kho hàng Trung Bình thêm 2 loại hàng giá 300.000 giống như TB1 cho các bác ạ. Và e mong các bác ai xem cái qua mấy cái mặt hàng của e thì cho e xin 1 cái y kiến nhé ( chê e cũng được, phê bình e cũng được hoặc là những nhu cầu riêng của các bác cũng được ạ, e là đang cần những ý kiến ntn của các bác lắm đấy ạ.) Cảm ơn các bác nhiều !

Loại Trung Bình TB2 300.000 vnd ( Tông SOL, LA, SI, DO, RE ) : dây Đỏ và dây Vàng.

[Hình: 564573293_779653186.jpg]
[Hình: 564573321_779653186.jpg]
[Hình: 564573305_779653186.jpg]
[Hình: 564576024_779653186.jpg]
[Hình: 564573291_779653186.jpg]
[Hình: 563077709_779653186.jpg]
[Hình: T2NcrGXcFXXXXXXXXX_!!352818409.jpg]

Loại Trung Bình TB3 300.000 vnd ( Tông C, D, E, F, G )

[Hình: T2yPClXeRaXXXXXXXX_!!78842305.jpg][Hình: T2h6ylXgJaXXXXXXXX_!!78842305.jpg]
[Hình: T21PqlXitaXXXXXXXX_!!78842305.jpg]
[Hình: T2cPilXmpaXXXXXXXX_!!78842305.jpg]
Vâng,cảm ơn bác nhé,suy đi tính lại thì chắc có lẽ em phải tiếp tục bỏ lợn,lấy cây Đôn Hoàng kha khá luôn một thể,chứ em sợ đàn rẻ bị hỏng vì thời tiết lắm,lúc đó muốn chơi mà nó hỏng,mình khóc tiếng Mán luôn,ức chế cực! Mà em có xem clip của bác sáo trúc gảy cổ tranh Đôn Hoàng,em rất thích cái tiếng đó của nó,đúng là hàng chuyên có khác! Hóa ra móng cổ tranh và giá ship ko có đắt như em tưởng.Nếu bác kiếm thêm được đĩa tập đàn,sách tập đàn thì tốt.Mà sao bên đó ko có dịch sách sang tiếng Việt nhỉ? Em ko có máy tính,phải dùng nhờ máy thôi,lại ko biết chỗ nào dịch sách này cho mình sang tiếng Việt,haizzz! Vậy bác có thể PM cho em cái số alo,em gom đủ xèng rùi nhờ bác lo giùm từ a-z em cổ tranh nhé! Cảm ơn bác nhiều,cũng ham hố sáo,tiêu lắm mà sức còm,ra ko đủ hơi bác ạ! Lực bất tòng tâm!

Có thể liên quan đến chủ đề...
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Cao Trí Minh: Bán Sáo Trúc,Nứa,Tiêu Trúc Chất Lượng, Giá Rẻ,tại Hà Nội và Toàn Quốc caotriminh_hp 261 846,976 11-10-2016, 05:16 PM
Bài mới nhất: manhtkv
Star Bán đàn tranh Trung Quốc giá 6.5 triệu quocbaonguyen 0 10,574 11-02-2016, 01:54 PM
Bài mới nhất: quocbaonguyen
  Nhận order làm sáo và hộp đựng sáo bằng gỗ theo yêu cầu của khách hàng Hayabusa 0 4,453 09-11-2016, 01:08 PM
Bài mới nhất: Hayabusa
  Nhận order - ship các thiết bị âm thanh từ Anh, Mỹ, Đức về Việt Nam uy tín, giá rẻ Lehuyen2buy 0 4,383 08-29-2016, 03:20 PM
Bài mới nhất: Lehuyen2buy
  Bán shakuhachi (hàng xách tay từ Nhật về ) ngocle 0 4,085 07-26-2016, 08:45 PM
Bài mới nhất: ngocle
  Địa chỉ mua nhạc cụ truyền thống cao cấp roseblue 0 4,127 11-26-2015, 03:33 PM
Bài mới nhất: roseblue
  Thiết kế logo âm nhạc chuyên nghiệp đẹp mắt DamVan 0 4,798 12-03-2014, 08:59 PM
Bài mới nhất: DamVan
  Những điều cơ bản về Đàn tam thập lục springmusic 0 3,893 11-01-2014, 09:27 AM
Bài mới nhất: springmusic
  Tiêu, sáo tàu, sáo mèo trúc tím, ocarina Trung quốc babyheart 12 30,698 10-29-2014, 10:17 PM
Bài mới nhất: samkaka
  Shop Sáo Việt: Bán tiêu, sáo chất lượng tại Hà Nội và Toàn quốc saotrucviet.vn 0 6,408 06-11-2014, 09:11 AM
Bài mới nhất: saotrucviet.vn

Di chuyển nhanh:

Những người đang xem chủ đề này: 1 khách