cảm âm đây ai cần vào nha - Bản rút gọn
Đam San.net -Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam
cảm âm đây ai cần vào nha - Bản rút gọn

+- Đam San.net -Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam (http://damsan.net)
+-- Diễn đàn: Thư Viện Bản Nhạc (http://damsan.net/forumdisplay.php?fid=8)
+--- Diễn đàn: Yêu cầu bản nhạc (http://damsan.net/forumdisplay.php?fid=9)
+--- Chủ đề: cảm âm đây ai cần vào nha (/showthread.php?tid=1673)

Số trang: 1 2 3 4 5

cảm âm đây ai cần vào nha - Phúc [Sáo Trúc Xanh] XxX - 07-30-2012

Hôm nay em mạn phép xin mod lập thớt này Wink nhằm mục đích giúp các bạn không biết đọc nhạc lý sheet đễ có 1 phần cảm âm cho mình tập thổi những bài mà anh chị em yêu thích , anh chị em chỉ cần ghi tên bài hát thí dụ :

Em Gái Miền Tây , (có nhạc đính kèm càng tốt)

nhưng anh chị em đừng quá lạm dụng vào cảm âm nhé vì nó chỉ là cảm âm thôi chứ nó không đi chính xác theo bài nhạc ,anh chị em hãy cố gắng học nhạc lí đễ dễ dàng dịch note nhé ! Good 9 mọi người Angel

1.em sẽ sreach dùm anh chị
2.fix lại phần cảm âm đễ đi chính xác theo bài nhạc
mong mọi người ũng hộ em

RE: cảm âm đây ai cần vào nha - BaGaiLeeLỳ - 07-30-2012

(07-30-2012, 09:45 PM)Phúc [Sáo Trúc Xanh] XxX Đã viết: Hôm nay em mạn phép xin mod lập thớt này Wink nhằm mục đích giúp các bạn không biết đọc nhạc lý sheet đễ có 1 phần cảm âm cho mình tập thổi những bài mà anh chị em yêu thích , anh chị em chỉ cần ghi tên bài hát thí dụ :

nhưng anh chị em đừng quá lạm dụng vào cảm âm nhé vì nó chĩ là cảm âm thôi chứ nó không đi chính xác theo bài nhạc ,anh chị em hãy cố gắng học nhạc lí đễ dễ dàng dịch note nhé ! Good 9 mọi người Angel

mong mọi người ũng hộ em

Dzạ, thay mặt BQT, Lee em xin chân thành cảm ơn những nỗ lực của bác, nhưng tình hình là có 1 bạn nhờ Lee em cảm âm bài này để thổi sáo mà em nghe xong chóng mặt đến nỗi phải đi cấp cứu ở bệnh viện mới dzìa, ai dzè gặp cái 2 pic của bác làm em mừng húm, có gì bác giúp bạn ấy dùm em cái nghen, đây là cái ác mộng mà em đã nói với bác nè :

RE: cảm âm đây ai cần vào nha - dinh94 - 07-30-2012

anh cảm âm hộ em bài Journey home của Ron korb nha, em tìm sheet google mà đọc hình như thấy ko đúng lắm,ko biết do em tìm sai sheet hay sao . Đây là link nhạc http://www.youtube.com/watch?v=k8myBjkAtpI
Thanks.

RE: cảm âm đây ai cần vào nha - newroyal - 07-30-2012

bài của bác Lee đưa hình như là Happy birday mà, tại ổng beatbox nên nghe vậy, đây là cảm âm của em:
Happy birthday

Sol sol la sol do si
sol sol la sol re do
sol sol sol mi do si la
fa fa mi do re do

gạch chân là note thuộc quãng 8 thứ 2

RE: cảm âm đây ai cần vào nha - nhoc_style - 07-31-2012

móa với nghe bài này sao em chóng mặt quá vậy, có nhất thiết phải chơi những bài như vậy không ta,hic

đi theo con đường cảm âm cũng là một cái để những bạn không có điều kiện học hành, có thể thổi những bài mình thích, nhưng em nghĩ cái này nó hại vô cùng, nó chính là nguyên nhân của nhiều người không muốn tiếp tục thổi sáo nữa khi nghe những bài như Quê Mới, Tiếng Sáo Trên Nương hay Anh vẫn Hành Quân... nghe mà ko hiểu tại sao người nghệ sĩ làm như thế nào để ra 1 tác phẩm như thế, mong các bạn cố gắng tìm hiểu chút nhạc lý đi nhé

cuối cùng xin cảm ơn bạn chủ thớt đã lập 1 topic để giúp đỡ những bạn mới, bạn hãy có trách nhiệm với topic này nhé, hi vọng nó phát triển tốt.

