Hình ảnh và Video Offline sinh nhật lần 7
Xin chào quý khách! Đăng nhập Đăng kí

Đam San.net -Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Đánh giá chủ đề:
  • 3 Votes - 4.33 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Hình ảnh và Video Offline sinh nhật lần 7
Và đây rồi, bác Đạt với phần trình diễn tác phẩm "Mục Dân Tân Ca" đã đưa tất cả chúng ta rời khỏi Việt Nam bay đến vùng nội mông xa xôi của Trung Quốc, tuy là nghiệp dư nhưng nếu ai đã tham gia bữa đều sẽ phải công nhận bác ấy thổi rất "Đạt", hiển nhiên là với chuẩn của nghiệp dư thì chừng ấy là quá đủ, chứ không có như lão Ninja, cả đời thì thổi chẳng hết được bài, Off thì không đi, nghe qua Video mà bày đặt chém gió này nọ là tui.......không phục. Với người nghiệp dư như tôi, đủ tự tin đứng trên cái Sân Khấu, dỏng tai lên nghe beat, bắt nhịp và chạy 1 lèo hết tác phẩm này là quá ngon rồi, vì thực sự tác phẩm này không chỉ "kinh điển" mà nó còn có độ khó khá là cao, khó ở chỗ nào, chất Tàu theo vùng miền chỗ nào thì chắc chắn anh Rùa sẽ sớm vào đây trình bày những kiến giải của anh ấy cho các bạn hiểu, còn giờ thì " Mục dân tân ca" nhé :

Đang bay lơ lửng trên bầu trời nội mông thì tự nhiên tui thấy chao đảo và rớt cái ào xuống bầu trời miền nam Việt Nam, thì ra là do ....."hồn lỡ sa vào đôi mắt em...." . Vâng tiếng sáo nỉ non của bác Linh Cuồng Long lại kéo em vào 1 giấc mộng khác, giấc mộng của thưở học trò thầm thương trộm nhớ 1 ai đó.

Có thể nói là tôi thích bản "Về đâu mái tóc người thương" này lâu lắm rồi, chơi tiêu sáo cũng không ít năm mà chẳng bao giờ tấu lên được bài này cho ra hồn, ra chất được, như trong video các bạn cũng sẽ thấy, tôi hạnh phúc và phải thốt lên cảm ơn anh Cuồng Long rằng anh ấy đã "khai sáng" cho tôi bài nhạc này, các bạn cũng sẽ nghe những tràng pháo tay tán thưởng nhiệt liệt cho tiết mục góp vui này. Hơn nữa là sau buổi Off nó đã tạo hiệu ứng...không, có thể nói chính xác là nó đã khai sáng cho rất nhiều anh em khác để tập bài này, đặc biết là các ngón sáo đẹp của anh, hãy cùng nhau thưởng thức để hiểu vì sao là : "Thầm ước nhưng nào đâu dám nói, khép tâm tư lại thôi...." :

Trở lại với phần thi, tiết mục số 10 đến từ bạn Phúc của CLB ĐH Sư phạm Kỹ Thuật, 1 thành viên kỳ cựu của Damsan, tiết mục này như BGK Quyết đã nhận xét là còn chưa ra chất Tây Bắc lắm, tuy nhiên tôi lại rằng cha nội Quyết này có ra Tây Bắc lần nào đâu mà biết Tây Bắc nó "chất" ra làm sao, hãy cùng xem phần trình diễn "Tình Ca tây Bắc" của Phúc để xem có phải lão Quyết chém gió không anh em nhé :

Và có lẽ do đã đến 10 bài thi chất lượng không tệ và các tiết mục góp vui hay đến lạnh tóc gáy, sững sờ tâm can, cho nên thí sinh của phần thi số 11 "Lỡ hẹn" đã diễn tấu không được đạt lắm, tui cũng thực sự hiểu được cho cái áp lực của bạn ấy kèm cái đói cái mệt ùa tới sau hơn 2 tiếng diễn ra buổi Off, nhưng rất đáng khen là bạn vẫn trụ vững đến những nốt nhạc cuối cùng, tuy có chút đượm buồn vì "lỡ hẹn" với các giải thưởng năm nay nhưng bạn hãy yên lòng là có đến 8 tác phẩm hay khác cũng không đoạt giải, do vậy hẹn bạn năm sau sẽ không lỡ các giải thưởng nữa nhé :

.............(Còn tiếp)
Đẳng cấp là cái chi chi
Cũng chỉ một mớ tử thi bấy nhầy......

