NẾU BẠN MUỐN LÀM RECODER $ vv.....
Xin chào quý khách! Đăng nhập Đăng kí

Đam San.net -Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
NẾU BẠN MUỐN LÀM RECODER $ vv.....
Bạn có thể làm một nhóc recoder cho bản thân mình

Cuộc đời,, là thật nhiều xác xuất và ngẫu nhiên
thiệt là kì công quá!!!
khó gấp trăm lần làm sáo trúc, hixSad
Club Sáo Trúc ĐH Công Nghiệp TP.HCM

Phan Rang xứ xở lạ lùng
Khi đi trắng bốc khi về đen thui^^
phải nói là: công nghệ càn cao thì chất lượng càng khủng!
Đấy là khi làm recorder theo phong cách baroque và thường là làm bằng gỗ. Như anh em ta nghèo không có máy móc thì làm bằng ống nhựa là được rồi.
HeartYêu sáo, yêu quê hương !Heart
nó kỳ công vậy cũng đc cái mã ngoài chứ mình thấy nó cũng như sáo dọc của mình mà. Có thể nó ăn cắp bản quyền của vn rồi làm cái mã ngoài bóng bảy để che mắt ng ta
(12-07-2012, 11:22 AM)nantdat Đã viết: nó kỳ công vậy cũng đc cái mã ngoài chứ mình thấy nó cũng như sáo dọc của mình mà. Có thể nó ăn cắp bản quyền của vn rồi làm cái mã ngoài bóng bảy để che mắt ng ta
theo mình biết thì sáo dọc việt nam lòng trụ thẳng, dạng như irish flute, whistle hoặc native flute.
còn recorder là lòng côn, kiểu như chanter chính của bagpipes đấy. Nên cái recorder sắp xếp được chính xác lỗ kép C C#, D D# hơn là loại sáo dọc lòng trụ thẳng.
tập thổi sáo cho bằng con người
anh em mua loại bằng nhựa trắng vừa đẹp vừa rẻ (hồi 2006 mình có mua 1 cây có 60k)
công phu quá, coi bộ làm sáo dễ hơn Smile)
(12-07-2012, 11:22 AM)nantdat Đã viết: nó kỳ công vậy cũng đc cái mã ngoài chứ mình thấy nó cũng như sáo dọc của mình mà. Có thể nó ăn cắp bản quyền của vn rồi làm cái mã ngoài bóng bảy để che mắt ng ta

Recorder có từ lâu lắm rồi, thì đã là nhạc cụ thì nước nào chả có, ít nhiều có sự khác biệt về tone hay cách bâm thôi. Nói như bác chả khác nào ta ăn cắp bản quyền các loại đàn của Tàu.
HeartYêu sáo, yêu quê hương !Heart

Di chuyển nhanh:

Những người đang xem chủ đề này: 1 khách