Báo danh ĐÀN TRANH
Xin chào quý khách! Đăng nhập Đăng kí

Đam San.net -Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Đánh giá chủ đề:
  • 8 Votes - 2.63 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Báo danh ĐÀN TRANH
Không ngờ bên mình báo danh cũng có nhiều người bên nhạc viện ghê. Mọi ng ơi giúp tụi nghiệp dư chúng e nhé. Smile
minh muon tham gia nua nhung minh ko co bit dan vay co dc tham gja ko za. minh o gs ten mai
có có chớ. Sao lại không Smile
Chào cả nhà cho mình báo danh với

Tên : Phạm Thị Liễu
Sn: 1991
Đang ở Hà Nội
Mình thích học đàn tranh từ lâu lắm rồi nhưng chưa có điều kiện theo học. Nghe nói có câu lạc bộ ngoài Hn cho mình đăng kí tham gia học hỏi với nhé.
Ok bạn. Bạn add yh mình nha
yh: lonsualangxang
mình là Lê Thị Hoài Thu ở hà nội
học đàn tranh mới được một thời gian ngắn thôi
sdt: 0948148718
yh:con_nhoc_a1
sn 89, tuy già nhưng nick xì- teen quá, hic
(04-08-2012, 05:20 PM)Duy-Ly Đã viết: Em đi nước ngoài là để học thêm ngành khác chứ có được làm đúng nghề đàn tranh đâu anh. Đàn tranh chỉ thỉnh thoảng có dịp thì làm một chuyến cải thiện tài khoản thôi. Ngay cả khi trong nước em học 16 năm nhưng suốt 7 năm đi làm em chẳng dùng được đàn tranh để làm ra hiệu quả kinh tế cao gì cả. Nói chung là để theo được nghề một là phải cực giỏi và đam mê, 2 là phải biết hy sinh và kiên nhẫn anh ạ. Em thì thiếu cả 2 thứ đó.

Rất cám ơn anh đã nhận lời nhắn gửi dùm em nhé Wink

Hi..hi...hi , hôm qua gặp cô , nói chuyện và gửi lời hỏi thăm của em tới cô , cô bảo rất là cảm ơn đấy
Nhưng bây giờ anh mới biết là em nói chuẩn -không sai tí nào
cô bảo là ngày xưa em đi học , cô hơi bị vất vả để uốn nắn em từng tí một đấy nhé Big Grin
hồi xưa em cũng chưa thích đàn tranh lắm thì phải , đúng không nhỉ ??????
(04-28-2012, 10:22 AM)PhongVan Đã viết:
(04-08-2012, 05:20 PM)Duy-Ly Đã viết: Em đi nước ngoài là để học thêm ngành khác chứ có được làm đúng nghề đàn tranh đâu anh. Đàn tranh chỉ thỉnh thoảng có dịp thì làm một chuyến cải thiện tài khoản thôi. Ngay cả khi trong nước em học 16 năm nhưng suốt 7 năm đi làm em chẳng dùng được đàn tranh để làm ra hiệu quả kinh tế cao gì cả. Nói chung là để theo được nghề một là phải cực giỏi và đam mê, 2 là phải biết hy sinh và kiên nhẫn anh ạ. Em thì thiếu cả 2 thứ đó.

Rất cám ơn anh đã nhận lời nhắn gửi dùm em nhé Wink

Hi..hi...hi , hôm qua gặp cô , nói chuyện và gửi lời hỏi thăm của em tới cô , cô bảo rất là cảm ơn đấy
Nhưng bây giờ anh mới biết là em nói chuẩn -không sai tí nào
cô bảo là ngày xưa em đi học , cô hơi bị vất vả để uốn nắn em từng tí một đấy nhé Big Grin
hồi xưa em cũng chưa thích đàn tranh lắm thì phải , đúng không nhỉ ??????

