Shop Tiêu trúc Ngũ Âm (góc nhỏ cung cấp Tiêu-Sáo chất lượng)
Xin chào quý khách! Đăng nhập Đăng kí

Đam San.net -Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Đánh giá chủ đề:
  • 1 Votes - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Shop Tiêu trúc Ngũ Âm (góc nhỏ cung cấp Tiêu-Sáo chất lượng)
(07-25-2014, 09:40 PM)Sao Tháng Tám Đã viết:
(07-24-2014, 10:09 AM)nguoiban00 Đã viết: Đã nhận được hàng từ shop, quả thật rất hài lòng về cách gửi (bọc kĩ càng - chống va đập), họa tiết trang trí rất đẹp (đặc biệt là cây trúc tím). Chất lượng trúc dày và già. Lên quãng cực nhẹ, chuẩn các nốt. với cái giá 300k thì quả thật hơi thấp so với chất lượng thực sự. Cám ơn shop rất nhiều, có được bảo kiếm này, mình và bạn sẽ thuận lợi hơn nhiều với niềm đam mê.

Hic, sao bữa mình cũng mua 1 cái 300k mà ko có trúc tím hè Sad
Mà cây của mình quãng 1 ấm, lên quãng 2, 3 thấy xì xì sao á. Hay do mình trình gà Sad

À, cái này có thể 1 phần bạn chưa làm chủ được làn hơi, 2 là đặt môi chưa chuẩn lắm. Vì cây của mình đưa đứa bạn thổi thì vẫn lên được quãng 2 nhưng vẫn thấy xì xì,(bạn mình chơi dc 2 tháng) nhưng mình thổi thì vẫn thấy tròn tiếng như thường, đôi lúc câu nào cần làn hơi dài thì mình mới bị xịt. Cái này chơi từ từ chắc khắc phục dc thôi. Còn cây 300k mình nói là cây sib trúc gia bình . He he
(07-25-2014, 10:47 PM)nguoiban00 Đã viết:
(07-25-2014, 09:40 PM)Sao Tháng Tám Đã viết:
(07-24-2014, 10:09 AM)nguoiban00 Đã viết: Đã nhận được hàng từ shop, quả thật rất hài lòng về cách gửi (bọc kĩ càng - chống va đập), họa tiết trang trí rất đẹp (đặc biệt là cây trúc tím). Chất lượng trúc dày và già. Lên quãng cực nhẹ, chuẩn các nốt. với cái giá 300k thì quả thật hơi thấp so với chất lượng thực sự. Cám ơn shop rất nhiều, có được bảo kiếm này, mình và bạn sẽ thuận lợi hơn nhiều với niềm đam mê.

Hic, sao bữa mình cũng mua 1 cái 300k mà ko có trúc tím hè Sad
Mà cây của mình quãng 1 ấm, lên quãng 2, 3 thấy xì xì sao á. Hay do mình trình gà Sad

À, cái này có thể 1 phần bạn chưa làm chủ được làn hơi, 2 là đặt môi chưa chuẩn lắm. Vì cây của mình đưa đứa bạn thổi thì vẫn lên được quãng 2 nhưng vẫn thấy xì xì,(bạn mình chơi dc 2 tháng) nhưng mình thổi thì vẫn thấy tròn tiếng như thường, đôi lúc câu nào cần làn hơi dài thì mình mới bị xịt. Cái này chơi từ từ chắc khắc phục dc thôi. Còn cây 300k mình nói là cây sib trúc gia bình . He he

Ừa, chắc phải luyện nhiều hơn nữa hic
Văn phòng phẩm Anh Đào, chuyên cung cấp văn phòng phẩm tại Biên Hoà
Chào shop. Mình thích học tiêu lắm. Thấy các bạn xi xao bàn tán thích quá. Cho mìn đặt hàng 1 cây tiêu cho người mới học với nha. Mình thích 1 cây âm tốt 1 chút vì mìn nghĩ mới học mà sài cây không tốt chắc dễ nản Big Grin. Có gì cố vấn thêm cho mìn với nhé. Thanks nhiều.
(07-31-2014, 05:22 PM)Dao hoang Đã viết: Chào shop. Mình thích học tiêu lắm. Thấy các bạn xi xao bàn tán thích quá. Cho mìn đặt hàng 1 cây tiêu cho người mới học với nha. Mình thích 1 cây âm tốt 1 chút vì mìn nghĩ mới học mà sài cây không tốt chắc dễ nản Big Grin. Có gì cố vấn thêm cho mìn với nhé. Thanks nhiều.

