[Event] - CLB Sáo trúc ĐHBK TPHCM
Xin chào quý khách! Đăng nhập Đăng kí

Đam San.net -Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Event] - CLB Sáo trúc ĐHBK TPHCM
Bài dự thi số 1
MS BK01

[Giáng Sinh Ấm Áp] - Gom yêu thương sưởi ấm lòng nhau - Trần Kim Bảo

Mùa Đông đến, mỗi chúng ta đều có những cảm nhận riêng. Ấm áp, giá lạnh, hạnh phúc hay lẽ loi…. Riêng anh, mùa Đông này khiến anh thêm yêu cuộc sống, học hành, và làm việc hăng say hơn, bởi mùa Đông này chính là mùa cho những đợi chờ và hy vọng với anh, một tình yêu tuy xa mà lại gần trong những nỗi nhớ, những yêu thương, ấm áp nhưng chưa một lần trọn vẹn.
Thấm thoát, thế mà đã nữa năm rồi em nhỉ, Đông đến rồi đó em à ! Em cứng đầu, cứng cổ…nhất quyết để tay mình đơn côi lạnh giá chứ không chịu mượn hơi ấm từ tay anh. Em còn ngây thơ, trẻ con hay chững chạc, “ người lớn” rồi nhỉ? Ừ thì em hồn nhiên lắm, cứ để tay anh lạnh thế này. Ừ thì em nhẹ nhàng lắm, cứ như nàng xuân ấm áp vậy đó. Thế nhưng đông lạnh lắm em à….Tongue Em phải cần một bàn tay thôi. Big Grin Ừ thì anh cảm ơn em đã để anh tìm thấy em giữa bôn bề cuộc sống này. Cảm ơn em cho những nhớ thương hay những dòng thương nhớ mà anh mỗi đêm trăn trở. Ừ thì anh hạnh phúc lắm khi được yêu em đến vậy_ cảm ơn em Ngốc à ! Hồi đó đến giờ có ai dạy anh cách chờ đợi trong ghen tuôn đâu nhỉ. Ai bảo em có khối chàng theo chi. Big Grin Mùa đông nay lạnh nhưng không lạnh, có lẽ đã quen với cái cảm giác lạnh đấy rồi. Mà một phần quan trọng hơn nữa đó là anh đã tìm thấy em, điều ấy làm anh ấm áp hơn bao giờ hết.
Anh về thăm Ngốc một ngày chớm Đông, Đức Linh_ quê mình lạnh lắm, mang cho Ngốc con gấu bông to thật to. Smile) Ngốc bệnh mà chẳng uống thuốc gì hết á, lại lỳ lượm nữa chứ. Anh xin lỗi khi về thăm Ngốc mà không nói trước, khiến Ngốc phải bối rối. Tongue rót nước cho anh mà lại làm rơi ly nữa chứ, ( hihi, Ngốc hư quá à! )Anh không ở gần em để lo lắng cho em nhiều, chỉ đơn thuần là những quan tâm, lo lắng cho em qua những dòng tin nhắn mỗi ngày mà thôi, anh xin lỗi Ngốc nhiều lắm !
Sài Gòn không lạnh như quê mình đâu Ngốc à. Xa Ngốc lâu quá đi mất, anh lại thèm cái cảm giác chở Ngốc đi dạo vào những đêm lạnh của chớm Đông quê mình. Hihi, anh nhớ mãi cái cảm giác khi em ngồi đằng sau đánh anh hoài vì cái tội tặng hoa cho em giữa thị trấn đông đúc, khiến mọi người phải nhìn em để em ngượng ngùng thế kia, đi về mà bắt đền anh hoài. Em không biết đâu, anh đặt hoa cho Ngốc lúc nào cũng nói người bán hoa cho thật nhiều hoa màu tím vào, Smile) vì Ngốc thích màu tím mà.
Anh về thăm em trời chớm đông
Sương đêm lành lạnh nhẹ mát lòng
Đông nay không lạnh như đông trước
Bởi đã có em…( dẫu là không..)

Anh về thăm em náo nức lòng
Mong được gặp lại chốn chờ mong
Ôi bao thương nhớ tràn thương nhớ
Ngập trái tim yêu với mộng mơ…

Xóm nhỏ co mình trong se lạnh một ngày chớm đông
Cái lạnh… anh âm thầm chờ mong như những lời anh nói
Lạnh mà ấm áp…
Gom yêu thương để sưởi ám lòng nhau
Trời Đức Linh xám một màu buồn lạnh câm
Mặt trời đã ngủ vùi cho mùa đông lạnh giá
Nhưng anh lại thích và yêu vòm trời đến lạ
Màu xám nhẹ buồn nhưng thấy lòng bình yên
Bởi nơi đó anh chẳng phải muộn phiền
Vì có em cho những giây phút thần tiên

Hạnh phúc với anh là những phút bình yên
Chỉ đứng lặng im nhìn em thôi là đủ
Dẫu đông lạnh nhưng lòng anh chẳng lạnh
Bởi có em thương nhớ của đời anh…

Tuần trước anh đã chon cho Ngốc cái khen choàng cổ, và đôi bao tay len màu tím xinh xắn rồi đấy, (^o^).Noel này, anh muốn về tự tay mình mang khen choàng cổ cho Ngốc, sẽ chở Ngốc đi ăn kem rồi chở Ngốc đi dạo một vòng trong tiết trời lạnh đấy,và về nhà sẽ có sẵn một bó hoa cho Ngốc trước cổng nữa cơ. Để ta biết rằng mình cần nhiều ấm áp hơn Ngốc nhé! Nhưng Ngốc à, biết đến bao giờ Ngốc mới chấp nhận anh đây nhỉ ? Có lẽ là có, cũng có lẽ là không, nhưng dù thế nào đi nữa anh yêu Ngốc nhiều lắm. Dù bây giờ, ngày mai, hay nhiều năm sau nữa em chấp nhận hoặc giả không chấp nhận anh đi nữa, thì anh vẫn hạnh phúc rất nhiều khi đã tìm thấy em và yêu em giữa bảy tỷ người này.
Đông đã về rồi Ngốc à, những trái tim đang cần có nhau. Anh yêu Ngốc ! Xin yêu thương hãy về quanh đây !

[/color]Video clip

https://s-static.ak.facebook.com/rsrc.ph...81706&ev=0

Các bài viết trong chủ đề này
RE: [Event] - CLB Sáo trúc ĐHBK TPHCM - bởi StaylorStar1925 - 12-04-2012, 07:15 PM

Có thể liên quan đến chủ đề...
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Lịch tập & kết quả] CLB Sáo trúc BK TPHCM StaylorStar1925 37 75,566 12-13-2012, 08:00 PM
Bài mới nhất: StaylorStar1925

Di chuyển nhanh:

Những người đang xem chủ đề này: 1 khách