cao độ sáo thế nào là chuẩn ????????? xin cao thủ giúp đỡ
Xin chào quý khách! Đăng nhập Đăng kí

Đam San.net -Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
cao độ sáo thế nào là chuẩn ????????? xin cao thủ giúp đỡ
Rainbow 
(06-17-2014, 05:52 PM)honsoLee Đã viết:
(06-17-2014, 05:33 PM)KhongKhong Đã viết: ầy Lâu lâu không vô, mình thì vẫn luyện, tuần trắc ôm được sáo 4,5 lần, cái vụ sáo mình có lên mạng search cách tune sáo flute, sau khi điều chỉnh phần nút chặn ở cái headjoint (phải đẩy ra ngoài tới gần một phân) bây giờ cao độ g6, a6 đã chuẩn b6 và c7 lệch chút, một hậu quả nữa là các nốt từ sau g6 bắt đầu khó vô hơn. Trước đây các nốt quãng 3 lên khá mượt, loại c foot nên chỉ động đc một hai nốt ở quãng 4. Hiện tại đang bằng lòng với việc dạo chơi với các bản nhạc trong phạm vi c1->g6.
Mình đang luyện bộ 30 study của Gariboldi, tự luyện nên không dám mạo vô trình độ cao đang loanh quanh phần cơ bản và chờ gặp cao nhân chỉ điểm.

Nếu ở Sài Gòn thì đưa mình kiểm tra lại nhé, cái này có nhiều nguyên nhân lắm, chưa kể để lên trên G6 thì phải có quá trình luyện gam siêng năng 1 chút nữa.

(06-17-2014, 05:33 PM)KhongKhong Đã viết: Mà cái flute mình đang sài là loại glory mà bạn Narok bán đó, hồi đó mua 5tr2. Hi vọng kiếm cây chuẩn được hết quãng 3 tròng tầm 10tr mà nghe chừng khó quá .

10tr là dư sức mua 1 cây Yamaha 211 rồi, tha hồ lên đến D4 luôn ấy chứ quãng 3 thì nhằm nhò gì, quãng 3 ở trên tiêu còn chạy vô tư được huống hồ gì flute hả bạn, nếu bạn rảnh thì ghé lớp trong link này thăm mình nhé, chúng ta sẽ trao đổi nhiều hơn, còn tài liệu cho flute thì mình bao la luôn, bạn yên tâm nhé !

http://damsan.net/showthread.php?tid=868

Yamaha 211, lúc đầu cũng định chém con này vì trên mạng khen con này lắm, nhưng ngoài này giá nó 13tr, hơi xót nên thôiConfused mà nó lên được chuẩn hết quãng 3 cơ ah.

Nếu có dịp vào nam mình sẽ ghé thăm bạn. Nếu bạn có tài liệu tiếng Việt thì cho mình đặt hàng bản copy nhé, mình toàn tài liệu tiếng anh không vừa đọc vừa dịch cũng hơi nản.

Các bài viết trong chủ đề này
RE: cao độ sáo thế nào là chuẩn ????????? xin cao thủ giúp đỡ - bởi KhongKhong - 06-17-2014, 06:17 PM

Di chuyển nhanh:

Những người đang xem chủ đề này: 1 khách