Khoá hướng dẫn sáo, tiêu miễn phí tại công viên Gia Định và Tao Đàn
Xin chào quý khách! Đăng nhập Đăng kí

Đam San.net -Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Đánh giá chủ đề:
  • 3 Votes - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Khoá hướng dẫn sáo, tiêu miễn phí tại công viên Gia Định và Tao Đàn
Năm nay không biết sao nào chiếu vào Mr_lee nhà tôi đây sao bị chọc ngoáy nhiều thế ! khổ thân quá ! đôi khi trong mấy cái này thấy thú vị nhỉ . Mr_Lee nên ghi ở bài viết của mình câu như thế này có lẽ bác đỡ mệt hơn - xin đọc kỹ bài tớ pót trước khi "còm men " - may ra đỡ mệt Big Grin
Tội nghiệp a Lee Sơn Hô nhà ta wá, hjx Big Grin
(08-24-2012, 10:42 AM)bientinh1080 Đã viết: Bác này có tình day để kinh doanh day mà.Minh thấy chỉ cần một cây sáo+ shet nhac là đủ rồi,Mua xong cay sao con tiên đâu mua cái giá đỡ ây,đem ve nhà cho trật nhà thêm,

Bác này 9 phần là nick clone tạo ra để cố tình vào bơm đểu rồi, người mới chơi sáo hoặc là mới tham gia diễn đàn đời nào ăn nói "bố đời" kiểu này, mong những topic như vầy để được giao lưu ko hết. Nói ra lộ hết cả chân tướng Smile
Cứ thế ta ra người khắc bạc
Đánh mất niềm tin giữa chợ đờ
Tâm sự đời ta vùi hoang đảo
Đạn chỉ thần công bắt bướm chơi.
My facebook: http://www.facebook.com/thangkts
Tiêu trúc Ngũ Âm: http://damsan.net/showthread.php?tid=3534
http://www.facebook.com/tieutrucnguam
em ủng hộ bác sơn nhà ta! và xin thêm một chân học ghé nữa. thổi tầm bậy với phá đám thì em chơi được, nhưng mà bài bản thỉ đúng là phải trau dồi thêm hihi . nhưng mà còn phần cái kệ nhạc thì anh sơn cho em được ngoại lệ nha! nhà em nghèo lắm. học hành nghiêm túc là ổn rồi, mà nghiêm túc đâu phải ở trên cái kệ anh sơn nhỉ?!! hihi
(08-24-2012, 06:43 PM)cuonglong Đã viết: em ủng hộ bác sơn nhà ta! và xin thêm một chân học ghé nữa. thổi tầm bậy với phá đám thì em chơi được, nhưng mà bài bản thỉ đúng là phải trau dồi thêm hihi . nhưng mà còn phần cái kệ nhạc thì anh sơn cho em được ngoại lệ nha! nhà em nghèo lắm. học hành nghiêm túc là ổn rồi, mà nghiêm túc đâu phải ở trên cái kệ anh sơn nhỉ?!! hihi

vậy em tự đóng cái kệ bằng tre đi em, ngon bổ rẻ luôn!
Đẳng cấp là cái chi chi
Cũng chỉ một mớ tử thi bấy nhầy......

