Tại sao mua đàn nhị về lại bị chém mất phần đầu
Xin chào quý khách! Đăng nhập Đăng kí

Đam San.net -Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Tại sao mua đàn nhị về lại bị chém mất phần đầu
Em mua cái đàn nhị hồ bát giác từ Trung Quốc về , nhưng không hiểu sao , mở ra nó lại bị chém mất phần đầu

Có ai bị như em không , em mua nhờ 1 người đặt mua và khi họ giao cho em thì bị như vậy , và họ bao biện là do cái công ty chuyển phát nhanh họ chém đứt cái đầu để dễ vận chuyển . Em ko thể tin vào điều này

[Hình: 56739835.abc1.jpg]
Cái đầu đó bằng nhựa, thường bị rơi ra trong quá trình vận chuyển.
Xem qua hình của bạn, tui đoán 80% đoạn từ trục lên dây trở lên cũng là nhựa luôn. Bạn may mắn là chưa gãy luôn cái phần đó.
Yahoo chat : duytantan
email : nguyentanduy@gmail.com
Face Book
Nhưng rõ ràng là có vết chém mà anh , không thể tự nhiên rơi ra như thế được
Vậy chắc là do nhà sản xuất rồi.
Đành dùng tạm thôi, vì phần đó cũng không ảnh hưởng gì.
Face Book
Nhưng em hỏi cái chị mà đặt mua hộ em ấy , thì chị ấy đang tìm hiểu nguyên nhân và luôn bao biện là do cái cty chuyển phát nhanh họ chém thế để dễ vận chuyển , nhưng rõ ràng em đặt cây đàn vào trong hộp thì thấy nó vừa vặn , thậm chí còn thừa ra 5 cm , mà bên trong để cây đàn còn có đệm trên và đệm dưới, không thể là lý do chém để vừa vặn và dễ vận chuyển được . Người Trung Quốc cũng không thể nào bán đàn cho khách mà lại chém đi phần đầu để dễ vận chuyển được . Link trên trang tmall.com cũng cho thấy hình dáng nguyên vẹn của nó

Vậy nếu mất cái đầu thì nó có ảnh hưởng gì đến âm thanh của cây đàn không anh ?
(07-10-2013, 11:54 AM)IvanOoze Đã viết: Nhưng em hỏi cái chị mà đặt mua hộ em ấy , thì chị ấy đang tìm hiểu nguyên nhân và luôn bao biện là do cái cty chuyển phát nhanh họ chém thế để dễ vận chuyển , nhưng rõ ràng em đặt cây đàn vào trong hộp thì thấy nó vừa vặn , thậm chí còn thừa ra 5 cm , mà bên trong để cây đàn còn có đệm trên và đệm dưới, không thể là lý do chém để vừa vặn và dễ vận chuyển được . Người Trung Quốc cũng không thể nào bán đàn cho khách mà lại chém đi phần đầu để dễ vận chuyển được . Link trên trang tmall.com cũng cho thấy hình dáng nguyên vẹn của nó

Lên Damsan ngó ngang tình hình thì thấy topic này.
Về vấn đề vận chuyển thì mình có biết đôi chút, xin trả lời bạn thế này. Bạn chắc hẳn đã dùng dịch vụ ship hàng taobao, tmall để mua hàng. Và người nhận dịch vụ đó mình nói thẳng là họ không biết và chịu trách nhiệm gì về vấn đề hư hỏng đó, có hư cũng không kiện cáo đổi được đâu. Về Phần hư hỏng, thì chỉ có thể hư hỏng ở khâu gửi hàng từ shop đến chỗ tập trung tại Quảng Châu (thường là vậy), và từ Quảng Châu gửi thẳng về Việt Nam (đến chỗ người làm dịch vụ ship). Nên nếu không thấy phần dư (bị chém) trong hộp, thì chắc chắn đó là hàng nguyên bản từ shop gửi cho bạn, chứ không phải bên vận chuyển làm hỏng hoặc cố ý chém để dễ vận chuyển.

Mà nếu đã là shop gửi, bạn lại mua theo dạng dịch vụ qua tay 2-3 lần như vậy, khả năng đổi, hoàn trả bằng 0.

Với lỗi bị chém như vậy, cây đàn vẫn chơi bình thường thôi bạn, chỉ mất đi phần mỹ quan của nó thôi Smile).

Đấy là rủi ro khi mua hàng từ khựa nếu không có người quen tin tưởng (thường là qua tay 1 lần chứ không qua dạng dịch vụ 2-3 lần). Tuy không nhiều, nhưng xui thì đành chịu vậy.

PS: hình như bạn có hỏi mua đàn bên shop anh saotruc thì phải, vẫn chấp nhận rủi ro đi mua trực tiếp à =.=!
tập thổi sáo cho bằng con người
(07-10-2013, 11:54 AM)IvanOoze Đã viết: Nhưng em hỏi cái chị mà đặt mua hộ em ấy , thì chị ấy đang tìm hiểu nguyên nhân và luôn bao biện là do cái cty chuyển phát nhanh họ chém thế để dễ vận chuyển , nhưng rõ ràng em đặt cây đàn vào trong hộp thì thấy nó vừa vặn , thậm chí còn thừa ra 5 cm , mà bên trong để cây đàn còn có đệm trên và đệm dưới, không thể là lý do chém để vừa vặn và dễ vận chuyển được . Người Trung Quốc cũng không thể nào bán đàn cho khách mà lại chém đi phần đầu để dễ vận chuyển được . Link trên trang tmall.com cũng cho thấy hình dáng nguyên vẹn của nó

Mất cái đầu đó thì không sao cả. bạn an tâm nhé bạn.
Face Book
Em mở ra thấy cái đầu đứt rời cái đàn , và nhìn vết vát chính xác là vết chém , nhưng mà không thể hiểu tại sao người ta lại làm thế để làm gì . Hay người ta chơi đểu VN thì người ta chém cái đầu như vậy , phần rời ra vẫn còn nguyên nhé anh . Em đã nối nó lại với cây đàn rồi , em upload ảnh thử cho các anh xem , cái kia chỉ là minh họa
Mua cái đàn này chất lượng thì cực tốt , bát giác , cái để lên dây trên gần phần bị chém thì bằng kim loại , còn cây đàn thì màu sắc rất sang - màu nâu đỏ
Đây là cái đàn có hình dáng và màu sắc giống y cái của em :

Em muốn hỏi em mua nó như vậy là mua được đàn tốt phải không ?

Có thể liên quan đến chủ đề...
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
Music Chiều dài phần lông vĩ!!! VanToan234 5 12,095 07-17-2014, 08:59 AM
Bài mới nhất: VanToan234

Di chuyển nhanh:

Những người đang xem chủ đề này: 1 khách