Thân !

RE: cảm âm đây ai cần vào nha - crazyxxx1993 - 07-31-2012

dạ xin a cảm âm giúp e bài này ạ, bài này là nhạc trong phim nên e ko tìm đc tên bài hát nên đành up lên mp3.zing.vn nhờ a cảm âm giúp e ạ, e chỉ cần phần hát chính thôi. cám ơn a rất nhiều.

http://mp3.zing.vn/bai-hat/cay-du-ma-tieu-phu-dung/IW8CWW9I.html

RE: cảm âm đây ai cần vào nha - Jibber - 07-31-2012

Chú Duy nhóc-xì-tai nói đúng lắm. Mọi người nên dành thời gian trao dồi thêm kiến thức Nhạc lý sẽ tốt hơn cho bản thân đấy bởi vì "Nhạc lý là cái chìa khoá để giúp ta mở mọi cánh cửa của mọi lĩnh vực trong âm nhạc".

RE: cảm âm đây ai cần vào nha - Phúc [Sáo Trúc Xanh] XxX - 07-31-2012

(07-30-2012, 10:08 PM)honsoLee Đã viết:
(07-30-2012, 09:45 PM)Phúc [Sáo Trúc Xanh] XxX Đã viết: Hôm nay em mạn phép xin mod lập thớt này Wink nhằm mục đích giúp các bạn không biết đọc nhạc lý sheet đễ có 1 phần cảm âm cho mình tập thổi những bài mà anh chị em yêu thích , anh chị em chỉ cần ghi tên bài hát thí dụ :

nhưng anh chị em đừng quá lạm dụng vào cảm âm nhé vì nó chĩ là cảm âm thôi chứ nó không đi chính xác theo bài nhạc ,anh chị em hãy cố gắng học nhạc lí đễ dễ dàng dịch note nhé ! Good 9 mọi người Angel

mong mọi người ũng hộ em

Dzạ, thay mặt BQT, Lee em xin chân thành cảm ơn những nỗ lực của bác, nhưng tình hình là có 1 bạn nhờ Lee em cảm âm bài này để thổi sáo mà em nghe xong chóng mặt đến nỗi phải đi cấp cứu ở bệnh viện mới dzìa, ai dzè gặp cái 2 pic của bác làm em mừng húm, có gì bác giúp bạn ấy dùm em cái nghen, đây là cái ác mộng mà em đã nói với bác nè :

à bài này happy birth day mà cái này ông đó kết hợp với beat bõing mà thôi cảm âm:
Son Son Lá Son Đố Si
Son Son Lá Son Rế Đố
Son Son (vuốt ngón lên Son2) Mi Đô Si La
La Si Đô Đô La Rế

S S L' S Đ' Si
S S L' S R' Đ'
S S S' M Đ SI L
F F M Đ R Đ
(07-31-2012, 08:29 AM)nhoc_style Đã viết: móa với nghe bài này sao em chóng mặt quá vậy, có nhất thiết phải chơi những bài như vậy không ta,hic

đi theo con đường cảm âm cũng là một cái để những bạn không có điều kiện học hành, có thể thổi những bài mình thích, nhưng em nghĩ cái này nó hại vô cùng, nó chính là nguyên nhân của nhiều người không muốn tiếp tục thổi sáo nữa khi nghe những bài như Quê Mới, Tiếng Sáo Trên Nương hay Anh vẫn Hành Quân... nghe mà ko hiểu tại sao người nghệ sĩ làm như thế nào để ra 1 tác phẩm như thế, mong các bạn cố gắng tìm hiểu chút nhạc lý đi nhé

cuối cùng xin cảm ơn bạn chủ thớt đã lập 1 topic để giúp đỡ những bạn mới, bạn hãy có trách nhiệm với topic này nhé, hi vọng nó phát triển tốt.

