AI THÍCH HÁT XẨM VÀ KÉO NHỊ THÌ VÀO BÁO DANH NHA
Xin chào quý khách! Đăng nhập Đăng kí

Đam San.net -Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Đánh giá chủ đề:
  • 1 Votes - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
AI THÍCH HÁT XẨM VÀ KÉO NHỊ THÌ VÀO BÁO DANH NHA
Do hát xẩm luôn đi liền với chơi đàn nhị, nên bailing có ý muốn lập Box Những người thích hát xẩm, chơi đàn nhị... Trong chủ đề Đàn Nhị này!

Hát xẩm là niềm đam mê của bailing. Chính vì vậy, hôm nay bailing lập Box này. Trước tiên bailing rất mong được sự ủng hộ của Ban ADM và các mem trong diễn đàn. Thứ hai là bailing hy vọng sẽ có nhiều bạn quan tâm, dần yêu thích và yêu thích hát xẩm!

Cũng bởi bailing lo lắng rằng hát Xẩm_một loại hình văn hóa nghệ thuật dân gian cổ truyền của dân tộc, vừa bình dân, vừa chuyên nghiệp, vừa độc đáo, vừa đặc sắc lại vừa quen thuộc với người dân bao đời này đang bị mất đi ở Hải Phòng nói riêng. Nên bailing lại càng mong muốn được các anh em biết đến, hát xẩm và thích hát xẩm để anh em ta có những dịp "Tứ Hải Giao Tình".

Bailing đã rất cố gắng, và cũng đã có được một chút hy vọng. Và một chiếu xẩm hoạt động thường xuyên là một mơ ước của bailing!

Vậy ace nào có cùng sở thích hoặc muốn tìm hiểu, xin ghi danh nha!!!

Trân trọng!
Luôn mong được "Tứ Hải Giao Tình"!
Mình thích xẩm nè, nhất là của cụ Hà Thị Cầu. Smile
bailing xin được báo danh đầu!
Họ tên: ĐÀo HÙng (bạn bè thường gọi là Linh Xẩm vì mê hát xẩm và kéo xẩm)
Sinh ngày : 03.10.1983
Quê quán: Khu Quán Bơ - Du Lễ - Kiến Thụy - Hải Phòng
Nơi ở hiện nay: ĐỔng Quốc Bình - q.Ngô Quyền - Tp.Hải Phòng
Nghề nghiệp: Gõ đầu trẻ
Quá trình đến với đàn nhị: Từ khi còn là sinh viên năm tư, vì quá mê hát xẩm, mà xẩm thì phải có nhị nên cố dành giụm mua đc cây cò(hồi đó giá có 120k), nhưng cò thì ko hợp xẩm nên mình đã tự tay làm 1 cây líu (vì hoàn cảnh, ko đủ tiền mua.hjxx). sau đó được 1 người bạn hướng dẫ được 2 buổi rồi mình tự tập. đến nay thì cũng chỉ biết kéo xẩm thui.vì vậy mình tham gia diễn đàn để hy vọng được học hỏi để mở rộng trình độ chút xíu!
Số ĐT: 0946359059
Sky: bailing220
Yahoo: bailing_nihao
Vì tài hèn - trí mọn nên rất mong được chỉ giáo.
Hy vọng huynh đệ chúng ta sớm được "Tứ Hải Giao Tình"!!!

Trân trọng!
(07-11-2012, 09:59 AM)lonsualangxang Đã viết: Mình thích xẩm nè, nhất là của cụ Hà Thị Cầu. Smile

Okie, tốt rùi! Vậy bạn lonsualangxang Ghi danh đi nha!
ủng hộ bác Đào Hùng, khi nào gặp bác em xin xung phong một chân gõ sênh, haha.
à Nhật thích xẩm chớ không có biết kéo nhị đâu
(07-11-2012, 05:01 PM)lonsualangxang Đã viết: à Nhật thích xẩm chớ không có biết kéo nhị đâu

Lưu ý:
Các mem chỉ cần thích hát xẩm hoặc biết hát xẩm hoặc muốn học hát xẩm hoặc biết kéo xẩm hoặc muốn học kéo xẩm thì xin cứ ghi danh!
Lại buồn tình! Trong TP ko có ai hát xẩm nhở...
Rất muốn hát vs kéo xẩm nhưng ko cóa ai chỉ Big Grin
(07-13-2012, 07:26 AM)MhermexX Đã viết: Lại buồn tình! Trong TP ko có ai hát xẩm nhở...
Rất muốn hát vs kéo xẩm nhưng ko cóa ai chỉ Big Grin

Cậu MhermexX ở đâu vậy?
Lâu lâu, mà không thấy mem nào vào ghi danh.
Chứng tỏ một điều đáng buồn là ít người biết đến xẩm và thích xẩm quá.
Hy vọng, trong tương lai gần, tình hình sẽ khả quan hơn.hjx hjx!

Sad Sad Sad
Mình rất thích xẩm, nhưng tài liệu tìm trên mạng hiếm quá (hầu như không thấy) để mình có thể tự tập. Ngày trước mình ở forum cũ cũng đã lập một topic về Nhị - Xẩm nhưng cũng không được thêm thông tin gì.

Mình xin ghi danh:
Tên: Khánh
SĐT: 0982. 14. 17. 95

Bailing đã tâm huyết với xẩm thế, hãy up lên đây một vài đường cơ bản để mọi người có thể tiếp cận được không?

Có thể liên quan đến chủ đề...
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Báo danh Đàn Nhị. SapinT 110 214,937 07-03-2014, 03:19 PM
Bài mới nhất: Ngẫu Nhiên
Thumbs Up Cò tây cò ta,xem xong thích học nhị :) big_pig 1 5,473 04-04-2013, 09:01 PM
Bài mới nhất: phamhung
Video 真的好想你 Video + Sheet dành cho erhu yuti 0 4,475 03-13-2013, 09:49 PM
Bài mới nhất: yuti

Di chuyển nhanh:

Những người đang xem chủ đề này: 1 khách