sửa sáo
Xin chào quý khách! Đăng nhập Đăng kí

Đam San.net -Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
sửa sáo
bác cho em hỏi là em làm 1 cây sáo đô chơi mà ko hiểu sao khi lên si2 và re3 thì hơi bị khó, bí bí sao sao ý, em kiếm mãi mới dc khúc trúc Đà Lạt ngon ngon, bác nào giỏi cho em vài cách sửa với ak. cảm ơn các bác nhiều!Rolleyes
Em có thể add hình cây sáo đó lên ..và cho biết đường kính trong, và đường kính ngoài ống là bao nhiêu mili mét thì thầy Sơn có thể nói cách sửa được cây sáo đó thổi lên si 2 và rế 3 .
Rất có thể là cây sáo của bạn có đường kính to quá nên sẽ bị hiện tượng này, tốt nhât bạn cứ nên đưa hình lên đây và cho biết đường kính trong ngoài như thầy Sonlt49 đã yêu cầu thì việc chẩn đoán sẽ dễ dàng hơn.
Đẳng cấp là cái chi chi
Cũng chỉ một mớ tử thi bấy nhầy......

Zeroman Vo Quan
(08-06-2013, 05:47 PM)trinhoffline Đã viết: bác cho em hỏi là em làm 1 cây sáo đô chơi mà ko hiểu sao khi lên si2 và re3 thì hơi bị khó, bí bí sao sao ý, em kiếm mãi mới dc khúc trúc Đà Lạt ngon ngon, bác nào giỏi cho em vài cách sửa với ak. cảm ơn các bác nhiều!Rolleyes

thỉnh thoảng mình chán làm sáo nghịch cũng hay bị hiện tượng như vậy cậu dùnng thông nòng oánh lại em nó cho mình lòng trong,, mở rộng lỗ bấm cho mình một chút thôi nha,, sau khi chỉnh xong bạn có phun được cho mình chút PU vào lòng trong thì càng tốt..
ah! nhớ kiểm tra cho mình góc vát lỗ thổi, khoảng 35 đến 45 độ nha,, để cho dễ bắt hơi!
Cuộc đời,, là thật nhiều xác xuất và ngẫu nhiên

Di chuyển nhanh:

Những người đang xem chủ đề này: 1 khách