cao độ sáo thế nào là chuẩn ????????? xin cao thủ giúp đỡ
Xin chào quý khách! Đăng nhập Đăng kí

Đam San.net -Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
cao độ sáo thế nào là chuẩn ????????? xin cao thủ giúp đỡ
(09-27-2013, 07:00 PM)KhongKhong Đã viết: thank bác, có lẽ em nên đầu tư thêm chứ luyện tiếp vậy sợ hổng tai quá, mà bác cho em hỏi qua chút về cấy flute của bác (em là ngườii bắc nhưng đang ở Huế), nó của hãng nào không biết em đặt hàng mua bằng cách nào không (mà bác có clip test sáo nào không chỉ tét mấy nốt cơ bản như A và Bb và một số nốt quãng 3 thôi), hoặc bác biết hàng nào dùng được chỉ em với em chỉ cần cây đi chuẩn đc hết 3 quãng là ổn rồi, mấy nốt từ E7 trở lên em thấy ít dùng tới (cây 7k trắc em chưa kham đc, trắc hàng bạc sterling toàn phần cho dân pro phải hông bác).

mà em hỏi chút vì em dùng tuner cho guitar(250k), lúc đo em để ở chế độ mic+ chromatic để test liệu có phải do vậy mà nốt quãng 3 bị lệch tông không. Hoặc Có thể tại em chưa kiểm soát đc hơi khi lên cao nên nó vậy chăng.

Xin lỗi vì mình quên béng trả lời bạn, đây là link 2 cây flute của em, cây Sankyo là hàng Handmade, riêng cây Pearl thì cuối tuần này có người xúc luôn rồi :

[url= http://damsan.net/showthread.php?tid=3204]Flute Pearl 661[/url]

Flute Sankyo Artist 401

thường việc test quãng 3 cũng đòi hỏi việc kiểm soát hơi tốt 1 chút, không biết là bạn luyện đã lâu chưa ?
Đẳng cấp là cái chi chi
Cũng chỉ một mớ tử thi bấy nhầy......

Zeroman Vo Quan

Các bài viết trong chủ đề này
RE: cao độ sáo thế nào là chuẩn ????????? xin cao thủ giúp đỡ - bởi BaGaiLeeLỳ - 10-02-2013, 08:55 PM

Di chuyển nhanh:

Những người đang xem chủ đề này: 1 khách