Hình ảnh và Video Offline sinh nhật lần 7
Xin chào quý khách! Đăng nhập Đăng kí

Đam San.net -Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Đánh giá chủ đề:
  • 3 Votes - 4.33 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Hình ảnh và Video Offline sinh nhật lần 7
(06-24-2013, 12:45 PM)smallshrimp Đã viết: đoạn cuối em đi kiếm anh Long mà hok thấy đâu ~~!

gần cuối đói bụng riệu rã mà quán chả có gì ngoài nước,a ra ngoài kiếm đồ lót bụng đễ đi tăng 2.
tại em nhường thôi nhá, mắc công lại kêu là btc thiên vị gà nhà.. năm sau em tung các tinh binh ra hốt hết giải về cho coi.. hãy đợi đấy
(06-24-2013, 01:12 PM)honsoLee Đã viết:
(06-24-2013, 11:32 AM)nhoc_style Đã viết:
(06-24-2013, 11:19 AM)honsoLee Đã viết: Khiếp đảm hơn nữa là lần này giải nhất lại thuộc về bạn nữ...., và cuộc thi cực kỳ gay cấn khi đến cuối buổi 3 giải nhất nhì ba đều có chung 1 điểm số là : 8.9 điểm, buộc phải phân cao thấp bằng điểm số trội của Ban giám khảo, nói chung là 1 cái Off rất hào hứng.

bạn nữ nào vậy anh, cho em xin ít hình chiêm ngưỡng dung nhan, xem thử là cao thủ phương nào nay lộ diện, cho em được tầm sư học đạo, mở mang tầm mắt

[Hình: _MG_4255_zps96fc00c4.jpg&newwidth=800&ma...size=60000]

Đây nè em, bạn nữ này bằng liệp hiệp 2 bài Lý Mỹ Hưng và Lý Qua Cầu đã giành giải nhất chung cuộc đó em, bạn ấy đến từ trường ĐH Bách Khoa TPHCM, và he he he....năm nay HUI ko có giải nào hết, đội HUI đã bị bên Bách Khoa làm cho kinh hồn bạt vía rồi em à !!!

Đừng chú ý vào bạn nữ nhiều, hãy chú ý vào cây sáo bạn ấy đang dùng.
Cảm ơn Phan Thanh Long, em đã giúp anh đi lại chương trình trong vòng 5 phút.
Quá hay.
Yahoo chat : duytantan
email : nguyentanduy@gmail.com
Face Book
Hôm qua không nhờ Bách Khoa đi đông thì làm sao em có giải ^^
Mà cái anh chụp hình sao chụp nét thế, đẹp người ta mới khoe, còn xấu phải che đi chứ, mờ mờ ảo ảo chút hay hơn T_T
P/s: Cây sáo em đảm bảo âm chuẩn, không có vấn đề =))
Phải nói là 11 bài dự thi hôm qua đều những viên ngọc quý, còn các tiết mục góp vui thì lấp lánh như Kim Cương vậy, đặc biệt là rất thích bài "Về đâu mái tóc người thương" của bác Cuồng Long, bác ấy bằng bài này đã khiến tui phải nghiêng mình mà khâm phục, phục sát đất luôn.!!! Sau này có video các bạn sẽ hiểu là tui ko nói quá đâu .
Đẳng cấp là cái chi chi
Cũng chỉ một mớ tử thi bấy nhầy......

Zeroman Vo Quan
(06-24-2013, 02:39 PM)chikarin11906 Đã viết: Hôm qua không nhờ Bách Khoa đi đông thì làm sao em có giải ^^
Mà cái anh chụp hình sao chụp nét thế, đẹp người ta mới khoe, còn xấu phải che đi chứ, mờ mờ ảo ảo chút hay hơn T_T
P/s: Cây sáo em đảm bảo âm chuẩn, không có vấn đề =))

Oh, "quán quân" năm nay đây ahhh? Chúc mừng bạn nhé! Thực sự hôm qua mình muốn khen bạn thật nhiều mà không hiểu câu chữ đi đâu hết chỉ biết "rất rất rất... thích" hoài vậy thôi... Đúng như bác saotruc nhận xét cho bạn: "...đây mới đúng là Âm nhạc dân tộc...". Vâng, sự kết hợp rất tuyệt vời của 2 bạn.
FB: https://www.facebook.com/nguyenquyet90
E-mail: nguyenquyet90@gmail.com
Phone No: 0974836029
Hình chụp lại hình cây sáo "nhập từ Mỹ", chụp bằng điện thoại nên không được rõ lắm
Mặt trước:
[Hình: Hi3000nh0884_zpsf86f67f1.jpg]
Mặt sau:
[Hình: Hi3000nh0885_zps1a77a59b.jpg]
"cận cảnh" hoa văn trên mặt trước (mình thích nhất cái này :">)
[Hình: Hi3000nh0886_zps7e1c6bb8.jpg]

