cao độ sáo thế nào là chuẩn ????????? xin cao thủ giúp đỡ
Xin chào quý khách! Đăng nhập Đăng kí

Đam San.net -Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
cao độ sáo thế nào là chuẩn ????????? xin cao thủ giúp đỡ
ầy Lâu lâu không vô, mình thì vẫn luyện, tuần trắc ôm được sáo 4,5 lần, cái vụ sáo mình có lên mạng search cách tune sáo flute, sau khi điều chỉnh phần nút chặn ở cái headjoint (phải đẩy ra ngoài tới gần một phân) bây giờ cao độ g6, a6 đã chuẩn b6 và c7 lệch chút, một hậu quả nữa là các nốt từ sau g6 bắt đầu khó vô hơn. Trước đây các nốt quãng 3 lên khá mượt, loại c foot nên chỉ động đc một hai nốt ở quãng 4. Hiện tại đang bằng lòng với việc dạo chơi với các bản nhạc trong phạm vi c1->g6.
Mình đang luyện bộ 30 study của Gariboldi, tự luyện nên không dám mạo vô trình độ cao đang loanh quanh phần cơ bản và chờ gặp cao nhân chỉ điểm.

Mà cái flute mình đang sài là loại glory mà bạn Narok bán đó, hồi đó mua 5tr2. Hi vọng kiếm cây chuẩn được hết quãng 3 tròng tầm 10tr mà nghe chừng khó quá . Đang cày tiền nâng cấp sáo (tiêu chí để nâng cấp sáo là theo thu nhập 1 tháng mà, thu nhập tháng được nhiêu thì giá trị sáo nằm trong khoảng đó) khi nào thu nhập của mình một tháng lên 5k,6k mình sẽ tìm bạnSmile)

Các bài viết trong chủ đề này
RE: cao độ sáo thế nào là chuẩn ????????? xin cao thủ giúp đỡ - bởi KhongKhong - 06-17-2014, 05:33 PM

Di chuyển nhanh:

Những người đang xem chủ đề này: 1 khách