Hình ảnh và Video Offline sinh nhật lần 7
Xin chào quý khách! Đăng nhập Đăng kí

Đam San.net -Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Đánh giá chủ đề:
  • 3 Votes - 4.33 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Hình ảnh và Video Offline sinh nhật lần 7
E ko nằm trong ban tổ chức, nhưng được nghe lén Big Grin từ những lần hợp mặt thảo luận đến thực tế tham gia buổi off thì phải nói không hề đơn giản để tạo ra một buổi off khá thành công như thế. Các bạn trong ban tổ chức đã rất vất vã từ khâu chuẩn bị, sắp xếp thời gian, tìm địa điểm, nghỉ ra các trò chơi, hệ thống âm thanh, quà tặng... rất nhiều việc. Nghe a Duy kể lại bác Quyết, Tép, Miu, Lê Hôn Xô, Ngọc .... đã hết mình như thế làm e cũng rất cảm động. Một lần nữa xin cảm ơn các bạn trong ban tổ chức đã tạo buổi off hoành tráng, một sân chơi rất hữu ích cho ae đam mê tiêu sáo. Smile
Buổi off thành công mỹ mãn, lần đầu tham gia offline nhưng phải nói e thấy không khí và tinh thần rất là " damsan" : D. Cảm ơn mọi người đã cho e say vào 1 không gian âm nhạc rất ấn tượng, đầy sắc màu.
Rứa chả thấy clip đâu vậy? BĐH ngâm dấm xem riêng ạ =.=
(06-30-2013, 10:11 PM)lonsualangxang Đã viết: Rứa chả thấy clip đâu vậy? BĐH ngâm dấm xem riêng ạ =.=

Trên facebook của mình lấy từ Youtube của Leehonso đã có được 1 tuần nay rồi. Còn trên này thì chờ ban biên tập làm cho đẹp rồi post sau.
Yahoo chat : duytantan
email : nguyentanduy@gmail.com
Face Book
Vâng, xin lỗi mọi người vì việc chậm đưa Video lên forum, tuy nhiên những ngày qua nếu ai vào kênh Leehonsoful của em trên youtube chắc đã xem được hết rồi, nay em xin post lại ở đây kèm thêm 1 chút bình loạn cho những ai không đi bữa Off đó nắm tình hình :

Trước giờ Off thì không hiểu vì sao các anh em đã tế tựu khá đông đủ, tính ra còn đến sớm hơn BQT đến cả 30 phút, đặc biệt là các bạn đến từ CLB ĐH Sư phạm kỹ thuật, điều này khiến BQT rất cảm kích và hơi thẹn 1 chút, hy vọng năm sau các anh em nhớ phát huy nhé, còn đây video đầu buổi off, mọi người hãy xem để thấy được độ nóng của buổi off nhé :

Để bắt đầu chương trình, Smod Nguyễn Quyết - đại diện cho thế lực đang lên ở Damsan - phát biểu đôi lời, cắt bánh và cùng BQT đàn sáo các loại tấu lên bài Happy Birthday :

Và rất nhanh chóng chương trình được bắt đầu bằng cây sáo lạ làm từ ống nước cong queo mà theo em phỏng vấn biết được thì cây sáo này do bác ChuyênKTS kỳ công chế tạo. Cây sáo kỳ lạ và bài diễn tấu mượt mà của thí sinh đến từ Vũng Tàu này đã mở màn cho cuộc đấu quyết liệt của 1 loạt các tác phẩm dự thi phía sau, có thể nói chương trình Off lần này thành công 1 phần vì có những bài dự thi rất hấp dẫn như vậy :

Để sôi nổi chương trình một bạn có nick là Boy đã xông pha lên dập liền một bài ruột của smod Nguyễn Quyết ( trong off lần này bác Quyết còn có vai trò là BGK cuộc thi cùng với 2 lão Phương tiêu kiềm và Duy rùa ) và bác Quyết cũng đã không ngần ngại dập lại bạn này bằng những lời nhận xét có cánh :