Bạn mới tập tiêu thì nên chơi tiêu Rê thôi, vì chơi tiêu tốn nhiều hơi hơn so với sáo... Từ từ khi làn hơi bạn dồi dào hơn bạn sẽ chơi Tiêu Đô, Si/Sib... Về hệ Tiêu thì có 2 loại chủ yếu là Bát khổng và 4-2, bạn có thể tuỳ thích mà chọn lựa, tuy nhiên số người chơi tiêu Bát Khổng có vẻ đông hơn. Còn về Giá, Tiêu Rê loại trúc Gia Binh có giá 500-700k , còn trúc tím nhỉnh hơn 700-900k, tiêu có gốc thì còn nhỉnh hơn nữa Smile
(chạm khắc tuỳ chọn)
Cứ thế ta ra người khắc bạc
Đánh mất niềm tin giữa chợ đờ
Tâm sự đời ta vùi hoang đảo
Đạn chỉ thần công bắt bướm chơi.
My facebook: http://www.facebook.com/thangkts
Tiêu trúc Ngũ Âm: http://damsan.net/showthread.php?tid=3534
http://www.facebook.com/tieutrucnguam
Chúc mừng anh em Ngũ Âm đắt hàng, lâu rồi không trở lại Huế nên không gặp anh em, cây tiêu D nhận từ anh em lâu rồi nhưng không có thời gian cho nó, hôm nay thu âm một bản nhạc Hoa bằng cây tiêu anh em sản suất, sản phẩm đầu tiên của cây tiêu " Tùng hạc diên niên" anh em nghe chơi nhné:

Tiến bộ trông thấy bác ơi ^^
Cảm ơn bạn s0l0nely49 - HN, có bạn góp ý nên mình cảm nhận nghiêm túc lại mới được vậy đấy. Nhưng còn một câu hình như vẫn chưa đúng hết. AE Ngũ Âm thứ lỗi đã thảo luận chút xíu trong shop mình nhé.
Chào bạn Smile Lâu nay sinh hoạt nhiều ở Đà Nẵng và Huế nhưng k biết nhiều đến shop bạn Smile hôm nay gom đủ $ nên muốn đặt 1 cây Smile
Mình ở Quảng Trị Smile . mình đặt 1 cây Tiêu Rê Bát Khổng trúc tín hệ 6-1-1 ( tiêu k có gốc ạ ) ..
Tiêu thì mình có 2 cây TQ rồi , nhưng thật sự là chất lượng thấp quá, chỉ dành cho mới tập thôi Smile
Mình muốn đặt 1 cây chuẩn về ÂM THANH và HÌNH THÚC để chơi tâm huyết luôn bạn ạ Smile ... mong shop cố gắng ^^ hehe . Mình có đặt hàng trên face book nhưng k thấy nhắn tin lại Smile face mình tên : Yêu Trả Góp : https://www.facebook.com/le.p.trung
vậy cho mình đặt ở đây nữa nhé :
1 Cây TIÊU RÊ BÁT KHỔNG, TRÚC TÍM , hệ 6-1-1 ( TIÊU K CÓ GỐC )
cây của mình bạn " chạm rồng " và khắc chữ " Bình An " mình với nhé ( có thêm ô vuông nhỏ nhỏ có chữ TQ càng tốt ạ )
Mình ở Quảng Trị .. khi nào làm xong mình bắt xe vào Huế lấy luôn ạ . chứ nóng lòng chịu k nổi ..hehe .
sđt mình : 01634 011 014 , mình thấy shop báo giá tầm 500k - 900k , bạn cho mình cái giá chuẩn hợp lý luôn nhé ^^ cám ơn Shop
(08-08-2014, 07:56 AM)ILoveTieuSao Đã viết: Chào bạn Smile Lâu nay sinh hoạt nhiều ở Đà Nẵng và Huế nhưng k biết nhiều đến shop bạn Smile hôm nay gom đủ $ nên muốn đặt 1 cây Smile
Mình ở Quảng Trị Smile . mình đặt 1 cây Tiêu Rê Bát Khổng trúc tín hệ 6-1-1 ( tiêu k có gốc ạ ) ..
Tiêu thì mình có 2 cây TQ rồi , nhưng thật sự là chất lượng thấp quá, chỉ dành cho mới tập thôi Smile
Mình muốn đặt 1 cây chuẩn về ÂM THANH và HÌNH THÚC để chơi tâm huyết luôn bạn ạ Smile ... mong shop cố gắng ^^ hehe . Mình có đặt hàng trên face book nhưng k thấy nhắn tin lại Smile face mình tên : Yêu Trả Góp : https://www.facebook.com/le.p.trung
vậy cho mình đặt ở đây nữa nhé :
1 Cây TIÊU RÊ BÁT KHỔNG, TRÚC TÍM , hệ 6-1-1 ( TIÊU K CÓ GỐC ) Tay Phải ạ ^^
cây của mình bạn " chạm rồng " và khắc chữ " Bình An " mình với nhé ( có thêm ô vuông nhỏ nhỏ có chữ TQ càng tốt ạ )
Mình ở Quảng Trị .. khi nào làm xong mình bắt xe vào Huế lấy luôn ạ . chứ nóng lòng chịu k nổi ..hehe .
sđt mình : 01634 011 014 , mình thấy shop báo giá tầm 500k - 900k , bạn cho mình cái giá chuẩn hợp lý luôn nhé ^^ cám ơn Shop
Em nghĩ bác alô trực tiếp hoặc nt thì sẽ nhanh hơn, vì bên việc làm tiêu,sáo shop cũng có công việc thường ngày như anh em mình nên k tiện ol fb hay diễn đàn lắm. Chúc bác có được cây tiêu như ý !
vâng cám ơn bạn

