KHAI TRƯƠNG SHOP SÁO MÈO, SÁO TRÚC UY TÍN TẠI THÁI NGUYÊN
Xin chào quý khách! Đăng nhập Đăng kí

Đam San.net -Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
KHAI TRƯƠNG SHOP SÁO MÈO, SÁO TRÚC UY TÍN TẠI THÁI NGUYÊN
(10-21-2014, 09:46 AM)cuongcemp Đã viết: Toàn hàng tàu là sao bạn, bạn đọc lại xem mình bán sáo trúc, sáo mèo, tiêu việt nam bên trái, còn cung cấp nhằm đáp ứng nhu cầu mỗi người mà.

Vâng, rao thì tiêu sáo Việt Nam, trưng bày thì hình Dizi, đa phần thiên hạ lại tưởng chẳng biết tự bao giờ tiêu sáo Việt Nam ta phải đi vay mượn hình của Dizi ấy nhể !!!? Đôi khi thiên hạ lại nghĩ "nhầm" là treo đầu dê bán thịt chó đấy, thế thì ảnh hương đến 2 chữ "uy tín" của shop đang rêu rao lắm đó ! Hơ hơ hơ......mà là uy tín số 1 nữa cơ đấy, ối giời ạh !!!
Đẳng cấp là cái chi chi
Cũng chỉ một mớ tử thi bấy nhầy......

Zeroman Vo Quan
(10-21-2014, 09:58 AM)honsoLee Đã viết:
(10-21-2014, 09:46 AM)cuongcemp Đã viết: Toàn hàng tàu là sao bạn, bạn đọc lại xem mình bán sáo trúc, sáo mèo, tiêu việt nam bên trái, còn cung cấp nhằm đáp ứng nhu cầu mỗi người mà.

Vâng, rao thì tiêu sáo Việt Nam, trưng bày thì hình Dizi, đa phần thiên hạ lại tưởng chẳng biết tự bao giờ tiêu sáo Việt Nam ta phải đi vay mượn hình của Dizi ấy nhể !!!? Đôi khi thiên hạ lại nghĩ "nhầm" là treo đầu dê bán thịt chó đấy, thế thì ảnh hương đến 2 chữ "uy tín" của shop đang rêu rao lắm đó ! Hơ hơ hơ......mà là uy tín số 1 nữa cơ đấy, ối giời ạh !!!

- Vì cái này do người làm bên quảng cáo họ thấy đẹp thì cho nền vào cho đẹp, bác cũng không lên để ý mấy cài này quá, dù gì cũng là âm nhạc tiêu sáo cả không lên đá nhau mất quan điểm.
- Em nhận thấy mỗi người mới chơi có cái nhìn khác nhau, người chơi cho vui thì chỉ cần đẹp mang đi lại thuận tiện, người thích âm chất không quan trọng hình thức. Người chơi lâu năm thì đương nhiên chất âm, chuẩn là hàng đầu, mình lên tôn trọng quan điểm mỗi người, còn trung quốc e không thích họ nhưng cái nào ra cái đó, họ làm cái j tốt và phục vụ đáp ứng thị hiếu thì mình ghi nhận,
(10-21-2014, 10:14 AM)cuongcemp Đã viết:
(10-21-2014, 09:58 AM)honsoLee Đã viết:

- Vì cái này do người làm bên quảng cáo họ thấy đẹp thì cho nền vào cho đẹp, bác cũng không lên để ý mấy cài này quá, dù gì cũng là âm nhạc tiêu sáo cả không lên đá nhau mất quan điểm.
- Em nhận thấy mỗi người mới chơi có cái nhìn khác nhau, người chơi cho vui thì chỉ cần đẹp mang đi lại thuận tiện, người thích âm chất không quan trọng hình thức. Người chơi lâu năm thì đương nhiên chất âm, chuẩn là hàng đầu, mình lên tôn trọng quan điểm mỗi người, còn trung quốc e không thích họ nhưng cái nào ra cái đó, họ làm cái j tốt và phục vụ đáp ứng thị hiếu thì mình ghi nhận,

Đã nói được câu "cái nào ra cái đó" thì đừng nhập nhèm hình sáo Dizi thế thôi ! Tui chẳng chê sáo Tàu, cũng chẳng khen sáo Việt, nhưng đã rao lên thì hình ảnh phải nhất nhất "cái nào ra cái đó", khỏi phải mất công ai nói ai là "con buôn" !

