Shakuhachi (Sheet)
Xin chào quý khách! Đăng nhập Đăng kí

Đam San.net -Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Shakuhachi (Sheet)
Bạn big_pig ơi,bạn tính chơi bằng nhạc cụ gì vậy ? Bạn đọc nhạc số của TQ được chứ ? Mình chỉ có bản cho Shakuhachi và 1 bản nhạc số thôi chứ không có bản theo ký âm của Tây Phương.Nếu bạn đọc nhạc số được thì nói mình pm sheet nhạc cho bạn liền,còn nếu không thì chắc phải đợi cuối tuần mình sẽ viết lại theo ký âm Tây Phương và share cho bạn. Smile
(10-23-2012, 11:25 PM)ngocle Đã viết: Bạn big_pig ơi,bạn tính chơi bằng nhạc cụ gì vậy ? Bạn đọc nhạc số của TQ được chứ ? Mình chỉ có bản cho Shakuhachi và 1 bản nhạc số thôi chứ không có bản theo ký âm của Tây Phương.Nếu bạn đọc nhạc số được thì nói mình pm sheet nhạc cho bạn liền,còn nếu không thì chắc phải đợi cuối tuần mình sẽ viết lại theo ký âm Tây Phương và share cho bạn. Smile

da! cám ơn anh nhiều . Vậy sẽ đợi anh gửi cho bản ký âm của anh . Mình muốn tập bài này bằng tiêu Việt nam ạ . Smile (nếu anh có thêm cổ bản của Nhật bằng nhạc số xin anh cho thêm ít bài rồi mình sẽ nhờ người dịch giùm ).
Hiệp . email hiepsynguyen@gmail.com . xin cám ơn !
(10-24-2012, 05:04 AM)big_pig Đã viết: da! cám ơn anh nhiều . Vậy sẽ đợi anh gửi cho bản ký âm của anh . Mình muốn tập bài này bằng tiêu Việt nam ạ . Smile (nếu anh có thêm cổ bản của Nhật bằng nhạc số xin anh cho thêm ít bài rồi mình sẽ nhờ người dịch giùm ).
Hiệp . email hiepsynguyen@gmail.com . xin cám ơn !

Tính để tới cuối tuần sẽ viết bản ký âm gửi bạn,nhưng bữa nay hứng chí nên ngồi viết luôn và gửi mail cho bạn rồi đó,nhân tiện tập đọc nốt cho quen vì mình cũng còn yếu bộ môn này,hihi.Cổ bản của Nhật thì mình có một ít nhưng lại viết theo kiểu "cổ bản",tức là giống như mấy cái link trên kia bạn nlphucson đăng đó,chứ không phải là theo kiểu nhạc số của TQ bạn à.
Chúc bạn tập tốt nhé !
xin cám ơn anh nhiều lắm ! đã nhận dc sheet ký âm của anh rồi !
Haru No Umi (The Sea in the Spring), by Michio Miyagi

Sheet: http://z1.ifrm.com/1509/106/0/p1034549/Haru_No_Umi.pdf
(10-22-2012, 11:28 PM)ngocle Đã viết: Bạn nlphucson giỏi quá,mình đọc qua các bài sưu tầm của bạn về Shakuhachi mà thật khâm phục khả năng tìm tòi và nghiên cứu của bạn,thật đáng cho mình học hỏi.
Mình cũng có học sơ sơ về Shakuhachi,nhưng thật xấu hổ là chỉ dừng ở mức đến nghe thầy giảng đã thấy chóng mặt rồi,chứ đừng nói đến mức nghiên cứu tìm tòi như bạn chắc chết quá.Big Grin
Nhân tiện mình cũng muốn chia sẻ 1 bài Shakuhachi mà mình tâm đắc,thổi còn rất là tệ,nhưng chủ yếu vui là chính,hihi.
Bài tên là 京の夜(Kyou no yoru),tạm dịch là "màn đêm Kyoto"

http://www.youtube.com/watch?v=T99nGRbUo...e=youtu.be

Hix bạn ngocle quá lời. Bạn co nick yahoo không...có gì anh em mình trao đổi thêm với nhau...^^

Nick Yahoo của mình là:
lebaongoc1981
Có gì add nick nhé,rất vui được làm quen với Sơn.

Có thể liên quan đến chủ đề...
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Giới thiệu ShakuhaChi nlphucson 108 246,237 11-18-2013, 07:29 PM
Bài mới nhất: xukutara111

Di chuyển nhanh:

Những người đang xem chủ đề này: 1 khách