Mua trúc hoặc nứa
Xin chào quý khách! Đăng nhập Đăng kí

Đam San.net -Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Đánh giá chủ đề:
  • 1 Votes - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Mua trúc hoặc nứa
Sao mấy anh em ở Bảo Lộc không lên Đà Lạt lấy giống trúc về trồng, 2-3 năm sau thì chủ động được nguồn trúc luôn, còn giá MHM đưa ra về trúc Củ chi thì mình thấy quá hợp lý rồi, vì người đi chặt còn phải lựa ra ống chuẩn để bạn làm sáo nữa!
Đẳng cấp là cái chi chi
Cũng chỉ một mớ tử thi bấy nhầy......

Zeroman Vo Quan
Với giá đó thì mình thấy là khá hợp lý vì mình hiểu chuyện đi tìm Trúc,Nứa và việc lựa chọn là không hề dễ dàng chút nào,có khi đi mấy lần chặt về chẳng làm đc cây nào.Nhưng ngặt nỗi mình chỉ định mua vài ống(cỡ 3-4ống) về tự tay làm để tặng,nên ko dám nói là sẽ đặt hàng anh MHM vì số lượng quá ít.Nên chỉ đánh tiếng mạo muội ngỏ lời xem các anh có ai có thể nhượng lại cho mình 1 vài ống đã phơi khô như vậy đc không???
Nếu đc thì trong 1 thời gian sắp tới có dịp ghé ngang qua Hồ Chí Minh,mình sẽ ghé qua.
Chân thành cảm ơn.
(02-27-2012, 09:49 PM)honsoLee Đã viết: Sao mấy anh em ở Bảo Lộc không lên Đà Lạt lấy giống trúc về trồng, 2-3 năm sau thì chủ động được nguồn trúc luôn, còn giá MHM đưa ra về trúc Củ chi thì mình thấy quá hợp lý rồi, vì người đi chặt còn phải lựa ra ống chuẩn để bạn làm sáo nữa!
Bác sơn ơi. CHáu ở Bảo LỘc cũng có trúc. Nhưng trúc ở đây dày lắm bác ạ. Làm sáo nghe không hay. Với lại toàn cây to, chỉ làm được sáo từ fa trầm>> với sáo thôi ạ. Khi nào bác lên cháu tặng bác vài cây về làm tiêu.
CÒn mấy bác hay làm tiêu thôi thì đổi với cháu. Cháu đổi trúc bảo lộc lấy trúc củ chi. Trúc của cháu mỗi ống dài từ 90cm>>. Hi vọng các bác giúp đỡ.

(02-27-2012, 09:49 PM)honsoLee Đã viết: Sao mấy anh em ở Bảo Lộc không lên Đà Lạt lấy giống trúc về trồng, 2-3 năm sau thì chủ động được nguồn trúc luôn, còn giá MHM đưa ra về trúc Củ chi thì mình thấy quá hợp lý rồi, vì người đi chặt còn phải lựa ra ống chuẩn để bạn làm sáo nữa!

bác lee cho e cái địa chỉ được không.e lên tìm mà hông có thấy.bữa bác lên suối vàng lấy trúc tím phải k bác.........
hồi trước em có nghe Mão mèo bán 2k 1 ống trúc bác nào cần thì sang topic bán tiêu sáo của ổng hỏi xem

Di chuyển nhanh:

Những người đang xem chủ đề này: 1 khách