Ru lại câu hò
Xin chào quý khách! Đăng nhập Đăng kí

Đam San.net -Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Ru lại câu hò
Bài này thổi sáo hợp lắm luôn nè anh em. Đậm chất Nam Bộ nhé
http://www.mediafire.com/?q2nsvjw143afav3
em kết bài này lắm, hì hì, nghe Hoài Linh hát đậm chất thôi rồi
bữa sau sẽ tập
h đang tập bài khác mất rồi
e không biết đọc sheet! hichic! a nào tập rồi ghi cảm âm ra dùm em với nhé!Big Grin thanks all
Đại ca viết bài này hình như sai rồi thì phải.
Toàn Fa# mà, đâu có nốt fa thường nào .
(08-02-2012, 03:01 PM)StaylorStar1925 Đã viết: Đại ca viết bài này hình như sai rồi thì phải.

Như em nói thì các notes F đều thăng hết mà. Em hãy xem lại đi, xem đã "thăng" chưa nào?!!!!Big GrinCool
(08-02-2012, 03:01 PM)StaylorStar1925 Đã viết: Đại ca viết bài này hình như sai rồi thì phải.

Fa# hết mà anh Thiên ^^
dấu # bất thường
bài này nên tăng thêm nửa cung nữa mơi phù hợp (góp ý thôi).
một vấn đề nữa là phông (font) chữ bị sai, lý do là chọn chưa đúng bảng mã, bạn phải chọn bảng mã TCVN3 và những phông chữ của nó thường bắt đầu bằng chữ VN.
1/ Tăng lên nửa cung ah? ý bạn là sao nhỉ? Đang ở cung Am, lên nửa cung là Bbm (Si Giáng Thứ) hả bạn? Tone đó sẽ rất khó chơi đấy bạn hiền. Khi mình kí âm lại các bản nhạc để thổi sáo mình đều đã chọn tone phù hợp nhất để có thể thổi dễ dàng.
2/ hj, bạn cứ download về và mở bằng phần mềm đọc PDF là đọc được bình thường thôi mà, có lỗi gì đâu bạn. Mình soạn bằng Encore 4.5.5 nên tất nhiên là phải viết bằng font VNI rùi ^^
Bạn jibber ký âm lại theo nghệ sĩ biểu diễn là có thể bị sai lệch chút đỉnh so với bản gốc, nên ở đây post thêm bản "gốc" cho mọi người rộng đường tham khảo (bản này chỉ có vài anh em ở Tao Đàn có thôi)
Ru lại câu hò - Vũ Quốc Việt
[Hình: rulaicauho.jpg]

hê, lâu wa' không gặp Ninja, có sdt mới ko, nhắn tin dùm vô máy tui cái nha (0984.000.331), tui bị mất máy, mất sạch số rồi !
Đẳng cấp là cái chi chi
Cũng chỉ một mớ tử thi bấy nhầy......

Zeroman Vo Quan

Di chuyển nhanh:

Những người đang xem chủ đề này: 1 khách