2 nam thí sinh đã tham gia và vẫn chưa thấy BGK hào hứng cho lắm, thử 1 bạn nữ xinh đẹp xem nào (chú thích thêm là bạn nữ xinh đẹp này tên Lan Anh, bạn nào có hâm mộ thì nhớ ghé CLB sáo của ĐH Công Nghiệp vào các buổi tối 2-4-6 nhé) :

Tuy nhiên đang giữa trưa mà bạn nữ Lan Anh lại chơi bài "Ánh Trăng Nói Hộ Lòng Em" cho nên thực tế có thể nói là....chắc phải đợi đến đêm thì BGK mới có thể hiểu được bạn ấy .....Không để vuột cơ hội, tức cảnh sinh tình bác SaoMuc đã lên ngay sân khấu ru ngủ tất cả mọi người bằng bài "Giấc mơ trưa" , tuy có 1 vài sơ suát lúc mở bài nhưng xét toàn diện thì bản thân em lại cảm thấy đây là tác phẩm thổi tuyệt nhất trong các bài dự thi, tiếng sáo mê hồn ngọt lịm của bác ấy còn khiến anh chàng chỉnh âm thanh của quán phải gật gù tấm tắc khen, thế nhưng.....học tài thi phận, chẳng hiểu vì sao mà tổng điểm của cả BGK và khán giả lại chẳng ủng hộ bác ấy tý nào, thật là đáng tiếc, thật là đáng tiếc.....haizzzz. Hẹn năm sau nhé bác saomuc, đừng bỏ cuộc :

.............(Còn tiếp)

Đẳng cấp là cái chi chi
Cũng chỉ một mớ tử thi bấy nhầy......

Zeroman Vo Quan
Để cạnh tranh "Giấc mơ trưa" của SaoMuc, bạn Hoàng Tú CLB ĐH Bách Khoa đã kéo 1 dàn nhac gồm Guitar và Trống Cazon tấu lên bản "Chỉ là giấc mơ" , có lẽ như là điềm báo trước, khả năng đoạt giải lần này của SáoMục chắc "Chỉ là giấc mơ" thôi, lần này BGK xếp chương trình thi cũng ác thiệt :

Nhằm hạ nhiệt cho các bạn thi đấu, cũng như để tăng thêm sự bình tĩnh vốn không có của các thí sinh còn lại, Mod forum đàn tranh Minh Nhật (lonsualangxang) với tác phẩm độc tấu Nhớ Quê đã làm chấn động quần hùng. Chỉ bằng vài động tác huơ tay phẩy gió nhẹ nhàng mà bạn Nhật đã vẽ nên 1 bức tranh đồng quê Việt Nam đẹp lung linh khiến mọi người cảm động sâu sắc, thay mặt BQT tôi cũng xin cảm ơn bạn một lần nữa vì tác phẩm rất hay ấy :

[Hình: 1043929_534023279966102_192271748_n.jpg]

Nối mạch cảm xúc quê hương, bạn Hoàng-Đông Tà (HUI) với phần trình diễn "Hương Tóc Mạ Non" cũng làm say ngất lòng người. Tuy nhiên có vẻ BGK hơi quá khắt khe với bạn ấy rồi, tình hình là HUI năm nay có huông hay sao ấy nhỉ mà bị BGK dìm hàng quá, không có thành viên nào đoạt được giải, khác với mọi năm là lũ lượt khuân giải về, he he he (tui cũng thấy vui trong lòng 1 chút....) :

.............(Còn tiếp)
Đẳng cấp là cái chi chi

Zeroman Vo Quan
"vui trong lòng 1 chút..." @@!
Ngoài những tiết mục trình diễn đã dẫn dặt mọi người đi từ cảm xúc này đến cảm xúc khác, có thể nói thành công lần này của buổi Off còn nằm ở trò chơi thi đấu thổi sáo 3 người.

