cách phá và sửa + độ 1 cây violin theo kiểu thô thiển
Xin chào quý khách! Đăng nhập Đăng kí

Đam San.net -Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
cách phá và sửa + độ 1 cây violin theo kiểu thô thiển
Uhm, có lẽ không cần dông dài hay dẫn dắt câu truyện. Có thể tóm lược cái topic này : "hiếp dâm nhạc cụ". Hy vọng giúp ích được đôi chút gì đó cho con người các bạn. Máy quay là đồ mượn, mình không biết chỉnh khi quay nên chất lượng khác nhau tùy clip.

Thêm 1 điều nữa là, để quay được cái clip này tung lên mạng, mình đã phải hy sinh cao cả vì nghệ thuật: chấp nhận đánh đổi trinh tiết 1 em violin. Nên những bạn con người có suy nghĩ nhị nguyên có thể không đọc tiếp topic. Hãy coi đây là topic nhảm mà bỏ qua. Vì sao thì cứ coi tiếp sẽ rõ.

Mong các bạn lượng thứ bỏ qua=.=

Chân thành cảm ơn tất cả các bạn.

============================

1. Giới thiệu cây đàn sau khi làm cái chuyện @*&^*&* hoặc theo cách nói của các bạn : đập phủ đầu dằn mặt để đe dọa, nhằm đạt được mục đích mong muốn.

Hiện trạng trước khi chắp vá cho em nó:

_ Vỡ nát top plate vì ngựa dập vào top plate. Nặng nhất là phần giữa. Dập nát phần gỗ dưới.

_ Back plate bị sound post dộng xuống, làm nứt kéo dài từ "nose" (upper block) đến gần lower block.

Neck gãy rời , bẻ hẳn nose vì bị "một lực bí ẩn từ mông" đè vào cuối fingerboard, gần sát ngựa .

2. Lột quần áo em nó, ngay tại hiện trường:

_ Yêu cầu:
+ Dao gọt hoa quả, hoặc bất kì danh từ định danh nào dùng để biểu thị 1 dụng cụ có lưỡi sắc, mỏng.
+ 1 ít nước nóng (nấu sôi để diệt khuẩn, thực hiện đúng an toàn vệ sinh phòng dịch).
+ Một chỗ ngồi thật thoải mái trong không khí trong lành nhất mà bạn có thể tìm thấy trên thế giới ( tâm có thoải mái thì làm việc mới hiệu quả).

+ Dùng dụng cụ nhúng vào nước nóng, khi bắt đầu cần nhẹ nhàng tìm điểm sơ hở, lách vào. Sau đó tấn công đột ngột, dồn dập, nhưng nhớ phải lột cẩn thận, trách quá tay mà để lại hậu quả. Thỉnh thoảng bôi trơn dụng cụ bằng nước nóng. Phải chú ý 2 điểm khó tấn công nhất là upper block và lower block. Có thành công hay không chính là ở 2 điểm đó. Sau khi vần vũ chán chê thì ném em nó vào thau để xử lý sau.

+ Ở gần cuối clip, các bạn nhớ để ý điểm G của em nó nhé. Chính là cái lỗ mình chỉ đấy. Điểm này là điểm bị hư tổn khi cây soundpost xộc thẳng vào khi mình bạo hành em nó lần đầu tiên (phá zin). Và 1 vài điểm phụ gây kích thích của em nó bị rách (gần upper block). Chính vì vậy ở 2 clip sau, mình sẽ trình bày tiếp cách vá zin cho em nó.

3. Vá zin, chịu trách nhiệm trước tòa án lương tâm:

Yêu cầu:

+ Keo sữa ATM Latex (gốc mủ) (mình chiết ra chai nhỏ để dễ bắn (xịt)), hoặc keo AB (không khuyến khích). Vì keo sữa thứ nhất là màu trắng đục, trắng sữa, tên nghe hay, mà mùi cũng thích. Khi đông cứng vẫn còn chút gì đó dinh dính dai dai, tăng cơ tính cho các nội quan. Đồng thời khi muốn phá zin ra tìm hiểu tiếp, chỉ cần bôi trơn bằng nước nóng. Keo AB thì cứng là cứng ngắc, dòn. Khi cần phá zin phải bôi trơn bằng ceton khá vất vả và tốn kém, đôi khi không hiệu quả. Hoặc phải thiêu sống em nó, rất ác.

