cảm âm đây ai cần vào nha
Xin chào quý khách! Đăng nhập Đăng kí

Đam San.net -Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Đánh giá chủ đề:
  • 1 Votes - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
cảm âm đây ai cần vào nha
(07-30-2012, 10:08 PM)honsoLee Đã viết:
(07-30-2012, 09:45 PM)Phúc [Sáo Trúc Xanh] XxX Đã viết: Hôm nay em mạn phép xin mod lập thớt này Wink nhằm mục đích giúp các bạn không biết đọc nhạc lý sheet đễ có 1 phần cảm âm cho mình tập thổi những bài mà anh chị em yêu thích , anh chị em chỉ cần ghi tên bài hát thí dụ :

Em Gái Miền Tây , (có nhạc đính kèm càng tốt)

nhưng anh chị em đừng quá lạm dụng vào cảm âm nhé vì nó chĩ là cảm âm thôi chứ nó không đi chính xác theo bài nhạc ,anh chị em hãy cố gắng học nhạc lí đễ dễ dàng dịch note nhé ! Good 9 mọi người Angel

1.em sẽ sreach dùm anh chị
2.fix lại phần cảm âm đễ đi chính xác theo bài nhạc
mong mọi người ũng hộ em

Dzạ, thay mặt BQT, Lee em xin chân thành cảm ơn những nỗ lực của bác, nhưng tình hình là có 1 bạn nhờ Lee em cảm âm bài này để thổi sáo mà em nghe xong chóng mặt đến nỗi phải đi cấp cứu ở bệnh viện mới dzìa, ai dzè gặp cái 2 pic của bác làm em mừng húm, có gì bác giúp bạn ấy dùm em cái nghen, đây là cái ác mộng mà em đã nói với bác nè :

Trời phong cách biểu diễn của bạn thổi sáo này sao giống như phong cách của thủ thớt vậy..............?
(07-31-2012, 12:29 PM)Hoanglinh Đã viết:
(07-30-2012, 10:08 PM)honsoLee Đã viết:
(07-30-2012, 09:45 PM)Phúc [Sáo Trúc Xanh] XxX Đã viết: Hôm nay em mạn phép xin mod lập thớt này Wink nhằm mục đích giúp các bạn không biết đọc nhạc lý sheet đễ có 1 phần cảm âm cho mình tập thổi những bài mà anh chị em yêu thích , anh chị em chỉ cần ghi tên bài hát thí dụ :

Em Gái Miền Tây , (có nhạc đính kèm càng tốt)

nhưng anh chị em đừng quá lạm dụng vào cảm âm nhé vì nó chĩ là cảm âm thôi chứ nó không đi chính xác theo bài nhạc ,anh chị em hãy cố gắng học nhạc lí đễ dễ dàng dịch note nhé ! Good 9 mọi người Angel

1.em sẽ sreach dùm anh chị
2.fix lại phần cảm âm đễ đi chính xác theo bài nhạc
mong mọi người ũng hộ em

Dzạ, thay mặt BQT, Lee em xin chân thành cảm ơn những nỗ lực của bác, nhưng tình hình là có 1 bạn nhờ Lee em cảm âm bài này để thổi sáo mà em nghe xong chóng mặt đến nỗi phải đi cấp cứu ở bệnh viện mới dzìa, ai dzè gặp cái 2 pic của bác làm em mừng húm, có gì bác giúp bạn ấy dùm em cái nghen, đây là cái ác mộng mà em đã nói với bác nè :

Trời phong cách biểu diễn của bạn thổi sáo này sao giống như phong cách của thủ thớt vậy..............?
èo èo em chưa đũ trình độ vừa beat box vừa thỗi sáo đâu ^^
em chỉ là quèn thôi
Tiếng sáo trong như nước ngọc tuyền
êm như hơi gió thoảng cung tiên
cao như thông vút buồn như liễu
nước lặng mây ngừng ta đứng yên
(07-31-2012, 12:10 PM)Phúc [Sáo Trúc Xanh] XxX Đã viết:
(07-31-2012, 11:45 AM)newroyal Đã viết: may quá, nhờ bạn cảm âm dùm mình bài Thiếu nữ thiên trúc

nhất là phần nhạc intro mới vô, trông cậy vào bạn hết

[Hình: 20100920120735551.jpg]

cái này là sheet số nhe bạn mình hiện đang làm việc nên không thể dịch dùm bạn được
cách dịch :

số 1 là bỏ 1 - 1 = 0 lỗ tính từ dưới lên, số 2 bỏ 2 - 1 = 1 lỗ, số 3 bỏ 3 - 1 = 2 lỗ

hic, ko phải em ko chịu khó, nhưng thật sự em ko hiểu cái sheet số, dù có dịch ra em cũng bó tay
YH!: tanlatan_17@yahoo.com.vn
Facebook
MCN - Bến Tre - VN
(07-31-2012, 12:45 PM)newroyal Đã viết:
(07-31-2012, 12:10 PM)Phúc [Sáo Trúc Xanh] XxX Đã viết:
(07-31-2012, 11:45 AM)newroyal Đã viết: may quá, nhờ bạn cảm âm dùm mình bài Thiếu nữ thiên trúc

nhất là phần nhạc intro mới vô, trông cậy vào bạn hết

[Hình: 20100920120735551.jpg]

cái này là sheet số nhe bạn mình hiện đang làm việc nên không thể dịch dùm bạn được
cách dịch :

số 1 là bỏ 1 - 1 = 0 lỗ tính từ dưới lên, số 2 bỏ 2 - 1 = 1 lỗ, số 3 bỏ 3 - 1 = 2 lỗ

hic, ko phải em ko chịu khó, nhưng thật sự em ko hiểu cái sheet số, dù có dịch ra em cũng bó tay
vậy nè :
1= Đô
2= Rê
3= Mi
4= Fa
5= Sol
6= La
7= Si
các số có dấu chấm thì thổi lên quãng 2
bác cố gắng dịch hoặc có thể bác cho em tối nay em dịch dùm bác rồi ngày mai em up lên cho bác cũng được
thui em đành trông cậy vào bác hết, sau này có dịp em sẽ giúp lại bác tận tình
Facebook
MCN - Bến Tre - VN
không bạn nào ủng hộ hết hyx hyx.. ế ẫm quá TT_TT
ủng hộ gì?
Facebook
MCN - Bến Tre - VN
ủng hộ hết mình mà,sao không ủng hộ là sao bác, em chăm sóc topic này dùm bác mà , bác cứ tiến hành đi,he he, up ủng hộ bác
à ủng hộ cho bác thêm 1 bài ko có sheet nữa nè, để bác cảm âm, nhờ bác giúp bài này:
Rước Tình Về Với Quê Hương
http://mp3.zing.vn/bai-hat/Ruoc-Tinh-Ve-...6C96O.html
nhờ bác phần intro lun, phần nhạc trước lời ấy
Facebook
MCN - Bến Tre - VN
Bạn nào ký âm giùm mình đoạn dạo ban đầu với đoạn dạo giữa của bài này nhé. Nếu chỉ được cao độ thôi cũng okie Wink
Thanks a lot!

nguồn: youtube

Di chuyển nhanh:

Những người đang xem chủ đề này: 1 khách