Làm cái clip kỷ niệm 10 năm chơi tiêu sáo nhé pà con :
Xin chào quý khách! Đăng nhập Đăng kí

Đam San.net -Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Đánh giá chủ đề:
  • 1 Votes - 1 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Làm cái clip kỷ niệm 10 năm chơi tiêu sáo nhé pà con :

Khửa khửa khửa !!!

Đẳng cấp là cái chi chi
Cũng chỉ một mớ tử thi bấy nhầy......

Zeroman Vo Quan
Tongue 
Xem hay phết. Vợ chồng tớ cùng nằm xem mà không thể nhịn được cười. Nhất là đoạn bạn Sơn chụp cái quần lên đầu ! Thuần thục chính xác và quá tuyệt. Vợ tớ nhéo tai tớ nói: "người ta thế chứ, anh thì…" Khửa khửa khửa.
Tớ cũng muốn làm 1 cái clip kỷ niệm 2 năm chơi tiêu sáo như thế. 2 vợ chồng họp bàn nhau mãi rồi cuối cùng đi đến thống nhất làm 1 clip. Dự kiến thế này:
Vào 1 ngày giỗ cụ trong năm tớ sẽ tập hợp các thành viên: Ông nội, bà nội, ông ngoại, bà ngoại,. bố đẻ, mẹ vợ, vợ, con, anh chị em ruột, anh chị em vợ của 2 vợ chồng lại. Chuẩn bị trang phục và các nhạc nền phù hợp cho họ cùng đứng sau làm nền vỗ tay hoặc múa phụ họa thì clip rất là ý nghĩa. Vợ tớ làm đạo diễn vũ đạo cho họ thì tuyệt cú mèo. khửa khửa khửa.
1. Ông nội và bà ngoại của tớ đứng sau cùng bên phải: ông khăn đóng áo dài, bà áo tứ thân, nón quai thao: múa bài Còn duyên ( Dân ca quan họ Bắc Ninh) Khửa khửa khửa.
2. Ông ngoại và bà nội  của tớ đứng sau cùng bên trái: ông ngoại mặc comle đeo calavat giày đen, kính lão, bà nội mặc 2 mảnh đồ bơi múa cột INOX bài Rap  Vợ người ta. Khửa khửa khửa.
3. Kế hàng trên là nhóm anh chị em ruột, anh chị em vợ: Nam thì quần soóc, áo phông xanh, nữ thì mặc bikin: Múa bài Trái đất này là của chúng mình. Khửa khửa khửa. (Nhóm này phải tập lâu nhất) Khửa khửa khửa.
4. Kế hàng trên là bố đẻ của tớ và mẹ vợ của tớ: bố đẻ thì hùng dũng cởi trần, mặc quần soóc, mẹ vợ tớ thì mặc áo bà ba, quấn khăn rằn, thật e lệ dịu dàng múa bài Anh muốn sống bên em trọn đời. Khửa khửa khửa.
(Mẹ đẻ tớ đã chết và bố vợ tớ ốm nặng nên thôi không tham gia clip)
 5. Kế đó là vợ tớ: mặc áo dài (không mặc quần) đứng làm MC giới thiệu. Tớ thiết kế 1 cái quạt thốc từ dưới lên trên nữa, cho nó đẹp lung linh. Khửa khửa khửa.
6. Kế đó là con tớ: cởi truồng, chạy qua chạy lại trước camera và solo bài Duyên phận. Khửa khửa khửa.
7. Cuối cùng là tớ: Đứng thổi 1 bài tiêu.
Khửa khửa khửa…. .
Anh chị em thấy ý tưởng của vợ chồng tớ vui không ? Vợ chồng tớ ấp ủ mãi cái ý tưởng này đấy. 
Mong bạn Lê Hồng Sơn và anh chị em đóng góp thêm cho clip sinh động. Khửa khửa khửa !!!  
Muốn tìm hiểu về các nhạc cụ dân tộc
Hiến pháp cao độ nốt nhạc: http://www.mediafire.com/?svnjfvna7w3m4wj
Mắc cười thiệt. Hahaha.
Thanks bác.
Nhiều đoạn bạn Sơn diễn rất sâu:

0:15 Đang thổi thì chợt nhớ ra gì đó, ngửa mặt lên trời thở 1 phát rồi nghẹo đầu qua 1 bên như chết rồi.
0:23 Chợt tỉnh dậy tay bạn Sơn để thế bắt ấn theo lục khổng tiêu chỉ pháp biểu.
0:41 Ơ rê ka ! Tìm ra rồi, 2 tay xòe theo thế hái hoa bắt bướm, miệng há to, quai hàm giật giật, quẳng cây tiêu qua 1 bên.
0:44 Tìm gì đó ở ngăn số 3, loay hoay mãi mà không thấy và đã tìm thấy ở ngăn số 2. (Góp ý với diễn viên là đoạn này diễn chưa được sâu nhé, nét mặt phải băn khoăn ngơ ngác, tìm kiếm bấn loạn lên 1 chút nữa).  
1:09 Không rõ ai lại thò tay đóng cánh cửa làm hỏng mất cảnh quay đang đẹp. Xem đến đây bực cả mình, rõ là dân nghiệp dư, nhàm chán quá. Lẽ ra để diễn viên tự sự 1 mình trong phòng, tự nhiên có 1 bàn tay thò vào đóng cánh cửa. Xem chỉ muốn đập vào mặt cho (ông, bà, cô, chú, em) ấy một phát. Bạn Lê Hồng Sơn đang diễn hay thì tự nhiên thò tay vào làm chi ? phá hả ?Thật là điên tiết.
1: 12 đến hết: Căn phòng tràn ngập những âm thanh sôi nổi hùng tráng hào hùng, với làn hơi bứt phá khỏe mãnh liệt Lê Hồng Sơn đã chinh phục người nghe bằng những kỹ thuật riêng biệt, công phu luyện tập, rung hơi, kỹ thuật lưỡi, kỹ thuật thu tỏa, các kỹ thuật là không phải nghệ sĩ chơi tiêu sáo nào cũng chinh phục được. 

Nghe những nốt nhạc nhanh dồn dập sôi nổi, tươi vui, nhìn ngón tay lướt trên thân tiêu lanh gọn điêu luyện thuần thục chúng ta càng thêm cảm phục một nhân tài đất Việt. Xem hết clip chúng ta mơi nhận ra một tài năng tỏa sáng, một ngọn lửa đam mê nhiệt huyết trong Lê Hồng Sơn - Một con người nghệ sĩ mà tất cả chúng ta rất khâm phục và học hỏi.
Sao mà mong cái video clip của bác Lehuuhung quá xá. Đọc cái dự kiến mấy lần mà vẫn không nhịn được cười. Khừa khừa khừa.
Bác Lehuuhung, mục số 7 bác sẽ thổi 1 bài tiêu, nhưng không biết là bài gì nh?. Khửa khửa khửa.
Em nghĩ sau khi bác thổi xong bài tiêu rồi thì tất cả mọi người sẽ hợp tấu chung 1 bản để kết thúc chương trình. Đây là mục số 8. Khửa khửa khửa.
@David Dang: Tuyên truyền, giáo dục, thuyết phục, quán triệt mãi mọi người mới đồng ý đấy. Bọn mình đang tập rồi nhé. Khửa khửa khửa ...
ở Damsan.net mình luôn sống, chiến đấu, lao động, học tập, theo tư tưởng đạo đức và phong cách của Admin Lê Hồng Sơn mà. Bạn yên trí, tớ phải tự học tập, nói và làm theo tấm gương của Admin Lê Hồng Sơn. Khửa khửa khửa khửa... phải nói đi đôi với làm chứ. Khửa !
Tất cả cũng chỉ để vui vẻ ở cõi tạm này thôi mà anh Hùng ơi, đại ca cứ mạnh dạn làm clip đi, mưu sự tại nhân, thành sự tại thiên mà anh !!!
Đẳng cấp là cái chi chi
Cũng chỉ một mớ tử thi bấy nhầy......

Zeroman Vo Quan
Xen clip của Sơn solo rất vui mà, có gì ghê gớm đâu. Bạn Sơn thanh minh làm chi cho nhọc. Mong diễn đàn Damsan.net có nhiều clip như thế này cho anh em học tập.

Có thể liên quan đến chủ đề...
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Cây Tiêu lạ mắt. wait93 13 13,012 06-30-2017, 04:14 PM
Bài mới nhất: lehuuhung
  Cần thông não về tiêu 10 lỗ, 11 lỗ, và 12 lỗ nguoiban00 3 2,538 06-28-2017, 12:53 PM
  Làm khớp nối cho tiêu sáo có những lợi ích gì !? BaGaiLeeLỳ 6 1,641 06-20-2017, 11:24 AM
Wink Hỏi đáp dành cho người mới tập tiêu saotruc 153 75,930 03-16-2017, 09:32 AM
Bài mới nhất: BaGaiLeeLỳ
  Tổng hợp những video clip dự thi năm 2016 - bảng tiêu BaGaiLeeLỳ 7 2,046 06-16-2016, 12:09 AM
  Phương thức luyện cầm, giữ tiêu để sau này dễ chạy ngón BaGaiLeeLỳ 3 3,780 10-11-2015, 07:02 PM
Bài mới nhất: vinhnguyen
  Đầu năm mở hàng 1 bài tiêu nhé bà con ! BaGaiLeeLỳ 2 1,751 02-24-2015, 08:59 AM
  Có Một Thứ Tình Yêu Gọi Là Chia Tay / 有一種愛叫做放手 ( Tiêu ) BaGaiLeeLỳ 3 2,118 02-17-2015, 08:00 AM
Bài mới nhất: nguoiban00
  giúp đỡ mua tiêu tuanerhu 1 1,546 12-30-2014, 11:04 PM
  Xin hỏi về cây tiêu của bác Lee David Dang 5 2,927 09-04-2014, 10:45 PM

Di chuyển nhanh:

Những người đang xem chủ đề này: 1 khách