P/s: Ai biết đây là thứ gì thì làm ơn nói cho mình hay, mò hoài mò mãi nhưng vẫn không mò ra cách sử dụng nó T__T.
Thêm cái nữa là thấy mặt sau có khắc dòng "Made in Yugoslavia, tra google thì bác ấy nói nước này "tên tiếng Việt" là Nam Tư, hiện nay đã không còn trên bản đồ Thế giới :v
Mình tìm trên google thì tìm ra vài thứ, bạn xem thử giúp ích gì không?

http://mudcat.org/thread.cfm?threadid=129576

http://www.youtube.com/watch?v=Zkjw9M8uaQ8

http://www.youtube.com/watch?v=kl9E-fe99_A

http://www.youtube.com/watch?v=ebGAOunAygA

=================================================================

I have discovered a feature that changes my ideas about what the double whistle is for.
It will overblow at the twelfth as well as the octave. So the full scale goes

(left) C D E F / c d e f / g a b c'
(right) C D E F G / c d e f g / g a b c' d'

It's a three-hole pipe with seven holes.
With a bit of ingenuity you can even blow at different pressures for the two sides so they play in different harmonics.
A pretty sophisticated seven quids' worth of peasant woodwork.

I have checked in the Garland Encyclopedia of World Music, which mentions this instrument in several chapters. Not a "fruli", that's a single-bore whistle - the word for the double one is "dvojnice" in most of the former Yugoslavia, "dvojanka" in Macedonia. Its primary use was for calling cattle.

Diple, dvojnice, or dvojanke (pluralia tantum; pronounced [dîple̞], [dʋǒ̞ːjnit͡se] and [dʋǒ̞jaːŋke̞]) are a traditional woodwind musical instrument in Croatian, Montenegrin and Serbian music.

The diple may be found as a fipple flute or as a reedpipe, but in either case is distinctive in that it incorporates two bores within one body, and thus creates two notes simultaneously. Generally, the left hand fingers a group of holes on the left side of the body, and the right on its side.

Bagpipes also exist which use a reeded diple as a chanter. Called mih, mjeh, diple with wine skin or only diple, it is played in Istria and Lika, from the Dalmatia islands and coast to Herzegovina. The mih consists of a tanned goat or sheep skin, blowpipe (dulac or kanela) through which the air is blown, and a diple (double chanter) on which the melody and harmony are played simultaneously. The chanter incorporates two single reeds, one in each bore.
Đôi khi tìm
giữa đời thường
Gia tài vô tận,
Mà dường như không.
Những thông tin ít ỏi về cây sáo kép này nằm ở trong..... thần thoại Hy lạp :

http://www.wattpad.com/78320-th%E1%BA%A7...cgJ1jvIbY9
Đẳng cấp là cái chi chi
Cũng chỉ một mớ tử thi bấy nhầy......

Zeroman Vo Quan

Đừng chú ý vào bạn nữ nhiều, hãy chú ý vào cây sáo bạn ấy đang dùng.
[/quote]

hehe, ai cũng chú ý vào bạn ấy, ko thèm để ý tới cây sáo của anh Duy Big Grin

Có thể liên quan đến chủ đề...
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Cập nhật tính năng của diễn đàn traudat 0 7,713 08-14-2014, 09:28 AM
Bài mới nhất: traudat
  Sinh nhật ĐamSan.net lần 8 và Vòng chung kết hội thi tiêu sáo mở rộng ! BaGaiLeeLỳ 28 56,171 07-10-2014, 10:31 PM
Bài mới nhất: BaGaiLeeLỳ
  Miền Nam Offline Tất Niên Cuối Năm nhoc_style 105 212,297 03-25-2013, 07:48 PM
Bài mới nhất: cuonglong
  Offline sinh nhật Damsan lần 6 admina 92 190,096 07-21-2012, 02:07 AM
Bài mới nhất: BaGaiLeeLỳ
  Một số hình anh Sinh Nhật Damsan.net lần 6 thienthuymoc 3 13,074 06-30-2012, 11:36 PM
Bài mới nhất: Tài Robert
Photo CUỘC THI ẢNH MỪNG SINH NHẬT DAMSAN.NET LẦN THỨ 6 admina 23 58,719 06-28-2012, 12:15 PM
Bài mới nhất: duc212472
  Topic Đăng Kí Tiết Mục Tham Gia BIểu Diễn Hôm Sinh Nhật DamSan Miền Nam nhoc_style 49 102,241 06-23-2012, 06:13 AM
Bài mới nhất: my life

Di chuyển nhanh:

Những người đang xem chủ đề này: 1 khách