+ Cảo, bulon đinh tán dài (vì không có cảo dài).

Ngay từ bước này, bạn có thể tút tát đồ chơi cho em nó để sau này khi chơi nó "sướng hơn, nhiều đê mê khoái lạc hơn". Vd có thể biến em nó thành balsa violin hay cross balsa violin hay .... vẹo violin gì gì đó miễn là bạn nghĩ ra được.

+ 1 hợp chất nhờn nhờn màu trắng trong có hơi chút đục đục, dùng để bôi trơn và tróc đi 1 chút bên ngoài quanh các vết thương của em nó. Mình gọi hợp chất này là Hudson. Nó rất là độc hại, bắn vào mắt là mù, bắn vào da là nóng rát, bắn vào.... là mình không biết. Nhưng bắn vào chỗ đó là bác sĩ bảo phải ..... Nên khi thực hiện thao tác này, tốt nhất bạn nên mang bao bảo vệ, để trách các bệnh viêm nhiễm sau này.

+ Riêng khi vá zin điểm G, bạn có thể tận dụng ngay những gì đã "bào" trước đó, và dùng keo 502 thần thánh để vá.

bonus: cross balsa violin là dạng thô thiển nhất. Mục đích tạo ra nó là để gia cố những cơ quan đã rệu rã của em nó sau khi bị bạo hành. Và điều đặc biệt nhất là, kết cấu này cho phép bạn có thể làm giảm rung động top plate của em nó, trong trường hợp em nó là 1 nhỏ đỏng đảnh thích kêu ré (bịt bớt miệng em nó lại, cho tiếng em nó thanh hơn, trầm hơn nhưng không đanh đúa). Đồng thời tăng thêm độ "bào" em nó mà không sợ em nó bị sập đột ngột khi đang "chơi với cường độ mạnh".

................. xin phép update topic sau, hiện tại mình đang cho em nó nghỉ ngơi sau 1 ngày dài bạo hành. Mình sẽ trở lại trong ngày mai, nếu điều kiện cho phép, và không công an tạm giam để điều tra.

=========================
tập thổi sáo cho bằng con người

Các bài viết trong chủ đề này
cách phá và sửa + độ 1 cây violin theo kiểu thô thiển - bởi leisys ayu - 05-13-2013, 09:12 PM

Có thể liên quan đến chủ đề...
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Hỏi cách làm tiêu nguyenthaihahp89 37 115,025 05-30-2016, 11:01 AM
Bài mới nhất: BaGaiLeeLỳ
  Các bác thông nòng và làm sạch lòng trong kiểu gi??? persephone 26 58,886 02-03-2015, 02:09 PM
Bài mới nhất: lehuuhung
  hỏi cách làm sáo fa trầm!! skendynguyen 9 17,819 11-07-2014, 08:14 PM
Bài mới nhất: Draizer
Music hỏi về cách làm tiêu nhựa phong_mj 11 38,442 07-28-2014, 10:28 AM
Bài mới nhất: heroken
  Cách bọc inox cho sáo nứa bằng hình ảnh: Tài Robert 1 6,924 07-28-2014, 03:28 AM
Bài mới nhất: David Dang
  Thắc mắc về cách khoét sáo nhựa dungkhac1308 2 8,751 05-20-2014, 08:27 AM
Bài mới nhất: BaGaiLeeLỳ
  hỏi cách làm sáo sol trầm vantuantn90 3 11,386 02-16-2014, 03:37 PM
Bài mới nhất: lelongts
  [Hỏi] Cách xử lý trúc trước khi làm sáo như thế nào huueadar 7 19,008 01-17-2013, 10:46 PM
Bài mới nhất: persephone
  các tiền bối cho em hỏi chút về cách lam tiêu với stream 2 7,353 01-14-2013, 07:40 PM
Bài mới nhất: bantotvp
  [hỏi] cách làm sáo bằng ống nhựa ( nhà nghèo, không có tuner E, không máy tính) buitrungthien 15 52,765 11-27-2012, 03:03 AM
Bài mới nhất: dhnguyen89

Di chuyển nhanh:

Những người đang xem chủ đề này: 1 khách