Chính xác là chẳng bao giờ em đam mê cả. Chỉ thỉnh thoảng hứng thú rồi vụt tắt thôi. Chắc anh nghe nhầm hay cố ý dìm hàng em thế nào chứ ngày xưa học cô em đánh rất tốt, cô ít vất vả hơn các cô giáo sau này của em. Bởi sau khi chính thức là SV nhạc viện thì ham chơi, ham đi làm kiếm tiền và có nhiều niềm đam mê khác làm cho ko thể tập trung nhiều vào việc học nên thỉnh thoảng bị các cô chỉnh đốn thôi. Hihi

Lúc đầu mẹ dẫn em đến nhà ông Xuân Khải học chơi cho vui, về sau ông khen em năng khiếu, ko học thì phí hoài nên mới giới thiệu em sang học ôn thi ở nhà cô Nội mà. Nếu có ý định theo nghề thì em đã vào nhạc viện học bổ túc văn hóa cho dễ, nhưng vì không có ý định nên em vẫn học cấp 3 ở trường PTTH Trần Phú (nay gọi là Trần Phú - Hoàn Kiếm) và làm việc ở các lĩnh vực khác đấy. Nói chung là lúc nào cũng trong tình trạng học một lúc 2 trường hoặc vừa học vừa làm vì cũng ko nỡ bỏ sau từng ấy năm học Smile
hehe, ngay cả thiên tài cũng là sự khổ luyện mà thành. Có uốn nắn cẩn thẩn mới được tiếng đàn như hôm nay chứ, vậy là cô Nội rất tận tâm với học trò. May là không phải mình, bất tài vô dụng, cho dù cô uốn nắn 3 năm chứ 30 năm cũng chả gảy nổi được một bài. Smile)
(04-28-2012, 05:55 PM)lang_du Đã viết: hehe, ngay cả thiên tài cũng là sự khổ luyện mà thành. Có uốn nắn cẩn thẩn mới được tiếng đàn như hôm nay chứ, vậy là cô Nội rất tận tâm với học trò. May là không phải mình, bất tài vô dụng, cho dù cô uốn nắn 3 năm chứ 30 năm cũng chả gảy nổi được một bài. Smile)

Vâng, đúng là cô rất có tâm với trò, nhưng trò thì ... nhất quỷ nhì ma mà anh, với cả mỗi trò cũng xuất thân từ các nơi khác nhau, sự văn hóa khác nhau nên chẳng phải trò nào cũng giống trò nào đâu í. Mà em thấy biểu hiện lớn nhất của vô dụng là chém gió đấy ạ. Chém gió càng mạnh thì càng thể hiện là mình đang cố lấp liếm sự vô dụng mà. Còn tự nói mình vô dụng như anh thì chắc chắn là không vô dụng rồi. Em thề Big Grin

Có thể liên quan đến chủ đề...
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Hình ảnh những cây đàn cùng họ với đàn Tranh (Châu Á) saotruc 25 60,192 03-10-2024, 03:08 PM
Bài mới nhất: lehuuhung
  ÂM NHẠC DÂN TỘC ( ĐÀN TRANH ) truongtailinh1993 39 86,893 03-05-2019, 10:16 AM
  Bán lại đàn tranh ở Sài Gòn daquihoa 0 5,897 03-14-2017, 09:12 AM
Bài mới nhất: daquihoa
  Tìm. Sáo Trúc+ Đàn Tranh+ Đàn nhị đi Biểu DIễn tại Cần thơ ngày 10-> 13/1 dinhhung1841994 0 5,174 12-27-2016, 03:25 PM
Bài mới nhất: dinhhung1841994
  Tìm chỗ dạy đàn tranh ở Đà Nẵng chinhducnguyen 1 8,908 08-18-2016, 10:55 PM
Bài mới nhất: lilochin123
Heart Dạy học dàn tranh ở Đà Nẵng lilochin123 0 7,888 06-16-2016, 01:25 PM
Bài mới nhất: lilochin123
  Một số bài Rao đàn Tranh lehuuhung 3 15,960 04-15-2016, 10:58 PM
  Xin sheet Mùa thu quê hương - đàn tranh Tuổi thơ 0 5,835 01-29-2016, 08:02 PM
Bài mới nhất: Tuổi thơ
  Bán Đàn Tranh Trung Quốc 6 Triệu myhanh 0 6,221 10-23-2015, 07:07 PM
Bài mới nhất: myhanh
Music Bài tập đàn tranh-thuylinh thuylinh 13 32,954 07-30-2015, 10:34 PM