Bình luận về mẫu thiết kế áo đồng phục Damsan.net - 2012
Xin chào quý khách! Đăng nhập Đăng kí

Đam San.net -Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Bình luận về mẫu thiết kế áo đồng phục Damsan.net - 2012
mình thấy lấy cái huy hiệu mặt trời thôi là đủ là đẹp lắm rồi
(09-15-2012, 11:37 PM)vudat Đã viết: mình thấy lấy cái huy hiệu mặt trời thôi là đủ là đẹp lắm rồi

mình cũng giống ý của bạn đó, đơn giản luôn đẹp bạn ak. Hơn nữa, hoa văn nhiều nhưng khi in ra đâu có đc như trên mẫu thiết kế đâu, nó sẽ bị nhoè, ko sắc nét và sử dụng lâu sẽ bị bung tróc ra hết, trông rất ghê và tiền in cái hoa văn đó đôi khj mắc hơn cả tiền may áo. Đơn giản nhưng đẹp là đc rui Smile
Tui thấy cách đánh giá cho tốt hơn là tưởng tưởng ra cái áo đó thật và mình đang mặc nó. Như thế sẽ dễ chọn được áo thích hợp. Vì hình ảnh hiện lên trên máy tính và ngoài đời thật, theo tui sẽ không như nhau.
Yahoo chat : duytantan
email : nguyentanduy@gmail.com
Face Book
(09-16-2012, 08:23 AM)saotruc Đã viết: Tui thấy cách đánh giá cho tốt hơn là tưởng tưởng ra cái áo đó thật và mình đang mặc nó. Như thế sẽ dễ chọn được áo thích hợp. Vì hình ảnh hiện lên trên máy tính và ngoài đời thật, theo tui sẽ không như nhau.

đúng là như vậy đó ạ, hồi trước lớp e thiết kế mẫu áo lớp, nhìn trên PC thì đẹp nhưng khi in ra thj ghê lắm, nhìn ko có giống. Với lại e thấy có mấy bạn lấy hoa văn là cây tiêu, sáo thì theo e ko nên. 4rum mình là nhạc cụ cổ truyền dân tộc, đâu riêng gì tiêu sáo đâu, nếu chỉ lấy icon tiêu sáo sẽ làm mất lòng các bạn đàn tranh, bầu, nhị...
theo ý kiến của em nếu chỉ hình ông mặt trời là đủ như mấy mẫu thiết kế thì BQT lấy huy hiệu trên web forum là xong tổ chức thi chi mệt SmileThế thì ai cũng làm đc Big Grin vậy công sức mấy anh bỏ ra ngồi cặm cụi nghĩ mẫu, vẽ, thiết kế quăng hết à Big Grin
Em thì thấy chú ý được mẫu 4,5,7 mẫu 3 cũng đẹp nhưng lại gần giống với áo cũ mất tiêu
Mẫu 4 thì chữ mặt sau hơi sao sao với màu hơi chói Big Grin nên em vẫn thích nhất mẫu số 7
P/s: đây chỉ là ngu kiến của em, nếu anh chị nào thấy nó tầm bậy quá mong thông cảm Big Grin
Tìm tiên giữa suối mơ.Rêu xanh đá trắng bụi lu mờ.Ân cần dạo bước cõi thiên thai.Tiên cảnh nay mong trở lại rồi.Bên suối buồn man mác.Trăng soi nước biết ánh trăng ngời.Tiên nữ hỡi nàng ở đâu sao không thấy?
(09-15-2012, 11:37 PM)vudat Đã viết: mình thấy lấy cái huy hiệu mặt trời thôi là đủ là đẹp lắm rồi