Zeroman Vo Quan
lâu lâu vào up cho damsan Big Grin
mới đầu nghe cái giá nhạc cũng hơi phiền nhưng theo em biết thì anh lee chỉ hướng dẩn theo cách của nhạc viện chứ anh hình như kỵ không cho anh em học cảm. mặc dù anh lee có máu cảm mạnh lắm.
nhưng thật lòng không biết anh lee là người thế nào anh học tiêu sáo từ đâu.không biết phải trong nhạc viện không.
chỉ tiết em chưa đủ đk đi HCM hết Cấp 3 nhưng cũng chưa đủ tháng thi bằng lái khổ thật.
nhạc lý em chỉ biết cho có để chỉ cho mấy đứa mới đụng sáo lần đầu. chứ học mà nhình thổi như karaoke chắc chóng mặt hoa mắt
không biết có nên học lại theo hướng nhạc lý không. vì máu cảm âm của em giờ nó mạnh tới mức nghe 1 thằng chơi cây tone đo em Cầm tone rê mà theo thổi Trùng theo nó muôn không để ý là mình bấm chổ nào nghe sao thổi vậy vừa nghe vừa thổi cũng được. như vậy có thể quây 180 chơi lại nhạc lý không. sẻ mất nhiều thời gian không anh lee. và liệu có bị loạn hay tẩu hoả. hay mất luôn khả năng cảm âm ban đầu không anh
(08-25-2012, 01:22 AM)gioyeugacon Đã viết: lâu lâu vào up cho damsan Big Grin
mới đầu nghe cái giá nhạc cũng hơi phiền nhưng theo em biết thì anh lee chỉ hướng dẩn theo cách của nhạc viện chứ anh hình như kỵ không cho anh em học cảm. mặc dù anh lee có máu cảm mạnh lắm.
nhưng thật lòng không biết anh lee là người thế nào anh học tiêu sáo từ đâu.không biết phải trong nhạc viện không.
chỉ tiết em chưa đủ đk đi HCM hết Cấp 3 nhưng cũng chưa đủ tháng thi bằng lái khổ thật.
nhạc lý em chỉ biết cho có để chỉ cho mấy đứa mới đụng sáo lần đầu. chứ học mà nhình thổi như karaoke chắc chóng mặt hoa mắt
không biết có nên học lại theo hướng nhạc lý không. vì máu cảm âm của em giờ nó mạnh tới mức nghe 1 thằng chơi cây tone đo em Cầm tone rê mà theo thổi Trùng theo nó muôn không để ý là mình bấm chổ nào nghe sao thổi vậy vừa nghe vừa thổi cũng được. như vậy có thể quây 180 chơi lại nhạc lý không. sẻ mất nhiều thời gian không anh lee. và liệu có bị loạn hay tẩu hoả. hay mất luôn khả năng cảm âm ban đầu không anh

Bác yên tâm, trong quá trình em hướng dẫn em luôn khuyến khích bà con cảm âm để yêu cái nhạc cụ mình đang chơi hơn, tuy nhiên với bài đang tập note thì ko được cảm âm, phải nhìn vào note mà thổi,, vậy thôi ! Riêng bác tự tin về khả năng cảm âm thì cứ lên gặp Lee em xem có thổi trùng được không nghen, càng tự tin về khả năng cảm âm thì càng mất nhiều thời gian để đập tan niềm tin đó và quay trở lại tập nhịp nhìn nốt, cảm âm chỉ nói lên 1 điều : bác có khả năng cảm thụ âm nhạc tốt, còn việc phát triển khả năng ấy lại là 1 chuyện khác, 1 mình cảm âm sẽ không đủ đâu, he he he!
Đẳng cấp là cái chi chi
Cũng chỉ một mớ tử thi bấy nhầy......

Zeroman Vo Quan
em nói ví dụ thế thôi chứ em làm sao cảm lại anh, anh khéo đùa hoài, anh chơi toàn bài khủng, em chỉ bạch bẹ mấy bài chậm chậm mà dễ dễ thôi anh Big Grin múa riều bậy bạ với mấy đứa mới đụng do tiêu sáo thì được giỏi, còn nhìn do bầy nòng nọc mà vừa nhình vừa thổi thì em thổi không kịp, cái đó có mà phải tập như nhảy AUDITION thì chi ích củng nửa năm mới vừa nhình vừa thổi được như chơi AIdition, chơi = 8 phím trên máy thì dể chứ chơi trên tiêu sáo và sheet thì mệt lả, vs lại không có ai chỉ đúng quy cách không dám tập sợ nó loạn, qua chơi cảm lại có khi nào nó tậu hoả không nhỉ
không dám múa rìu qua mắt thợ chỉ dám lấy rìu chọi vào mặt thợ ý hả, ke ke
her ker rìu nhựa anh ơi cầm rìu thật tổ chản ra đưởng công an nó ngó chết. bởi vậy có ném củng chả sao đâu, em không nhảm như mấy anh vụ..test tiêu hôm bửa đâu (sory anh lee em nhắc lại chuyện củ)

Có thể liên quan đến chủ đề...
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Nhạc lí căn bản (video hướng dẫn) Jibber 1 9,473 11-13-2013, 01:14 AM
Bài mới nhất: saopro

Di chuyển nhanh:

Những người đang xem chủ đề này: 1 khách