Hình ảnh và Video Offline sinh nhật lần 7
Xin chào quý khách! Đăng nhập Đăng kí

Đam San.net -Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Đánh giá chủ đề:
  • 3 Votes - 4.33 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Hình ảnh và Video Offline sinh nhật lần 7
Thằng ku ninja trốn đâu giờ mới chường mặt ở đây vậy, tưởng trôi sông lạc chợ nơi nào rồi chứ Smile))
A Men Đà PhậtAngel
(06-27-2013, 08:58 PM)saomuc Đã viết: Lâu quá mới thấy bác ninja lên diễn đàn.

Lý do bác ninja phải xuất hiện và vào đây ý kiến với bài này của bác Đạt rất dễ hiểu Big Grin . Vì từ trước đến nay mọi người trong đamsan thường được nghe nhắc đến bác ninja như là 1 cao thủ thổi bài này hay nhất đamsan mà hôm nay bác Rùa lại tuyên bố câu đó nên không tránh khỏi ức chế nên phải vào cho vài cục gạch ấy mà Big Grin Big Grin Big Grin
Lần này thấy mọi người trình diễn quá tuyệt. Tiếc là máy quay của bác Lee để gần khu vực khán giả quá hay sao ấy, nên khi xem âm thanh của Clip không được rõ cho lắm, tiếng Sáo và tiếng người nói chuyện lẫn lộn vào nhau, uổng ghê. Big Grin
hehe lão Ninja chém gió là giỏi, cỡ ninja mà bước lên sân khấu thì tim đập chân rùn, quéo hết cả tay không biết đường mà chạy ngón ấy chứ mà bày đặt ý kiến ý ruồi hả, kekeke, năm sau Off sẽ đợi chờ bác Ninja đăng ký chương trình nghen, cho anh em thưởng thức cái uy lực chút đi nèo ....!!!!
Đẳng cấp là cái chi chi
Cũng chỉ một mớ tử thi bấy nhầy......

Zeroman Vo Quan
(06-27-2013, 10:53 PM)Cocacola Đã viết: Vì từ trước đến nay mọi người trong đamsan thường được nghe nhắc đến bác ninja như là 1 cao thủ thổi bài này hay nhất đamsan mà hôm nay bác Rùa lại tuyên bố câu đó nên không tránh khỏi ức chế nên phải vào cho vài cục gạch ấy mà Big Grin Big Grin Big Grin

Ây dza coi chừng chỗ này nhầm nha bác, nếu là dân nghiệp dư trên Damsan thì có thể khẳng định là chưa từng có ai chơi ở mức tạm nghe được (so với Tàu) chứ đừng nói là hay nữa ấy chứ, cỡ ninja cũng chỉ là bập bẹ thôi chứ đã lết được hết bài đâu mà hay với chả nhất ( chà phen này Ninja chắc tức học máu, về tu luyện năm sau chiến đấu kekeke)

(06-27-2013, 10:53 PM)Cocacola Đã viết: Lần này thấy mọi người trình diễn quá tuyệt. Tiếc là máy quay của bác Lee để gần khu vực khán giả quá hay sao ấy, nên khi xem âm thanh của Clip không được rõ cho lắm, tiếng Sáo và tiếng người nói chuyện lẫn lộn vào nhau, uổng ghê. Big Grin

Vâng, thật là sai lầm khi đặt máy quay ở giữa chốn đông người, với lại còn nhiều anh em say máu quá nên hơi thiếu ý thức 1 chút, đáng lý khi người ta diễn thì nên tôn trọng mà im lặng 1 tý, hic, hu vọng là còn sống đến năm sau để rút kinh nghiệm cái Off này !

Riêng về Video thì đang cắt và Up, mấy bác vui lòng chờ chút nha, chắc chắn là trong ngày mai sẽ xong hết !
Đẳng cấp là cái chi chi
Cũng chỉ một mớ tử thi bấy nhầy......

