Mời các bạn nghe và nhận xét !!!
Xin chào quý khách! Đăng nhập Đăng kí

Đam San.net -Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Mời các bạn nghe và nhận xét !!!
Mother in the dream:

Ánh trăng nói hộ lòng tôi:

đầu tiên mình thấy là bạn cũng đã thổi khá ổn về ngón nhưng cần qua thời gian và luyện tập thêm nữa, để điều khiển làn hơi và note, cho tiếng sáo đẹp hơn nhất là khi lên cao. Khi thổi các note ở quảng cao không chỉ là phải thổi mạnh, mà còn phải ém làn hơi cho nó mỏng và sắc hơn, như thế khi lên cao tiếng sáo mới trong và không chói tai nha bạn, hãy tập luyện và qua thời gian bạn sẽ hoàn thiện được, chúc bạn thổi sáo ngày càn hay với niềm đam mê lành mạnh của mình.
YH!: tanlatan_17@yahoo.com.vn
Facebook
MCN - Bến Tre - VN
cám ơn bạn, bạn nhận xét chuẩn quá. Hơi và note mình điều khiển chưa được tốt, chắc phải cần thêm thời gian...
(10-17-2012, 06:24 PM)newroyal Đã viết: đầu tiên mình thấy là bạn cũng đã thổi khá ổn về ngón nhưng cần qua thời gian và luyện tập thêm nữa, để điều khiển làn hơi và note, cho tiếng sáo đẹp hơn nhất là khi lên cao. Khi thổi các note ở quảng cao không chỉ là phải thổi mạnh, mà còn phải ém làn hơi cho nó mỏng và sắc hơn, như thế khi lên cao tiếng sáo mới trong và không chói tai nha bạn, hãy tập luyện và qua thời gian bạn sẽ hoàn thiện được, chúc bạn thổi sáo ngày càn hay với niềm đam mê lành mạnh của mình.

bác tinh tế quá, thâm thật
@thanhna :anh nên mím căng môi tý nữa để làn hơi ra thật sắc, thì tiếng sáo sẽ tròn ngọt, lên nốt cao sẽ mượt mà, không bị chói, (cảm giác như cây sáo của anh không tốt lắm, mọi người thấy vậy không ạ), chúc anh thổi sao ngày càng hay nhé
(10-17-2012, 08:28 PM)nhoc_style Đã viết: @thanhna :anh nên mím căng môi tý nữa để làn hơi ra thật sắc, thì tiếng sáo sẽ tròn ngọt, lên nốt cao sẽ mượt mà, không bị chói, (cảm giác như cây sáo của anh không tốt lắm, mọi người thấy vậy không ạ),

ừ, tui cũng cảm giác cây sáo không được chuẩn, trong bài Mother in the dream thường khi đến đoạn điệp khúc lên cao trào nghe thích lắm, nhưng cây sáo này thổi nghe không có cảm giác, tui chưa nói vì có thể nguyên nhân ở người thổi, hihi
YH!: tanlatan_17@yahoo.com.vn
Facebook
MCN - Bến Tre - VN

Có thể liên quan đến chủ đề...
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Táng Hoa Ngâm - Tiêu Rê (mới học nghệ chưa thâm a e vào chém nhè nhẹ) Lão tè 2 5,862 05-23-2013, 11:29 PM
Bài mới nhất: Lão tè
Video Nữ nhân hoa - tiêu B QuyLe 0 3,685 10-08-2012, 07:30 PM
Bài mới nhất: QuyLe
  Thương về xứ Nghệ - thử cây 10 lổ cmt8 0 4,026 07-14-2012, 03:03 PM
Bài mới nhất: cmt8
  1 số Video CLIP nhân chuyến Du Hí Lạng Sơn của Hoàng Việt domanhhai 2 7,293 04-07-2012, 07:42 PM
Bài mới nhất: cmt8

Di chuyển nhanh:

Những người đang xem chủ đề này: 1 khách