nếu chỉ cần huy hiệu thôi,sao hồi trước ko phát động phong trào làm mũ đồng phục damsan nhỉ,chỉ cần mua một cái mũ trắng,rồi đem ra tiệm thêu trang trí rồi kêu họ thêu ông mặt trời,dòng chữ damsan.net trước mũ là ok rồi,vừa đẹp,đơn giản vừa có ý nghĩa.hè
Mình chỉ hay vào xem sáo của bác Chuyên cho đỡ ghiền thôi ( vì vẫn đang thổi sáo 30k @@ ), ít bàn luận chém gió. Mới xem mấy mẫu áo góp ý chút vậy Big Grin
Đồng ý với mấy bác trên, mẫu áo thiết kế hoa hòe màu mè nhìn trên máy với in ra áo khác một trời 1 vực, hoa văn nhỏ in ra dễ vỡ lắm, và màu thì nên ít màu, đơn giản. Mấy mẫu màu mè phức tạp khó khả thi. Nhưng cũng đừng quá đơn giản như mẫu số 6.
Mình không tham gia cuộc thi này, cũng không bình chọn mẫu nào, cũng chẳng quen biết ai trên này, nhưng vẫn mong diễn đàn có một mẫu áo đẹp, góp công bản vẽ sau của mình vậy, ban quản trị cứ chọn mẫu áo, nhưng mình nghĩ hình dưới đưa vào mặt sau cùng logo Đam san thì sẽ bớt đơn điệu hơn. (hơi bận, chỉ phác nhanh bằng bút chì thôi, không rành CorelDraw để vẽ trên máy, các bác thông cảm ) Big Grin
[Hình: 179201293029324.jpg]

p/s: biết cuộc thi sớm hơn với rảnh chút chắc cũng gắng cày cuốc làm bài dự thi, chỉ mong kiếm cây sáo trúc tím thôi Sad(
em nói thiệt là e ko thấy mẫu nào được cả, mẫu thì quá đơn giản, mẫu thì ko thực tế!!!
em thì chỉ thắc mắc là tại sao mới biết điến lại ko được bình chọn mẫu áo thuiHuh em chỉ khó hiểu mỗi kí đó thui Undecided chỉ có mỗi thế thui Sad mỗi vậy Dodgy
(09-17-2012, 10:34 PM)songngoc Đã viết: em thì chỉ thắc mắc là tại sao mới biết điến lại ko được bình chọn mẫu áo thuiHuh em chỉ khó hiểu mỗi kí đó thui Undecided chỉ có mỗi thế thui Sad mỗi vậy Dodgy

vì nếu ai cũng đc bình chọn thj sẽ có thành viên gian lận tạo nick dỏm để bình chọn bài thj của mjh Smile

Có thể liên quan đến chủ đề...
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  trang phục biểu diễn stream 0 3,368 12-03-2014, 07:53 PM
Bài mới nhất: stream
Star CLB Sáo Trúc Bình Thạnh vohnam 5 10,659 06-24-2014, 10:18 AM
Bài mới nhất: vohnam
  SÔI ĐỘNG BÁN SÁO! single_prince 19 32,859 08-16-2013, 10:03 AM
Bài mới nhất: Jibber
  Offline CLB Du Ca Bình Phước - 12/05/2013 Tây Cuồng 1 4,999 05-12-2013, 04:06 PM
Bài mới nhất: quoc viet
  Ghi danh DAMSAN.NET! nguyennhatduy0369 3 7,258 01-22-2013, 05:36 PM
Bài mới nhất: laomuc
Music HAPPY BIRTHDAY DAMSAN nhox_kon 4 11,060 06-24-2012, 05:32 PM
Bài mới nhất: BaGaiLeeLỳ
Rainbow SÁO TRÚC SPKT: CHƯƠNG TRÌNH BIỂU DIỄN THÁNG 4/2012 quoc viet 2 7,469 05-04-2012, 07:54 PM
Bài mới nhất: nhoc_style
  offline 19/02/2012 maomeo 1 6,418 02-28-2012, 01:40 PM
Bài mới nhất: Storm
  HOT NEWS: offline sinh nhật CLB sáo trúc DH Công Nghiệp Tp.HCM 26/02/2012 smallshrimp 17 36,224 02-28-2012, 01:39 PM
Bài mới nhất: Storm

Di chuyển nhanh:

Những người đang xem chủ đề này: 1 khách