Zeroman Vo Quan
Mục đích của bài viết trên chỉ là để cân bằng với những lời "có cánh" mà Đạt đã nhận được thôi, ngoài ra không nhằm mục đích nào khác.
Bác coca đánh giá mình cao quá đó ! Mình chỉ là nghe ở đâu có người tài giỏi thì xách bị tới học mót, chôm chỉa "bí kíp" vậy thôi. Mà tới "lụm" nghề của người ta xong, rồi không có gì "lại quả" thiệt không phải đạo làm người nên để lại vài nhận xét chủ quan vậy mà.
@lee: Chiêu khích tướng của lão không làm em ló mặt ra được đâu. hehe
Kỳ này offline có nhiều bài hay chưa thấy được khen, có vài bài còn chưa đạt cũng chưa nghe được góp ý. Vậy mà Đạt cầm sáo tàu ra là có gió có bão.
Bản thân tui cũng cầm sáo tàu nhiều năm, trúng gió không ít. Vì thế phải thủ cặp muỗng để cạo gió.
Việc mình chơi nhạc người không bằng là đương nhiên, không cần phải nói cũng tự hiểu. Ngay cả dân chuyên nghiệp, học hành bài bản, luyện tập hằng ngày, còn thổi thua xa thì nói chi anh em Damsan. Một tuần đụng sáo vài lần, tự mò tự tập.
Trong Damsan sài gòn thì tui là người đầu tiên chơi bài này, sau đó là Ninja và giờ tới Đạt. Mỗi người đi sau đều hay hơn người đi trước nhiều. Và tui tin rằng trong những năm tới sẽ còn nhiều người chơi bài này.
Cái mà anh em nghiệp dư thiếu là lòng tự tin. Thấy bài khó là co vòi rụt cổ, rồi phan cho câu là không đủ trình. Thật ra thì dân nghiệp dư mới là không lo gì hết, vì có gì đâu mà sợ mất, chơi tới thôi.
(06-28-2013, 01:35 AM)ninja Đã viết: Mục đích của bài viết trên chỉ là để cân bằng với những lời "có cánh" mà Đạt đã nhận được thôi, ngoài ra không nhằm mục đích nào khác.
Bác coca đánh giá mình cao quá đó ! Mình chỉ là nghe ở đâu có người tài giỏi thì xách bị tới học mót, chôm chỉa "bí kíp" vậy thôi. Mà tới "lụm" nghề của người ta xong, rồi không có gì "lại quả" thiệt không phải đạo làm người nên để lại vài nhận xét chủ quan vậy mà.
@lee: Chiêu khích tướng của lão không làm em ló mặt ra được đâu. hehe

Không muốn lộ mặt trên Damsan, nhưng lại lộ mặt trong dàn nhạc của Tiếng Hát Quê Hương, được lên Tivi cho đồng bào cả nước thấy.
Chiêu ninja ẩn thân này cũng bá đạo thật.
Yahoo chat : duytantan
email : nguyentanduy@gmail.com
Face Book
gặp anh Ninja lần đầu khi em còn chơi cây sáo 3k củ chuối, hồi đó thì anh đã chơi được " Mục Dân Tân Ca " rồi, không biết sau 5 năm " leo vô " anh lên cỡ nào nữa, nên cho anh em biết để được học hỏi chớ. Còn riêng bài của anh Đạt thổi tuy còn rất nhiều sạn, nhưng mà trong 3 bài em từng nghe trong Damsan, bài anh Saotruc là đầu tiên, bài của anh Ninja thứ nhì, bài anh Đạt thứ 3, thì theo cá nhân em cảm nhận là bài " Mục Dân Tân Ca" của anh Đạt chơi là tốt nhất, mặc dù biểu diễn trên sân khấu, tim đập chân run, nhưng phong thái biểu diễn khá tốt, vậy là oke rồi, dân nghiệp dư như mình chỉ cần thế là đủ, ( hồi xưa thấy clip của anh Ninja thổi chỗ nào tối thui không rõ mặt có cả anh Leehonso nữa giờ tìm không ra, hic)

clip anh Rùa đây, hiếm khi ghi âm được clip anh Rùa

https://www.youtube.com/watch?v=DT9QDAqSlT8
rất đồng tình với ý của a Sáo Trúc . Đối với dân nghiệp dư như chúng ta, mọi thứ đa phần là tự mài mò và thời gian luyện tập cũng không nhiều thì việc thổi được hết một bản nhạc như thế cũng là một niềm vui không nhỏ, kế tiếp là cố gắng hoàn thiện phần nhịp phách, ngón, hơi, tâm lý... cho nhuyễn hơn.
Riêng về cái hồn của bản nhạc theo ý riêng e thì mỗi người có 1 cái hay riêng không thể đem ra so sánh được, ngay cả bên tàu cũng mỗi người mỗi phong cách khác. người nghe cũng vậy, có người cho bài này hay hơn nhưng người kia lại cho bài khác hay hơn. Nên theo e nếu so sánh về cái hồn của bản nhạc thì chỉ mang tính tương đối theo ý của người nghe.

Bác ninja nhận xét rất chân thành và chính xác, trước khi biểu diễn e cũng nhận ra được những khuyết điểm này nhưng không kịp khắc phục nên đành liều mạng lên góp vui Big Grin. Nay bác thay e nói ra những điều này thì rất cám ơn bác, mong sớm được gặp bác để ae có dịp trao đổi

