(?) Hỏi về làng nhạc cụ Đào Xá, Ứng Hòa, Hà Tây cũ
Xin chào quý khách! Đăng nhập Đăng kí

Đam San.net -Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Đánh giá chủ đề:
  • 2 Votes - 4.5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
(?) Hỏi về làng nhạc cụ Đào Xá, Ứng Hòa, Hà Tây cũ
Mình người Ứng Hoà đây, mình biết khu vực làng Đào Xá, mình cũng muốn mua một cây đàn nhưng không biết mua đàn, bạn có biết về đàn không hôm nào đi mua thì gọi mình với nhé. thanh kiu hi
thêm 1 cây guzheng steel string nữa nè, âm thanh vang, sâu, nghe thiệt là đã

(03-15-2012, 12:26 AM)ngoc_dhsp Đã viết: Mình người Ứng Hoà đây, mình biết khu vực làng Đào Xá, mình cũng muốn mua một cây đàn nhưng không biết mua đàn, bạn có biết về đàn không hôm nào đi mua thì gọi mình với nhé. thanh kiu hi
cứ ra đó thấy cây nào đẹp, rồi nhờ người ta gẩy 2-3 cây cho nghe bài ngắn ngắn, thấy hay hay là mua đàn đc rồi ah, cùng giá tiền thì cây không cẩn ốc sẽ hay hơn cây cẩn ốc Big Grin
Nhớ nghía dùm mình coi có phải ở đó sx đàn guzheng ko nha, hồi bữa trên TV mình thấy
(03-15-2012, 09:18 AM)lanntm Đã viết: thêm 1 cây guzheng steel string nữa nè, âm thanh vang, sâu, nghe thiệt là đã

(03-15-2012, 12:26 AM)ngoc_dhsp Đã viết: Mình người Ứng Hoà đây, mình biết khu vực làng Đào Xá, mình cũng muốn mua một cây đàn nhưng không biết mua đàn, bạn có biết về đàn không hôm nào đi mua thì gọi mình với nhé. thanh kiu hi
cứ ra đó thấy cây nào đẹp, rồi nhờ người ta gẩy 2-3 cây cho nghe bài ngắn ngắn, thấy hay hay là mua đàn đc rồi ah, cùng giá tiền thì cây không cẩn ốc sẽ hay hơn cây cẩn ốc Big Grin
Nhớ nghía dùm mình coi có phải ở đó sx đàn guzheng ko nha, hồi bữa trên TV mình thấy

ok you, có gì mình nhắn cho
[quote='ngoc_dhsp' pid='2481' dateline='1331790779']
[quote='lanntm' pid='2475' dateline='1331777939']

[quote='ngoc_dhsp' pid='2467' dateline='1331745999']
Mình người Ứng Hoà đây, mình biết khu vực làng Đào Xá, mình cũng muốn mua một cây đàn nhưng không biết mua đàn, bạn có biết về đàn không hôm nào đi mua thì gọi mình với nhé. thanh kiu hi
Oa thế thì hay quá ! Bạn học Đh sư phạm à ? Tớ ở gần đh sư phạm, bạn có biết đi xe bus tuyến gì để về làng Đào xá không ? Chúng ta cùng đi nhé ! ^^
(03-16-2012, 12:47 AM)sonnu Đã viết: [quote='ngoc_dhsp' pid='2481' dateline='1331790779']
[quote='lanntm' pid='2475' dateline='1331777939']

[quote='ngoc_dhsp' pid='2467' dateline='1331745999']
Oa thế thì hay quá ! Bạn học Đh sư phạm à ? Tớ ở gần đh sư phạm, bạn có biết đi xe bus tuyến gì để về làng Đào xá không ? Chúng ta cùng đi nhé ! ^^