Có thể liên quan đến chủ đề...
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
Thumbs Up SHOP TIÊU SÁO CỦA KTS_CHUYEN . KTS_CHUYEN 1,152 2,979,907 03-25-2023, 02:51 PM
Bài mới nhất: akiaphuong
Music Shop Tiêu Sáo trúc made by Độc Cô tử Độc Cô Tử 30 95,639 11-16-2016, 03:26 PM
Bài mới nhất: trangoneland
  Cao Trí Minh: Bán Sáo Trúc,Nứa,Tiêu Trúc Chất Lượng, Giá Rẻ,tại Hà Nội và Toàn Quốc caotriminh_hp 261 847,396 11-10-2016, 05:16 PM
Bài mới nhất: manhtkv
Big Grin Shop bán Huyên - Ocarina saotruc 157 383,156 10-21-2016, 10:16 PM
Bài mới nhất: thanhlong24
  Bán trống và guitar cực chất lượng !!!!!!!!!!!! happy nguyen 0 11,729 10-14-2016, 02:04 PM
Bài mới nhất: happy nguyen
  Shop Sáo Thủy Tinh - HCM htt 0 8,305 09-05-2016, 09:56 PM
Bài mới nhất: htt
Thumbs Up Tiêu Sáo MHM ( chuyên cung cấp tiêu sáo chất lượng, giá tốt ). music_heal_mysoul 595 1,435,844 06-26-2016, 08:39 PM
Bài mới nhất: khoaphuc3012
Rainbow Bán bộ sáo trúc cơ bản 9 tone … Metallilu 0 10,094 04-20-2016, 02:21 PM
Bài mới nhất: Metallilu
Music Cần bán 2 trong 4 loại: Panflute, sáo bầu, tiêu trúc tím và flute mới giá rẻ quocbinhnguyen 3 23,097 01-21-2015, 01:55 PM
Bài mới nhất: Cosmic_Pro_90
  [HCM-Q12] Sáo trúc tím 450K (Đô) fallinlove2011 0 5,381 11-29-2014, 04:30 PM
Bài mới nhất: fallinlove2011

Di chuyển nhanh:

Những người đang xem chủ đề này: 1 khách