Đợt off năm nay nhiều bạn chơi rất hay. Nên e cũng tin là những năm tới sẽ có nhiều bạn chơi bài Mục Dân Tân Ca hay những bản độc tấu sáo của Việt Nam hay hơn

to a Sáo Trúc :mốt e cũng thủ theo cặp muỗng như a để cạo gió Big Grin
(06-28-2013, 10:07 AM)nt_dat Đã viết: rất đồng tình với ý của a Sáo Trúc . Đối với dân nghiệp dư như chúng ta, mọi thứ đa phần là tự mài mò và thời gian luyện tập cũng không nhiều thì việc thổi được hết một bản nhạc như thế cũng là một niềm vui không nhỏ, kế tiếp là cố gắng hoàn thiện phần nhịp phách, ngón, hơi, tâm lý... cho nhuyễn hơn.
Riêng về cái hồn của bản nhạc theo ý riêng e thì mỗi người có 1 cái hay riêng không thể đem ra so sánh được, ngay cả bên tàu cũng mỗi người mỗi phong cách khác. người nghe cũng vậy, có người cho bài này hay hơn nhưng người kia lại cho bài khác hay hơn. Nên theo e nếu so sánh về cái hồn của bản nhạc thì chỉ mang tính tương đối theo ý của người nghe.

Bác ninja nhận xét rất chân thành và chính xác, trước khi biểu diễn e cũng nhận ra được những khuyết điểm này nhưng không kịp khắc phục nên đành liều mạng lên góp vui Big Grin. Nay bác thay e nói ra những điều này thì rất cám ơn bác, mong sớm được gặp bác để ae có dịp trao đổi

Đợt off năm nay nhiều bạn chơi rất hay. Nên e cũng tin là những năm tới sẽ có nhiều bạn chơi bài Mục Dân Tân Ca hay những bản độc tấu sáo của Việt Nam hay hơn

to a Sáo Trúc :mốt e cũng thủ theo cặp muỗng như a để cạo gió Big Grin

Bác Đạt ở ngoài rất kiệm lời và thích thể hiện bằng những việc mình làm hơn! Nhưng bác khiêm tốn quá! Với em thì bác như vậy là đỉnh rồi. Như bác nói đó: mỗi người 1 cảm nhận và em thấy bác thổi hay hơn bác Rùa đấy, hihi! (Bác Rùa dạo này lo đi cạo gió, giác hơi kiếm thêm thu nhập, đâu có thời gian tập tành nên phongg đọ xuống là phải thôi, haha!)
FB: https://www.facebook.com/nguyenquyet90
E-mail: nguyenquyet90@gmail.com
Phone No: 0974836029
Chú "Ngựa" hôm nay chém cả anh "Rùa" hả.
May mà anh bị chém quen rồi Tongue
Nói tới chuyện kiếm cơm, nhớ tới chú Quyết hôm offline nhịn từ sáng, chưa ăn gì rồi đổ cafe vào mà lo việc cho Damsan. Vậy mà lên thổi ào ào.
Anh cảm ơn Quyết nhiều lắm.
Ngoài ra, hình ảnh của bé Tép tất bật lo toan đủ thứ, điểu khiển toàn bộ chương trình. Ngọc miệt mài lo âm thanh kỹ thuật, Miu bù đầu với chương trình, Hoài, Tiến, Hoàng làm đủ thứ công việc, chạy ngược chạy xui. Rồi đến Bạch Linh, Vy gấp rút nhập liệu, chấm điểm thống kê... còn nhiều bạn của HUI mình chưa kể hết. Những hình ảnh làm tui cảm động không thể nào quên được.
Cảm ơn các em.
Luyện tập để chơi nhạc cho giỏi cũng đáng khen, nhưng đó chỉ mới làm cho bản thân. Các em đã làm hơn đó một bậc.
Yahoo chat : duytantan
email : nguyentanduy@gmail.com
Face Book

Có thể liên quan đến chủ đề...
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Cập nhật tính năng của diễn đàn traudat 0 7,713 08-14-2014, 09:28 AM
Bài mới nhất: traudat
  Sinh nhật ĐamSan.net lần 8 và Vòng chung kết hội thi tiêu sáo mở rộng ! BaGaiLeeLỳ 28 56,171 07-10-2014, 10:31 PM
Bài mới nhất: BaGaiLeeLỳ
  Miền Nam Offline Tất Niên Cuối Năm nhoc_style 105 212,291 03-25-2013, 07:48 PM
Bài mới nhất: cuonglong
  Offline sinh nhật Damsan lần 6 admina 92 190,091 07-21-2012, 02:07 AM
Bài mới nhất: BaGaiLeeLỳ
  Một số hình anh Sinh Nhật Damsan.net lần 6 thienthuymoc 3 13,074 06-30-2012, 11:36 PM
Bài mới nhất: Tài Robert
Photo CUỘC THI ẢNH MỪNG SINH NHẬT DAMSAN.NET LẦN THỨ 6 admina 23 58,717 06-28-2012, 12:15 PM
Bài mới nhất: duc212472
  Topic Đăng Kí Tiết Mục Tham Gia BIểu Diễn Hôm Sinh Nhật DamSan Miền Nam nhoc_style 49 102,236 06-23-2012, 06:13 AM
Bài mới nhất: my life

Di chuyển nhanh:

Những người đang xem chủ đề này: 1 khách