cho mình hỏi về đàn bầu
Xin chào quý khách! Đăng nhập Đăng kí

Đam San.net -Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
cho mình hỏi về đàn bầu
Wink 
mình tính mua 1 cây đàn bầu về tập chơi, nhưng khi tìm hiểu mình thấy đàn phải cấm dây khuếch đại âm thanh vào ampli và loa, vậy lỡ cúp điện thì sao ???
vậy khác nào ghita điện, tìm hiểu nhạc dân tộc vì nó hay, thế mà có phần điện đuốc vào thấy sao nản quá.Sad
(04-21-2012, 02:23 AM)phithanvu Đã viết: mình tính mua 1 cây đàn bầu về tập chơi, nhưng khi tìm hiểu mình thấy đàn phải cấm dây khuếch đại âm thanh vào ampli và loa, vậy lỡ cúp điện thì sao ???
vậy khác nào ghita điện, tìm hiểu nhạc dân tộc vì nó hay, thế mà có phần điện đuốc vào thấy sao nản quá.Sad

Đàn bầu bây giờ đa phần là đàn bầu điện không hà bạn ơi, nếu bạn không xài điện thì đàn vẫn phát ra tiếng bình thường nhưng âm thanh nhỏ chỉ vừa đủ cho người đánh nghe thôi. Vì vậy nếu bạn mua với ý định tập chơi thì cũng ổn mà vì mới tập mà cắm vào loa thì hàng xóm sẽ ném đá là cái chắc luôn Big Grin.
Nếu bạn sợ mất điện thì mua lấy cái lưu điện mà chơi,hoặc là chơi em nó qua hệ thống ampli Chạy = ắc quy cho nó lành ,thì khỏi phải nản,chơi văn hoá nghệ thuật mà ko nhiệt tình thì hỏi ai đây./.
(04-21-2012, 08:53 AM)wanabe00 Đã viết:
(04-21-2012, 02:23 AM)phithanvu Đã viết: mình tính mua 1 cây đàn bầu về tập chơi, nhưng khi tìm hiểu mình thấy đàn phải cấm dây khuếch đại âm thanh vào ampli và loa, vậy lỡ cúp điện thì sao ???

Đàn bầu bây giờ đa phần là đàn bầu điện không hà bạn ơi, nếu bạn không xài điện thì đàn vẫn phát ra tiếng bình thường nhưng âm thanh nhỏ chỉ vừa đủ cho người đánh nghe thôi. Vì vậy nếu bạn mua với ý định tập chơi thì cũng ổn mà vì mới tập mà cắm vào loa thì hàng xóm sẽ ném đá là cái chắc luôn Big Grin.

hàng xóm ném đá là cái chắc luôn,nhưng đã đam mê thì phải xả thân,liều mình thôi..hihiSmileSmile
hì hì, nói nghe cũng có lí, tại cứ tưởng đàn bầu là nhạc cụ dân tộc mà cắm điện đuốc vào dây nhợ lung tung hok thích, mà có khi mới tập mà ko cấm điện vào củng hay, chỉ sợ hàng xóm ko ném đá mà lấy dao qua chẻ đôi cây đàn thì chết luôn
Thank các bạn đã góp ý cho mình, bây h thì vững tin mà mua đàn học rùi, thank mọi người nha
tôi là người không được học đàn bầu nhưng cũng chơi đàn ccuwowcj khoảng hon chục năm và cũng đã chế tác được mâý cái.
tôi nghĩ bạn mua 1 cây đàn bầu điện thì vẫn có thể sử dụng nguồn điện một chiều được mà.
với lại khi mất điện thì chắc nên nghỉ, chứ hơi đâu đi chơi dàn nữa
Mấy bạn nói vậy vẫn chưa đúng, bữa nay đàn bầu người ta bên ngoài tòan xài pin là chính bạn ạ, mua 6 cục pin con thỏ lọai lớn là xài đủ 1 tháng, còn nếu xài pin Toshiba thì xài nguyên nửa năm Smile)!
có pin luôn,dùng loai thùng hay .

Di chuyển nhanh:

Những người đang xem chủ đề này: 1 khách