[Giúp đỡ] Cách chơi được sáo theo beat!!!
Xin chào quý khách! Đăng nhập Đăng kí

Đam San.net -Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Giúp đỡ] Cách chơi được sáo theo beat!!!
Xin chào toàn thể mọi người trong diễn đàn!!

Tình hình là em chơi sáo đến nay cũng được một năm tròn rồi, từ lúc chưa biết thổi cây sáo như thế nào, thì đến nay cũng kha khá rồi, nhưng em có một vấn đề là khi em chơi bình thường thì ok, nhưng không thể ghép vào beat được, chơi với beat em thổi toàn sai nhịp, phách thôi Sad Vậy ai chỉ dùn em cách chơi làm sao cho đúng nhịp phách theo beat được không ạ, cách lấy nhịp...

Cám ơn mọi người nhiều... Smile
(07-23-2014, 10:45 PM)VanToan234 Đã viết: Xin chào toàn thể mọi người trong diễn đàn!!

Tình hình là em chơi sáo đến nay cũng được một năm tròn rồi, từ lúc chưa biết thổi cây sáo như thế nào, thì đến nay cũng kha khá rồi, nhưng em có một vấn đề là khi em chơi bình thường thì ok, nhưng không thể ghép vào beat được, chơi với beat em thổi toàn sai nhịp, phách thôi Sad Vậy ai chỉ dùn em cách chơi làm sao cho đúng nhịp phách theo beat được không ạ, cách lấy nhịp...

bạn giống như mình, không thuộc loại giỏi việc tự cảm nhịp, cho nên mình khuyên bạn nên đi học sáo theo thầy cô nào đó dạy theo nhạc lý thì tình hình sẽ cải thiện hơn đó !
Đẳng cấp là cái chi chi
Cũng chỉ một mớ tử thi bấy nhầy......

Zeroman Vo Quan
(07-24-2014, 09:13 AM)honsoLee Đã viết:
(07-23-2014, 10:45 PM)VanToan234 Đã viết: Xin chào toàn thể mọi người trong diễn đàn!!

bạn giống như mình, không thuộc loại giỏi việc tự cảm nhịp, cho nên mình khuyên bạn nên đi học sáo theo thầy cô nào đó dạy theo nhạc lý thì tình hình sẽ cải thiện hơn đó !

Cám ơn bác, nhưng chỗ em chả có ai dạy sáo gì cả, thấy mỗi ghita ... Sad
(07-24-2014, 10:05 AM)VanToan234 Đã viết:
(07-24-2014, 09:13 AM)honsoLee Đã viết:

Cám ơn bác, nhưng chỗ em chả có ai dạy sáo gì cả, thấy mỗi ghita ... Sad

Nếu có thể học được ghita theo nhạc lý thì cũng là 1 cách rất tốt đó bạn !
Đẳng cấp là cái chi chi
Cũng chỉ một mớ tử thi bấy nhầy......

Zeroman Vo Quan

(07-24-2014, 09:13 AM)honsoLee Đã viết: Nếu có thể học được ghita theo nhạc lý thì cũng là 1 cách rất tốt đó bạn !

Cám ơn bác, em sợ học ghita nữa thì không đủ xèng mua đàn mất... Sad, thôi em tính như này mỗi ngày giở quyển nhạc lý ra tập xướng âm theo nhịp bằng cách đập tay hoặc dậm chân không biết liệu có thể cải thiện tình hình không bác nhỉ?
Trên mạng có một số video hướng dẫn cách dậm nhịp, và các tài liệu hướng dẫn cách dậm nhịp. Và có một số phần mềm hỗ trợ học dậm nhịp. Bạn nghiên cứu thử. Còn không thì có cách này, bạn chọn mấy bài thổi quen, bật beat lên, nghe và cố ráp bài nhạc trong đầu. Sau khi mường tượng được giai điệu, nhịp độ rồi thì cầm sáo lên thổi thôi. Cái này thì tuỳ beat vì có beat rất dễ vào, có beat lại hơi khó nên bạn cần lựa beat một chút. Dễ nhất là karaoke vì có lời. Chúc bạn thành công.
(07-24-2014, 03:54 PM)VanToan234 Đã viết:
(07-24-2014, 09:13 AM)honsoLee Đã viết: Nếu có thể học được ghita theo nhạc lý thì cũng là 1 cách rất tốt đó bạn !