Zeroman Vo Quan
Sau đây là phần trao giải cho 3 tiết mục nhất nhì ba, năm nay có 1 "sự cố" xảy ra là cả 3 tác phẩm đoạt giải đều có cùng số điểm là 8.9 việc này khiến BTC khó xử và cuối cùng là phải thông qua thứ tự điểm số của Ban giám khảo để trao giải. Theo đó thì bạn Ngọc Jing Ju đến từ CLB Đại Học Bách Khoa đã đoạt giải nhất là tiêu Đô của MHM và 1 occarina (anh Duy), Bạn Hoàng Trong Pho với cây đàn tranh thánh thót của mình đã doạt giải nhì với phần quà là 1 cây tiêu Si của shop Độc cô tử và 1 cây sáo La của chú Bôn ở Hậu Giang, và bạn Trương Công Thuật đoạt giải "Tiềm năng" với tiết mục Kiếm Hiệp Tình, phần thưởng của bạn là 1 sáo MHM + 1 sáo (chú Bôn) , sau đây là phần công bố kết quả mong anh em theo dõi :

Một điều vinh dự của buổi Off sinh nhật diễn đàn lần thứ 7 là sự tham gia của khách mời đặc biệt, anh ấy tuy khiếm thị nhưng ngón đàn Guitar điêu luyện của anh ấy làm cho Cô Khách lạnh tóc gánh, ngón đàn piano thần sầu của anh khiến anh em Hui làm hậu đài và tôi phải thầm thán phục (...nhưng ko dám ganh tị) . Anh ấy tên là Quốc Đạt, nếu các bạn muốn biết nhiều hơn về anh thì hàng đêm hãy đến quán Cà Phê đen trắng trên dường Tú Xương để thưởng thức nhé, còn bây giờ là những tiết mục phối hợp bậc thầy của cặp đôi Quyết -Đạt :

Không kém cạnh giám khảo Cô Khách mập cũng tranh thủ bay lên sân khấu để cùng anh Đạt cho ra 1 tác phấm đậm chất tàu khựa ảm đạm thê lương - Thần Thoại, vâng có thể nói đây là 1 trong những bài Thần Thoại ít có tệ nhât của ông ấy, khà khà :

Và chưa thỏa chí (do bị giam cầm làm BGK lâu quá) nên Cô Khách mập và Quyết Nguyễn lại hè nhau làm vài tam tấu vô cùng thú vị, với những giai điệu quen thuộc trong phần tam tấu này thì chắc cũng không cần tôi giới thiệu thì các bạn cũng sẽ biết hết, tuy nhiên đầu tiên chúng ta hãy đến với tiếng đàn ai oán "Mưa Trên Phố Huế" của bạn Minh Nhật trước nhé :

Đẳng cấp là cái chi chi

Zeroman Vo Quan
Do việc đặt máy quay chưa hợp lý, cộng với sự thiếu ý thức của 1 vài khán giả nên Video sẽ có khá nhiều tiếng ồn và tạp âm, thay mặt ban tổ chức Lee em xin gửi lời tạ lỗi chân thành đến tất cả những ai bị tra tấn trong các video kể trên. Năm sau BTC sẽ rút kinh nghiệm sâu sắc lần này, nhân đây BQT diễn đàn cũng xin chân thành cảm ơn những nhà hảo tâm đã tài trợ nhiệt tình cho chương trình Off lần này, gồm :

- Shop sáo MHM : tài trợ cho giải nhất
- Shop sáo Độc Cô tử : tài trợ cho giải nhì
- Shop OCarina của anh Duy rùa : tài trợ cho giải nhất
- Những cây sáo đáng quý của của chú Bôn (70 tuổi) ở dưới Hậu Giang, BQT sẽ sớm ghi Video này ra DVD để gửi xuống cảm ơn chú, vì dù đã hơn 70 tuổi nhưng chú vẫn rất nhiệt tình làm sáo tặng anh em Đamsan.
- Anh Chuyên của shop Chuyênkts vì những đóng góp thầm lặng của anh.

Ngoài ra ở lần Off này BQT có gửi thư kêu gọi góp Quỹ sinh hoạt cho Damsan, đến nay vẫn rải rác nhận được sự ủng hộ từ 1 vài mem, đến cuối tháng 7 này BQT sẽ chốt sổ và công bố con số chính thức trên diễn đàn.

