Review về cây tiêu Sib của Độc Cô Tử
Xin chào quý khách! Đăng nhập Đăng kí

Đam San.net -Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Review về cây tiêu Sib của Độc Cô Tử
Xin kính chào bà con cô bác gần xa,

Sau đơn hàng tui đặt ở topic này :

http://damsan.net/showthread.php?tid=244...0#pid14800

Độc cô tử đã về ngày đêm rèn tiêu và cuối cùng được cây Sib thành phẩm này ( gọi là thành phẩm vì trước đây hắn có đưa cho tui khoảng 6-7 cái bán thành phẩm, và cái nào cũng không đạt yêu cầu đủ 12 nốt quãng 3, đặc biệt có cây còn sai thảm hại, chỉ sau khi chuyênKTS cung cấp cho hắn 1 ống trúc Gia Bình thì hắn mới làm ra được thành phẩm này, công nhận con mắt lựa trúc của ChuyênKTS thật là bá đạo !!!). Hôm qua khi hắn trao cho tui thành phẩm này .....tui cảm thấy shock rần rật....

Xét tổng quan cây tiêu này như sau, đây là hình của em nó, 1 con tiêu Sib dài 92cm, nó được quấn chỉ đen ở 3 chỗ như hình :

[Hình: HinhchuptonguqtatieuDCT_zps0988cae0.jpg]

Trên cây tiêu có khắc thương hiệu của Độc cô tử ( và.... nó cho tui cái cảm giác là cầm cây tiêu này thì sẽ dễ bị "chết một mình", hic hic )

[Hình: TieuDCT1_zps648c0def.jpg]

Ở giữa cây tiêu là những dòng chữ hết sức ngạo nghễ làm tui phát hoảng....vì có lẽ Độc cô tử là người đầu tiên ở Việt Nam dám viết như vậy, hết sức bá đạo :

[Hình: TieuDCT2_zps1ec75cce.jpg]

Full 3 octaves + Sib4 ( tức là theo tui thì cây Sib này Độc Cô Tử cam đoan nó sẽ lên ngọt ngào đến Đô4 nếu xét theo tiêu Đô, hic, hết sức bá đạo!!!)
và dòng chữ có thể sẽ gây nhiều tranh cãi vì tính chất vùng miền của nó : Made in South of Viet Nam

Tui tự hỏi Nam hay Bắc thì khác gì nhau nhỉ, cũng là Việt Nam cả mà, tại sao Độc cô tử phải phân biệt như vậy, thực sự là tui không...thích lắm kiểu này !!? Và đây có lẽ là nguyên nhân của sự việc..... 1 dòng chữ khác hết sức thách thức :

[Hình: TieuDCt3_zpsfe25d9be.jpg]

The Answer and The Question to Persephone !!!

Nếu theo kiến thức tiếng Anh nông cạn của mình thì tui dịch ra đại khái là : Câu trả lời vào câu hỏi gửi đến PersePhone
Và theo suy đoán của tui là Độc cô tử tự tin cây tiêu Sib của mình lên chuẩn trọn vẹn 3 quãng và lên được thêm nốt Sib4 ở quãng 4 ....và rồi Độc Cô Tử muốn "hỏi" liệu Pep có làm được như mình không......Hổng biết có phải như vậy không, nhưng nếu thật vậy thì 2 bác này làm tui nhớ đến vụ cạnh tranh nhau của Mourinho và Pep guardiola bên đá banh. Nếu cạnh tranh được với nhau lành mạnh thì có lẽ sắp tới hội chơi tiêu sẽ có được những siêu phẩm về quãng 3 đến từ 2 chuyên gia. Hãy đợi xem........