Có thể nói rằng trò chơi này là 1 trò rất khó vì thổi sáo bằng 2 người còn ít thấy mà đằng này là thổi đến 3 người, độ khó gấp bội, hơn nữa 3 người này là chọn lựa ngẫu nhiên từ những bạn xung phong, không quen không biết, vậy mà chỉ 20 phút gặp nhau, các bạn đã làm rất tốt các khâu chọn bài, phân công người thổi người bấm, giữ nhịp. Vâng, có thể nói là các bạn quá tuyệt vời. Để nói thêm cho mọi người hiểu là trước khi buổi Off diễn ra, BQT gồm tôi, anh rùa và smod Quyết có thử chụm đầu vào làm thử mà không ra cái hồn gì cả ( tui nghĩ 3 đứa tui công lực cũng không đến nỗi nào, vậy mà......) nên khi đưa ra trò chơi, tụi tui cũng run lắm, sợ anh em bế tắc, thế nhưng thực tế đã cho thấy là với 20 phút chuẩn bị ngắn ngủi, các bạn đã làm quá tốt. Nói như kiểu của anh Duy trong video thì bọn tui ra đường chắc phải kiếm thêm cái mặt nạ chống nhục quá.....hi hi hi

Trong quá trình trò chơi diễn ra, các bạn có thể thấy là đội do Saomuc dẫn đầu đã chơi bài Nữ Nhi Tình hay hơn so với đội của Độc Cô Tử chơi bản Thần Thoại. Đơn giản là vì ngoài việc kết hợp nhịp nhàng, bác SaoMuc còn rất thông minh khi nghĩ ra cách phất tay để giữ nhịp cho toàn đội nên bài nghe đều đặn hơn của đội Độc Cô. Đáng lý là chỉ có đội thắng mới được quà, nhưng do sự xuất sắc của cả 2 đội mà năm nay BGK đã rộng tay trao luôn phần thưởng là 3 cây sáo của chú Bôn cho đội thua cuộc ( đội Độc Cô Tử )

Sau đây là video ghi lại khoảnh khắc thú vị ấy, anh em xem nhé :

.............(Còn tiếp)
Đẳng cấp là cái chi chi

Zeroman Vo Quan
Từ sự hào hứng của các tiết mục góp vui và trò chơi, các bạn tham dự phần thi phía sau đã có được sự bình tĩnh và tự tin cao hơn, có lẽ vì thế mà 3 tiết mục đoạt giải đều xuất hiện sau trò chơi thổi sáo 3 người ( nếu tui nhớ không nhầm là vậy ), có lẽ năm sau ban tổ chức sẽ cho bốc thăm các tiết mục thi để tránh tình trạng “dĩ dật đãi lao” này. Và đây, bản nhạc hoa đẫm lệ "Kiếm Hiệp Tình" đã đem laị cho bạn Trương Công Thuật giải 3 chung cuộc, hãy cùng thưởng thức tiếng sáo ngọt ngào của bạn ấy nhé :

Kiếm hiệp tình.......lại 1 bản nhạc Hoa.....!? Có lẽ không vừa lòng với điều này Ngọc JingJu của CLB sáo trúc Bách Khoa đã lên sân khấu làm liền 1 lèo 2 bài dân ca trữ tình của miền nam : Lý Mỹ Hưng và Lý Qua Cầu. Tiếng đàn ghita phím lõm nỉ non đã làm nức lòng giám Khảo Duy Rùa, trong video các bạn sẽ thấy, anh ấy đứng dậy thốt lên : "Đây mới là nhạc cụ dân tộc"......Vâng có lẽ chơi Guzheng nhiều quá nên anh ấy mới nức nở nhớ quê hương đến thế......Có lẽ vì cảm xúc cao độ mà Jingju đã đem lại cho BGK và khán giả nên bạn đã giành được giải nhất chung cuộc

Vâng, lại 1 tác phẩm nhạc dân tộc nữa, độc tấu đàn tranh "Tình Thắm Duyên Quê" của anh Hoàng Trong Pho, có thể nói là ít khi nào mà damsan lại bội thu các tác phẩm nhạc dân tộc dự thi như lần này . Anh Pho có thể nói là ngón đàn chưa thể bằng Mod Minh Nhật được, nhưng sự dũng cảm hợp tấu với đàn Guitar ( cũng là 1 nhạc cụ bộ dây) đã khiến BGK và khán giả thán ph, vì chưa từng ráp qua với Guitar từ trước (anh Pho định chỉ độc tấu mỗi đàn tranh thôi ) nên mọi người có thể thấy phần thi này anh ấy hơi bị lạc nhịp 1 chút. Nhưng không sao... chơi đàn tranh, chừng đó đủ nói lên sự "độc" so với tiêu sáo đó giờ đã quá nhiều trong đamsan rồi......nên anh có quyền và thực tế là đã lụm luôn giải 2 của buổi Off, mọi người hãy thưởng thức cái "Duyên Quê" này nhé :