Thân !
em chân thành cảm ơn anh đã đóng góp nhưng em cũng đã có nhắc nhỡ đừng lạm dụng cảm âm trong topic này ..cám ơn anh nhìu

(07-30-2012, 10:11 PM)dinh94 Đã viết: anh cảm âm hộ em bài Journey home của Ron korb nha, em tìm sheet google mà đọc hình như thấy ko đúng lắm,ko biết do em tìm sai sheet hay sao . Đây là link nhạc http://www.youtube.com/watch?v=k8myBjkAtpI
Thanks.

của bạn nè :
L' S F S F R' Đ' Đ
F' M' Đ' L' S
R' M' F' M' R' Đ' L' Đ L' S F
S L' S F R L' S

L' S F S F R' Đ' Đ
F' M' Đ' L' S
R' M' F' M' R' Đ' L' Đ L' S F
S L S F Đ' L S F

đoạn sau lặp lại 2 câu đầu
Hết
với quãnng 1, bạn chỉ cần nhớ ,hơi của mình luôn đủ để đạt được độ vang của các nốt cần có ( giống như bạn ém hơi vậy).có thể hiểu, là khi ở quãng 1, môi của bạn thả ra , thổi ở mức độ bình thường, còn khi lên quãng 2, ngoài cách đẩy hơi rõ rệt và căng hơn so với quãng 1, bạn nên căng môi ra 1 chút, tiếng sáo nghe sẽ rất chắc.khi bạn kết hợp cả cường độ hơi, với môi, mình nghĩ là các nốt rê mi son la bạn thổi sẽ không bị tuột hơi
(07-31-2012, 09:52 AM)crazyxxx1993 Đã viết: dạ xin a cảm âm giúp e bài này ạ, bài này là nhạc trong phim nên e ko tìm đc tên bài hát nên đành up lên mp3.zing.vn nhờ a cảm âm giúp e ạ, e chỉ cần phần hát chính thôi. cám ơn a rất nhiều.

http://mp3.zing.vn/bai-hat/cay-du-ma-tieu-phu-dung/IW8CWW9I.html

bài này em chịu thôi bài này thổi sáo không hay đâu bác ạ ^^ thổi bài này tốn hơi nghe tiếng khô lắm bác thông cảm nha bài này em chịu
bonus cho các bác bài "Lục Dã Tiên Tung" nè thường thì bài này em thấy nhưng 4room khác đều dịch sai dòng cuối câu đầu và 2 dòng cuối nhạc

L' S L' R F S
L' S F S L' S F S F R
Đ' L S F S L Đ' S F S
L Đ' L

L' S L' R F S
L' S F S L' S F S F R
Đ' L S F S L Đ' S F S
L Đ' R'

R' Đ' R' , Đ' R' , R' Đ' R' , Đ' L Đ
Đ' R' F' F' R' F' S' L' R'
Đ' L' S' F' S' F' S' L' Đ ' L' S' F' S '
L' Đ' R' Đ' R' F' S' L' R' Đ' R'

RE: cảm âm đây ai cần vào nha - newroyal - 07-31-2012

may quá, nhờ bạn cảm âm dùm mình bài Thiếu nữ thiên trúc

nhất là phần nhạc intro mới vô, trông cậy vào bạn hết

RE: cảm âm đây ai cần vào nha - Phúc [Sáo Trúc Xanh] XxX - 07-31-2012

(07-31-2012, 11:45 AM)newroyal Đã viết: may quá, nhờ bạn cảm âm dùm mình bài Thiếu nữ thiên trúc

nhất là phần nhạc intro mới vô, trông cậy vào bạn hết

[Hình: 20100920120735551.jpg]

cái này là sheet số nhe bạn mình hiện đang làm việc nên không thể dịch dùm bạn được
cách dịch :

số 1 là bỏ 1 - 1 = 0 lỗ tính từ dưới lên, số 2 bỏ 2 - 1 = 1 lỗ, số 3 bỏ 3 - 1 = 2 lỗ