Còn đá nhau hay không thì hãy xem lại người vừa phô diễn các thứ liên quan đến nhạc cổ điển, nhạc chèo, nghệ sỹ trong ngoài nước và ôi thôi đủ thứ hầm bà lằng xắng cấu kia kìa !@@
Đẳng cấp là cái chi chi

Zeroman Vo Quan
Mỗi người thích và theo đuổi con đường riêng mà, e biết nguồn lấy thì giới thiệu cho người cần. E nghĩ cái quan trọng nhất là phong trào tiêu sáo phát triển rộng khắp, như bác Sơn vừa gửi mail e muốn biết và lấy trúc có gốc làm tiêu đó...Còn không đam mê mấy ai theo được món khoét sáo đâu a. Cảm ơn bác góp ý!!
Thứ nhất, không biết là bạn có thèm để ý đến lời nhắc nhở của mình hay không, nếu bạn không thực hiện đúng nội quy topic này sẽ được đóng trong vài tiếng nữa!
Thứ hai, bạn nói shop bạn uy tính số 1 tại Thái Nguyên, ai chứng thực cho bạn điều này? Damsan.net không phải là cái chợ, tới để rao hàng, quảng cáo bừa bãi, nên đề nghị bạn sử dụng từ ngữ cho chính xác
Thứ ba, banner là bên quảng cáo làm, nhưng bạn là người duyệt, nếu không ưng ý thì có thể nói người ta sửa mà, là một "thương hiệu uy tín" mà không để ý tới điểm này thì mọi người phải xem lại độ "uy tín" của bạn đấy! Bạn quảng cáo sản phẩm do CHÍNH TAY BẠN LÀM RA, nhưng lại để hình sản phẩm của người khác, có hợp lí không?
- Mình đã sửa lại tên tiêu đề và baner, ảnh sáo là mình làm đó, thanks!
(10-21-2014, 04:21 PM)cuongcemp Đã viết: - Mình đã sửa lại tên tiêu đề và baner, ảnh sáo là mình làm đó, thanks!

Cảm ơn thiện chí của bác Cường, hình rất đẹp, mình đề nghị mod/ad xóa giúp mình các bài không liên quan đến việc bán hàng của bạn ấy sớm nhé, nhất là các bài của mình !
Đẳng cấp là cái chi chi

Zeroman Vo Quan
em nghĩ... không cần phải xóa đâu Smile
FB: https://www.facebook.com/nguyenquyet90
E-mail: nguyenquyet90@gmail.com
Phone No: 0974836029
Ý kiến của thầy Sơn là muốn mình là người Việt nam nên phát huy dùng sản phẩm của Việt nam và sử dụng những bản nhạc dân ca Việt nam, bài hát Việt nam cho tiêu ,cho sáo... có nhiều bạn cầm cây sáo là thổi "Nữ nhi tình" ? Các bạn bước đầu sử dụng sáo , tiêu hãy tập làm quen với dân ca Việt nam như dân ca nam bộ Lý cây bông, Lý Tu và, Lý kéo chài, Lý ô bắc , Lý ô nam, Ru con Nam bộ, Ru con Bắc bộ , Bèo dạt mây trôi quan họ Bắc ninh hoặc Lý vọng phu , Lý hành vân ( dân ca Trung Nam bộ ) hoặc những bài hát giàu chất dân ca như Tình đất, Gợi nhớ quê hương ...vv là những bài nhạc rất hay dễ tập cho sáo, tiêu.
(10-22-2014, 05:41 AM)sonlt49 Đã viết: Ý kiến của thầy Sơn là muốn mình là người Việt nam nên phát huy dùng sản phẩm của Việt nam và sử dụng những bản nhạc dân ca Việt nam, bài hát Việt nam cho tiêu ,cho sáo... có nhiều bạn cầm cây sáo là thổi "Nữ nhi tình" ? Các bạn bước đầu sử dụng sáo , tiêu hãy tập làm quen với dân ca Việt nam như dân ca nam bộ Lý cây bông, Lý Tu và, Lý kéo chài, Lý ô bắc , Lý ô nam, Ru con Nam bộ, Ru con Bắc bộ , Bèo dạt mây trôi quan họ Bắc ninh hoặc Lý vọng phu , Lý hành vân ( dân ca Trung Nam bộ ) hoặc những bài hát giàu chất dân ca như Tình đất, Gợi nhớ quê hương ...vv là những bài nhạc rất hay dễ tập cho sáo, tiêu.