Đẳng cấp là cái chi chi

Zeroman Vo Quan
Vâng, điều đáng tiếc cho tiết mục của bạn saomuc, chúng tôi đã chấm điểm rất cao cho bạn ấy,bạn ấy xứng đáng được như vậy, tôi từng đùa rằng tôi mơ thành chú tiểu ngủ trưa trong chùa và có một nàng mặc yếm đỏ xinh tươi tới đùa vui cùng tôi, khiến tôi muốn phá giới để bước vào cõi thần tiên mơ mộng cùng người đẹp, và may thay khi tối sắp buông thả thì tiếng nhạc vừa dứt giúp tôi tỉnh mộng của một trưa hè nắng cháy. Tiếng sáo có một ma lực như thế đấy các bạn à, nhưng dù sao cũng không thắng nổi quyền lực khủng khiếp của khán giả,chúng tôi đã trao quyền cho các bạn một nửa và các bạn đã sử dụng quyền lực một cách tối đa nhất để bình chọn cho gà nhà, người quen của mình, thế nên mới biết rằng một tập thể tuy không có cá nhân xuất sắc nhưng biết đoàn kết thì lại có sức mạnh vượt bật thắng thế tuyệt đối một cá nhân cao cường, thế này gọi là loạn quyền đánh chết sư phụ già, hoặc là mãnh hổ nan địch quần hồ.Smile)))

Nói thế để các bạn biết rằng trong một cuộc chơi luôn có nhiều điều bất ngờ và thú vị, bởi chính như thế chúng ta mới thoát khỏi một lối mòn, các bạn may mắn đoạt được giải nhất thì cũng sẽ tự ý thức dc rằng mình còn khiếm khuyết chỗ nào để làm sao cho xứng với giải ấy, các bạn ko may mắn thì cũng sẽ vui cười vì thực sự đã đem đam mê nhiệt huyết của mình góp phần làm nên cuộc vui có ý nghĩa, và tiếng sáo tiếng đàn của các bạn thực sự đem đến cho mọi người những phút giât thật tuyệt vời...

A Men Đà PhậtAngel

Có thể liên quan đến chủ đề...
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Cập nhật tính năng của diễn đàn traudat 0 7,753 08-14-2014, 09:28 AM
Bài mới nhất: traudat
  Sinh nhật ĐamSan.net lần 8 và Vòng chung kết hội thi tiêu sáo mở rộng ! BaGaiLeeLỳ 28 56,509 07-10-2014, 10:31 PM
Bài mới nhất: BaGaiLeeLỳ
  Miền Nam Offline Tất Niên Cuối Năm nhoc_style 105 213,150 03-25-2013, 07:48 PM
Bài mới nhất: cuonglong
  Offline sinh nhật Damsan lần 6 admina 92 190,953 07-21-2012, 02:07 AM
Bài mới nhất: BaGaiLeeLỳ
  Một số hình anh Sinh Nhật Damsan.net lần 6 thienthuymoc 3 13,131 06-30-2012, 11:36 PM
Bài mới nhất: Tài Robert
Photo CUỘC THI ẢNH MỪNG SINH NHẬT DAMSAN.NET LẦN THỨ 6 admina 23 58,998 06-28-2012, 12:15 PM
Bài mới nhất: duc212472
  Topic Đăng Kí Tiết Mục Tham Gia BIểu Diễn Hôm Sinh Nhật DamSan Miền Nam nhoc_style 49 102,718 06-23-2012, 06:13 AM
Bài mới nhất: my life

Di chuyển nhanh:

Những người đang xem chủ đề này: 3 khách