Một lần nữa xin chân thành cảm ơn mọi người đã đem đến một buổi Off thành công cho diễn đàn Damsan.net

TM. Ban Quan Trị,

HonsoLee
Đẳng cấp là cái chi chi

Zeroman Vo Quan
Chúng ta lại như đang sống lại buổi off ngày hôm đó với phần tường thuật + chém gió rất chi là hài hước của lão Lee hói! Haizzz, nghe lão tường thuật thôi mà đã thấy háo hức muốn có 1 cái off nữa quá!~!~ tình hình này chắc đầu năm học mới off ép phát nữa thôi
FB: https://www.facebook.com/nguyenquyet90
E-mail: nguyenquyet90@gmail.com
Phone No: 0974836029
khó khăn lắm mới tỉnh lại, vậy mà... hixhix
Em xin chân thành cảm ơn những bình luận của anh Sơn em đọc mà còn có cảm giác lâng lâng, thật buồn là lần này em chỉ được ở từ xa nghe trực tiếp anh em biểu diễn nhưng mà rất là chập chờn, lần sau em đề nghị kiếm quán nào Wifi mạnh tý, để những thành viên ở xa như bọn em đỡ " thèm ". Em cảm ơn
kết cái phần bình luận dí dỏm bác @ lee,keke và kết nhất câu bác @ Duy Rùa "Cái mà anh em nghiệp dư thiếu là lòng tự tin. Thấy bài khó là co vòi rụt cổ, rồi phan cho câu là không đủ trình. Thật ra thì dân nghiệp dư mới là không lo gì hết, vì có gì đâu mà sợ mất, chơi tới thôi." .

Nhiều hồi nghiệp dư ham hố đú mấy bài gọi là hơi kinh điển vs suy nghĩ : "dù ko đạt tới dc thì trong hành trình lê lết cũng lượm nhặt dc vài thứ, và cố gắng làm những j mình thích chứ ko phải là những j có thể" liền bị phán 1 câu : " có tập cũng rứa thôi" . kaka cũng may nó ko có nhiều giá trị với mình, đường ta ta cứ bước.
Anh Lee làm MC tuyệt quá, một phần không khí vui vẻ, hào hứng của buổi off mang đậm dấu ấn của anh đấy. Phần tường thuật lại cũng không kém hấp dẫn, phải nói rất là "kute". Smile) Smile) Một lần nữa cám ơn BTC đã tổ chức buổi off rất thành công, mong rằng sang năm sẽ thành công hơn nữa ạ.
các anh, chị cho em hỏi. em thổi sáo bi lệch môi lên quãng 2 bị xì. liệu có phải tại cơ môi e vậy nên không lên được quãng 2 không ạ. có cách nào khắch phục không ạ. em xin cảm ơn ạ

Có thể liên quan đến chủ đề...
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Cập nhật tính năng của diễn đàn traudat 0 7,703 08-14-2014, 09:28 AM
Bài mới nhất: traudat
  Sinh nhật ĐamSan.net lần 8 và Vòng chung kết hội thi tiêu sáo mở rộng ! BaGaiLeeLỳ 28 56,155 07-10-2014, 10:31 PM
Bài mới nhất: BaGaiLeeLỳ
  Miền Nam Offline Tất Niên Cuối Năm nhoc_style 105 212,234 03-25-2013, 07:48 PM
Bài mới nhất: cuonglong
  Offline sinh nhật Damsan lần 6 admina 92 190,077 07-21-2012, 02:07 AM
Bài mới nhất: BaGaiLeeLỳ
  Một số hình anh Sinh Nhật Damsan.net lần 6 thienthuymoc 3 13,072 06-30-2012, 11:36 PM
Bài mới nhất: Tài Robert
Photo CUỘC THI ẢNH MỪNG SINH NHẬT DAMSAN.NET LẦN THỨ 6 admina 23 58,710 06-28-2012, 12:15 PM
Bài mới nhất: duc212472
  Topic Đăng Kí Tiết Mục Tham Gia BIểu Diễn Hôm Sinh Nhật DamSan Miền Nam nhoc_style 49 102,162 06-23-2012, 06:13 AM
Bài mới nhất: my life

Di chuyển nhanh:

Những người đang xem chủ đề này: 2 khách