Ru lại câu hò Sáo C
Xin chào quý khách! Đăng nhập Đăng kí

Đam San.net -Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Đánh giá chủ đề:
  • 1 Votes - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Ru lại câu hò Sáo C
(08-11-2012, 11:13 AM)Ask.Hao Đã viết: quá hay ^^! tiếng sáo tha thiết nhưng hình như e cảm thấy nó chưa được sâu lắm @@ hic

Cám ơn bạn, mình qua tập sáo chưa được nửa năm . Mình còn sẽ cố găng thêm ......Cám ơn bạn góp ý nhé .
Bạn hamdzui có thổi sai một note ở tất cả các đoạn A trong bài mà mình nghĩ là note căn bản. Vì bạn thổi sai note đó làm nó không ăn nhập với phần hòa âm trong nhạc nền nên nghe rất...khó chịu Undecided. Và thay vì chỉ cho bạn note sai đó thì mình để cho bạn nghe chính tác giả bài này (Vũ Quốc Việt) thể hiện. Bạn thử nghe kĩ và tìm ra note sai đó nhé. Thân!

Không ngờ bài này phối khí theo guitar kiểu này hay tuyệt, phong cách khác lạ, nghe đã lắm, ai bảo nhạc này sến nào
A Men Đà PhậtAngel
(08-11-2012, 06:18 PM)jibber0403 Đã viết: Bạn hamdzui có thổi sai một note ở tất cả các đoạn A trong bài mà mình nghĩ là note căn bản. Vì bạn thổi sai note đó làm nó không ăn nhập với phần hòa âm trong nhạc nền nên nghe rất...khó chịu Undecided. Và thay vì chỉ cho bạn note sai đó thì mình để cho bạn nghe chính tác giả bài này (Vũ Quốc Việt) thể hiện. Bạn thử nghe kĩ và tìm ra note sai đó nhé. Thân!

Đâu có sai một note đâu, mà sai cả một đống note luôn ...Tongue Cám ơn bạn và trân trọng xin lỗi ca nhạc sĩ Vũ Quốc Việt ....
Cảm ơn bác hamzui123 đã cho mình nghe một bài sáo hay, một lời tâm sự của người con xa quê, đầy kỉ niệm và cảm xúc, tuy có đôi chỗ mình thấy còn hụt hẫng tí. Có một số chỗ mình thấy bạn nên thổi chậm và rung sâu thì sẽ tuyệt vời ( từ trong ngoặc):
Buồn thương chiếc (áo) năm nào rách đôi (bờ) vai
Chị Hai cứ (ngóng) trông hoài bóng con (đò) xưa
Biết người (xưa) kia giờ (sang sông)
Biết người ra đi mà vẫn (mong)
Nhung nhớ đêm dài tóc chị giờ như đã phai.
Đây là ít cảm nhận của mình. Hì hì
P/s: Bác thử nghe bài Ru Lại Câu Hò của Phi Nhung, Tường Nguyên xem.
Meet you is my fate!!!
(08-14-2012, 09:40 AM)kutanhhinh Đã viết: Cảm ơn bác hamzui123 đã cho mình nghe một bài sáo hay, một lời tâm sự của người con xa quê, đầy kỉ niệm và cảm xúc, tuy có đôi chỗ mình thấy còn hụt hẫng tí. Có một số chỗ mình thấy bạn nên thổi chậm và rung sâu thì sẽ tuyệt vời ( từ trong ngoặc):
Buồn thương chiếc (áo) năm nào rách đôi (bờ) vai
Chị Hai cứ (ngóng) trông hoài bóng con (đò) xưa
Biết người (xưa) kia giờ (sang sông)
Biết người ra đi mà vẫn (mong)
Nhung nhớ đêm dài tóc chị giờ như đã phai.
Đây là ít cảm nhận của mình. Hì hì
P/s: Bác thử nghe bài Ru Lại Câu Hò của Phi Nhung, Tường Nguyên xem.

A ha .. Bạn hiền , mấy tuần nay đi đâu dzậy, chắc lo ẩn cư luyện công để chuẩn bị ra quân đánh lớn đây.... Lần này chuẩn bị cho ra lò tác phẩm nào đây ... Mình đang chờ đấy ... Ummmm .. mình sẽ tập lại bài này theo hướng dẫn góp ý của bạn ... Thanks .
Bác mới tập nửa năm sao? Hơn em mấy năm rồi, hí hí
mà bác chơi sáo 6 lỗ hay 10 lỗ thế?
(08-16-2012, 09:55 PM)mrbekei Đã viết: Bác mới tập nửa năm sao? Hơn em mấy năm rồi, hí hí
mà bác chơi sáo 6 lỗ hay 10 lỗ thế?

Hi, chào bạn, mình chơi sáo ..... 8 lổ bạn à ...Hân hạnh được làm quen . Chúc dzui hén .
cho mình note hoặc shet bài này dc không ah! thích nhất nghe bà chị hát bài này! mổi lần nghe lại thấy thương bà chị! ai dúp e cảm âm hoặc cho e shet cũng dc! e cám ơn cả nhà!
(08-17-2012, 09:59 AM)coicot2412 Đã viết: cho mình note hoặc shet bài này dc không ah! thích nhất nghe bà chị hát bài này! mổi lần nghe lại thấy thương bà chị! ai dúp e cảm âm hoặc cho e shet cũng dc! e cám ơn cả nhà!

Bạn vào chuyên đề THỨ TỰ BẢN NHẠC kiếm vần R . Mr. Jibber có post sheet nhạc bài này đó bạn . Chúc dzui hén .

Di chuyển nhanh:

Những người đang xem chủ đề này: 1 khách