Việc tìm sheet của damsan trên google
Xin chào quý khách! Đăng nhập Đăng kí

Đam San.net -Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Việc tìm sheet của damsan trên google
em đã nhiều lần thử nghiệm tìm những sheet đã có trên diễn đàn qua google khi đánh đầy đủ vd: Phai dấu cuộc tình sheet, nhưng nó vẫn ko ra kết quả nào có sheet của damsan, bài nào cũng thấy của vietflute đầu tiên, rồi tiếp theo tới mấy web guitar, của saotruc.vn hay tieutruc.com cũng khá nhìu, như vậy rất là khó phổ biến trang web damsan cho nhiều bạn yêu sáo trúc nhưng chưa biết đến, mà thường là tình cờ do tìm sheet trên mạng mà biết tới damsan, ko biết sau khi dời qua diễn đàn mới bị như thế nào, chứ lúc trước ở 1x.damsan khi seach trên google tên bài hát kèm theo từ sheet thì kết quả dòng 1 dòng 2 gì đó là có sheet của damsan liền, rất tiện để các bạn tìm đến damsan học hỏi. em ko rành về vi tính lắm, nên ko biết vấn đề nó như thế nào, thấy sao nói vậy, mong anh em góp ý, em xin góp chút thắc mắc ạ!!
YH!: tanlatan_17@yahoo.com.vn
Facebook
MCN - Bến Tre - VN
Vấn đề này là do google ưu tiên xuất hiện kết quả tìm kiếm được truy cập nhiều nhất thôi bạn (theo mình nghĩ là vậy).
Còn muốn tìm kiếm sheet trên diễn đàn damsan thì nên gõ từ khóa như thế này: tên bản nhạc + sheet + site: damsan.net (hoặc damsan.net không cũng được).
Áp dụng cho tất cả các trang khác.

Muốn cho damsan lên chắc phải dùng google search và truy cập vào damsan nhiều.

Đã check lại, 1 nguyên nhân quan trọng của việc này đó là các bài trong box Thư Viện bàn nhạc đa số là không có từ khóa "sheet".

Vì vậy cần đổi thêm từ "sheet" vào tên các bài không có, và những bài mới cũng cần có từ "sheet".
Áp dụng tương tự cho box nhạc nền luôn.
chủ yếu ý của em là seach là có của damsan cho những ai chưa biết tới damsan có cơ hội tiếp cận, chứ + thêm từ khóa damsan thì nói gì nữa
YH!: tanlatan_17@yahoo.com.vn
Facebook
MCN - Bến Tre - VN
Thì mình cũng nói rồi đó.
Muốn search là có thì cần:
1. Vì vậy cần đổi thêm từ "sheet" vào tên các bài không có, và những bài mới cũng cần có từ "sheet".
Áp dụng tương tự cho box nhạc nền luôn.
2. Muốn cho damsan lên chắc phải dùng google search và truy cập vào damsan nhiều.

Có thể liên quan đến chủ đề...
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  iEvan Polkka - Nhờ bác Admin Jiber kiếm hộ sheet bài này BaGaiLeeLỳ 16 32,091 08-08-2014, 03:21 AM
Bài mới nhất: Jibber
  ý kiến về việc chữ kí của thành viên nhoc_style 6 15,619 02-10-2012, 12:17 AM
Bài mới nhất: nguyenquyet

Di chuyển nhanh:

Những người đang xem chủ đề này: 1 khách