Cám ơn bác, em sợ học ghita nữa thì không đủ xèng mua đàn mất... Sad, thôi em tính như này mỗi ngày giở quyển nhạc lý ra tập xướng âm theo nhịp bằng cách đập tay hoặc dậm chân không biết liệu có thể cải thiện tình hình không bác nhỉ?

Bạn không nên tự tập, như vậy sẽ lâu tiến bộ và đặc biệt là nhiều lúc sai mà mình không biết, khi sửa lại sẽ rất khó! Bạn thử tham gia các clb gần chỗ bạn sẽ có nhiều người có kinh nghiệm hơn chỉ thêm cho bạn!
FB: https://www.facebook.com/nguyenquyet90
E-mail: nguyenquyet90@gmail.com
Phone No: 0974836029
(07-25-2014, 01:28 PM)Jibber Đã viết: Bạn không nên tự tập, như vậy sẽ lâu tiến bộ và đặc biệt là nhiều lúc sai mà mình không biết, khi sửa lại sẽ rất khó! Bạn thử tham gia các clb gần chỗ bạn sẽ có nhiều người có kinh nghiệm hơn chỉ thêm cho bạn!

Chỗ mình thì không có clb nào cả. Mà người chơi sáo cũng ko thấy đâu hết Undecided
Luc dau minh choi cung nhu ban. choi beat thong thuong mac 2 loi co ban . 1 la beat ko hop voi cay sao ban thoi.nen nhac va loi di mot neo. thu 2 la la ban vao nhip sai. vi the ban nen hoc cho ky rui bat day vao beat dung co gap wa. con beat hop hay ko la do ban luyen nghe lau ngay nua chuc ban thanh cong

Có thể liên quan đến chủ đề...
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Cách tự học sáo trúc | Học thổi sáo 6,10 lỗ | Điểm khác nhau tranducchi 0 4,044 01-28-2017, 04:13 PM
Bài mới nhất: tranducchi
  [Cần giúp đỡ] Mình cần tìm 1 thầy dạy sáo tại khu vực Q5 - Q6 Tp.HCM Tịnh 0 5,034 07-07-2016, 09:44 PM
Bài mới nhất: Tịnh
Smile Giúp đỡ mình vấn đề cảm âm viet vuong quang 4 11,469 08-14-2015, 07:04 PM
Bài mới nhất: BaGaiLeeLỳ
Question Bài này chơi tone gì hả mọi người Metallilu 1 5,364 01-26-2015, 04:12 AM
  Mong mng giúp cho e. Tentruycapww 2 6,508 10-01-2014, 07:56 AM
Bài mới nhất: lehuuhung
  Cách chọn mua một cây sáo tốt phuongxinhxinh 0 4,368 09-30-2014, 11:42 AM
Bài mới nhất: phuongxinhxinh
  Các bác có ai thổi được bài này chưa nhỉ!. tclinhdt 1 5,756 07-27-2014, 07:34 PM
  Tổng hợp những thắc mắc về kỹ thuật,cách thổi sáo H'mông longphan 23 54,283 07-07-2014, 06:11 PM
Bài mới nhất: mecauca123
  giúp em với mấy anh ơi tinhmonkey 4 9,122 06-05-2014, 11:34 AM
Bài mới nhất: nobita0119
  cách thu âm cho sáo tại nhà trucxanh 3 10,366 05-02-2014, 10:45 PM
Bài mới nhất: tranvanthanh

Di chuyển nhanh:

Những người đang xem chủ đề này: 1 khách