uh, minh hoc DH sư phạm nhưng giờ mình ở duới khu Ngọc Hồi cơ, hôm nào đi nhé, bố trí thời gian đi, vào ngày thứ bạn đi được không?, thứ 3 hoặc chủ nhật. Không có xe bus về tận làng đó đâu, Nếu đi thì bạn ra BX Mỹ Đình đi xe bus tuyến về Vân Đình, Tế Tiêu, tớ sẽ đón bạn.
Các bạn ơi, đã đi chưa? Giá cả thế nào, có thể nói cho mọi người tham khảo được không?
Mình muốn mua đàn tranh truyền thống cơ chứ ko muốn guzheng!
Khổ nỗi vì mình đánh chưa tốt, tai nghe chưa được nên chắc 1 thời gian nữa mới đi mua đàn.
Bình thường tập đàn đúng là tập cây của mình xong đến khi trả bài đánh đàn của teacher nghe tiếng khác hẳn.
Mơ ước lớn nhất là mua được một cây đàn thật tốt! Không cần quá đẹp và bóng bẩy nhưng tiếng phải thật hay!
bạn Mutrangthanyeu ơi, mình có thể tư vấn cho bạn mua 1 cây đàn tranh. Bạn ở SG hay HN? Shop MUSIC PHƯƠNG BẢO bạn có muốn ghé qua xem ko? Có nhìu đàn lắm, bạn có thể thẩm âm mà chọn cho mình 1 cây. Có gì add yh mình nhé: lonsualangxang

hic, tớ cũng không biết gì về đàn đâu bạn ạ. Chỉ có tình yêu cháy bỏng với đàn tranh thôi ^^. Trên facebook tớ thấy 1 bạn chơi đàn tranh, bạn ấy nói nếu muốn mua đàn thì bạn ý dẫn đi mua, nhưng chắc chỉ mua trong cửa hàng ở trong thành phố thôi. Nếu bạn không ngại hai tên amatơ về đàn tranh đi mua đàn thì chúng ta đi nhé. yahoo của tớ là sonnu9191
Tớ đi với nhé, mua đàn nhân tiện thăm làng này luôn.
Bạn nào chủ topic cho lịch hẹn nhỉ (về phương tiện thì để tự do), và để lại sdt liên lạc khi đến nơi nhé. Theo tớ là hẹn đi vào t7, Cn để có nhiều người tham gia được (tớ thì ngày thường cũng ok)
Đi đi, tớ và bạn tớ đều muốn đi. Toàn dân amateur cả thôi nên hem có phải ngại ngần gì!
Lên kế hoạch đi. Coi như là hoạt động ngoại khóa của hội yêu đàn tranh nhỉ!
Mình vừa đi làm lại vừa đi học nữa nên bận quá!
(Vậy mà vẫn ôm đồm đàn tranh. Khổ ghê!!! ^^)
Hay là dịp giỗ tổ Hùng Vương 10/3 được không các bạn ơi?
Có gì pm lại với mình nhá!
Nick mutrangthanyeu (yh & gmail)

Có thể liên quan đến chủ đề...
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  ÂM NHẠC DÂN TỘC ( ĐÀN TRANH ) truongtailinh1993 39 87,235 03-05-2019, 10:16 AM
Bài mới nhất: lehuuhung
  Cách nhận biết các nốt nhạc trên sheet đàn tranh nhatruc 2 12,539 10-21-2014, 01:09 PM
Bài mới nhất: BaGaiLeeLỳ
Tongue Đoản khúc Lam Giang - Nhạc tài tử lang_du 2 7,962 08-13-2013, 06:35 AM
Bài mới nhất: truongtailinh1993
  Hội cổ nhạc hoa Q5 nhiều khả năng có dạy Guzheng thandaolua 3 8,860 07-18-2013, 12:31 PM
Bài mới nhất: thandaolua
  Nhạc đệm ngâm thơ Tuổi thơ 0 6,068 04-26-2013, 01:40 AM
Bài mới nhất: Tuổi thơ
Tongue Xin hướng dẫn cách xếp các con nhạn và chỉnh nốt nhạc thứ tự của đàn tranh dieptieuchau 6 17,503 11-04-2012, 12:43 AM
Bài mới nhất: songngoc
  Bài tập đàn tranh - Lãng Du lang_du 22 48,424 09-24-2012, 03:53 PM
Bài mới nhất: lang_du
  Nhạc tài tử Nam bộ lang_du 3 9,784 09-10-2012, 09:43 AM
Bài mới nhất: lehuuhung
  Nhạc cổ Huế lonsualangxang 3 9,111 04-19-2012, 03:59 PM
Bài mới nhất: Duy-Ly

Di chuyển nhanh:

Những người đang xem chủ đề này: 3 khách