Dạ vâng, sau 15 năm cháu đam mê tìm hiểu sáo trúc, cứ học hỏi tìm hiểu mãi, sáo trúc, sáo mèo, rồi đến tiêu trung quốc,shkuhachi đã có lúc cháu lao vào dizi, tìm hiểu khắp các trang mạng trung quốc các bài tiêu hay của họ....nhưng rồi đến khi cháu tìm hiểu ngệ thuật chèo và thổi lại các bài dân ca, chèo bằng tiêu cháu mới hểu mình cần giữ gìn điều gì cho mình..Cũng 1 phần từ ngày xưa cháu học của các anh trong trường văn hóa toàn là nhạc dân ca quê hương, rồi sách sáo trúc đức tùy đều tập trung về nhạc dân ca lên cháu đã hiểu ra được..
Còn về rộng ra bác Sơn ah, cháu đã gặp nhiều người họ thích nghe và học j đó là quyền của họ, họ ko thích mình không ép họ được, cháu thì nghĩ cứ có người thích sáo trúc là tốt rồi, có người khoét sáo biết bán cho ng khác đó là sáo đô, sáo son trầm là đc, dù ko đc như ng chuyên nghiệp nhưng họ thổi sáo đó nghe ko lạc so với ng chuyên nghiệp thổi là tốt rồi, nghĩ 10 năm trước cháu toàn mua hàng của người khoét rong, lung tung cả lên,sáo mèo cháu mua 300-400k nhịn ăn cả tháng vì cả thành phố chỉ có 2-3 người làm kết hợp với bán điếu cày, mà sáo mèo chỉ thổi đc cho ra các âm thôi. Sáo trung quốc cũng muốn tìm hiểu mà ko có. giờ nhiều người bán dù buôn bán hay không nhưng cũng phải ghi nhận họ đã góp công sức cho phong trào tiêu sáo...

Có thể liên quan đến chủ đề...
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
Thumbs Up SHOP TIÊU SÁO CỦA KTS_CHUYEN . KTS_CHUYEN 1,152 2,991,863 03-25-2023, 02:51 PM
Bài mới nhất: akiaphuong
Music Shop Tiêu Sáo trúc made by Độc Cô tử Độc Cô Tử 30 95,852 11-16-2016, 03:26 PM
Bài mới nhất: trangoneland
  Cao Trí Minh: Bán Sáo Trúc,Nứa,Tiêu Trúc Chất Lượng, Giá Rẻ,tại Hà Nội và Toàn Quốc caotriminh_hp 261 849,398 11-10-2016, 05:16 PM
Bài mới nhất: manhtkv
Big Grin Shop bán Huyên - Ocarina saotruc 157 384,672 10-21-2016, 10:16 PM
Bài mới nhất: thanhlong24
  Shop Sáo Thủy Tinh - HCM htt 0 8,330 09-05-2016, 09:56 PM
Bài mới nhất: htt
Rainbow Bán bộ sáo trúc cơ bản 9 tone … Metallilu 0 10,115 04-20-2016, 02:21 PM
Bài mới nhất: Metallilu
  Shop Tiêu trúc Ngũ Âm (góc nhỏ cung cấp Tiêu-Sáo chất lượng) Lão tè 181 401,749 01-28-2015, 10:51 PM
Bài mới nhất: BaGaiLeeLỳ
Music Cần bán 2 trong 4 loại: Panflute, sáo bầu, tiêu trúc tím và flute mới giá rẻ quocbinhnguyen 3 23,131 01-21-2015, 01:55 PM
Bài mới nhất: Cosmic_Pro_90
  [HCM-Q12] Sáo trúc tím 450K (Đô) fallinlove2011 0 5,390 11-29-2014, 04:30 PM
Bài mới nhất: fallinlove2011
  Tiêu, sáo tàu, sáo mèo trúc tím, ocarina Trung quốc babyheart 12 30,838 10-29-2014, 10:17 PM
Bài mới nhất: samkaka

Di chuyển nhanh:

Những người đang xem chủ đề này: 1 khách