Tuy nhiên trước mắt là cảm giác của tui khi test thử cây tiêu.....vâng 1 cảm giác bẻ ngón , xoạc tay, duỗi cơ tràn đến thật là kinh dị, nó thuộc loại quá khổ với 1 người lùn chỉ có 1m62 như tui... mất 30 phút khó nhọc mới có thể bấm đủ hết 10 lỗ trên cây tiêu và thổi được nốt đầu tiên. Sib1 thì không vang lắm, nhưng tui không quan tâm mấy, cái đó để sau, cái tui bận tậm là liệu nó lên Sib4 có ngọt như là ĐCT khắc trên tiêu không............???
Ngày hôm qua, chủ nhật, trên Tao Đàn, với sự chứng kiến của bác Khánh Kmath, tui đã thổi thử nốt Sib4, vâng... nó lên rất là dễ dàng theo bảng thế bấm mà ĐCT đã liệt kê, các nốt hàng 3 khác theo tui test tạm thời là khá chuẩn, trừ cái Re3 lên chưa được ngọt....Tuy nhiên cái việc test này làm cổ tay của tui hiện nay đau nhức và mỏi nhừ. Chắc có lẽ phải ít nhất 2 tuần nữa tui mới có thể chinh phục được cây tiêu này trước khi có những video test cho các bác xem, xin mọi người thông cảm cho tui chỗ này ! Ai muốn test trực tiếp cho biết siêu phẩm 4 củ này thì cứ qua thẳng nhà tui nghen, tha hồ mà test !!!
Đẳng cấp là cái chi chi
Cũng chỉ một mớ tử thi bấy nhầy......

Zeroman Vo Quan

Các bài viết trong chủ đề này
Review về cây tiêu Sib của Độc Cô Tử - bởi BaGaiLeeLỳ - 02-25-2013, 05:52 PM

Có thể liên quan đến chủ đề...
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
Thumbs Up SHOP TIÊU SÁO CỦA KTS_CHUYEN . KTS_CHUYEN 1,152 3,006,565 03-25-2023, 02:51 PM
Bài mới nhất: akiaphuong
Music Shop Tiêu Sáo trúc made by Độc Cô tử Độc Cô Tử 30 96,426 11-16-2016, 03:26 PM
Bài mới nhất: trangoneland
  Cao Trí Minh: Bán Sáo Trúc,Nứa,Tiêu Trúc Chất Lượng, Giá Rẻ,tại Hà Nội và Toàn Quốc caotriminh_hp 261 853,402 11-10-2016, 05:16 PM
Bài mới nhất: manhtkv
Thumbs Up Tiêu Sáo MHM ( chuyên cung cấp tiêu sáo chất lượng, giá tốt ). music_heal_mysoul 595 1,449,624 06-26-2016, 08:39 PM
Bài mới nhất: khoaphuc3012
  Shop Tiêu trúc Ngũ Âm (góc nhỏ cung cấp Tiêu-Sáo chất lượng) Lão tè 181 403,837 01-28-2015, 10:51 PM
Bài mới nhất: BaGaiLeeLỳ
Music Cần bán 2 trong 4 loại: Panflute, sáo bầu, tiêu trúc tím và flute mới giá rẻ quocbinhnguyen 3 23,205 01-21-2015, 01:55 PM
Bài mới nhất: Cosmic_Pro_90
  Tiêu, sáo tàu, sáo mèo trúc tím, ocarina Trung quốc babyheart 12 30,984 10-29-2014, 10:17 PM
Bài mới nhất: samkaka
  Cần bán cây tiêu Đô 25 tr BaGaiLeeLỳ 0 5,667 09-23-2014, 01:04 PM
  Shop Yeah6868 ! Dizi, tiêu, sáo bầu và ocarina giá sinh viên!!! werewolf 17 35,574 08-24-2014, 01:14 AM
  Cần trao đổi hoặc bán 1 cây tiêu si3 trúc tím song than 3 7,899 07-11-2014, 08:28 PM
Bài mới nhất: s0l0nely49

Di chuyển nhanh:

Những người đang xem chủ đề này: 3 khách