Hỏi về clb sáo trúc ở Long Xuyên, An Giang
Xin chào quý khách! Đăng nhập Đăng kí

Đam San.net -Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Hỏi về clb sáo trúc ở Long Xuyên, An Giang
người chơi sáo là mình, còn người mặc áo trăng chơi guitar là bạn mình... Hjhj... tên Ngọc vậy bữa đó bạn ở vị trí nào ak
à, mình ngồi trên chiếc xe đạp, đi mượn cây guitar cho bạn mình thử đàn đó Big Grin. Nếu mình không nhầm thì FB của bạn là Độc Cô Khách đúng không Big Grin?
thì ra là bạn, ngưỡng mộ, ngưỡng mộ, bạn là Jing Yu gì đó phải hok... nghe nói bạn sắp đi SG học, thiếu vắng tài năng chắc CLB phát triển hơi chậm đây...
Ừ, nick FB của mình là Jing Yu. Còn CLB có phát triển hay không không dựa vào có nhiều người thổi tốt hay không mà dựa vào có nhiều người nhiệt tình hay không, nhiệt tình thì mới thu hút được thêm nhiều người tham gia để phong trào chơi sáo ở tình mình phát triển mạnh. Đâu phải CLB nào lúc khởi đầu đều có cao thủ 2, 3 năm kinh nghiệm đâu, quan trọng là anh chị em chơi vui vẻ với nhau là được. Nói đúng ra thì cần nhiều người nhiệt tình như bạn và cần bạn chủ nhiệm CLB đó biết khuyến khích phong trào thôi Smile
À quên, hồi trước nhớ bạn nói nhóm của bạn có 7, 8 người mà, sát nhập với nhóm của Ken Võ luôn đi, nhóm của Óc smile xem ra chỉ có 1 mình bạn ấy qua chơi với nhóm này :-<, vốn dĩ nếu sát nhập được tất cả các nhóm với nhau thì CLB sẽ đông đấy
Hj... mình định dán thông báo trong trường để xem có kiu gọi được mọi người thêm hay không, CLB thành viên ít quá cũng khiến mọi người chán, giờ là khích lệ mọi người cố gắng, dù sao 1 tài năng không có ở CLB thì cũng thất thoát chứ bạn...
Ha, thực ra thì mình thấy kêu gọi thêm người cũng không cần dán thông báo đâu bạn, CLB thành lập tự phát, không phải của đoàn trường thì dán thông báo mất công bị "sờ gáy", mà nếu trở thành CLB của đoàn trường thì chắc phải chịu nhiều quy định (cái này mình đoán vậy, không phải thì thôi), muốn quảng bá thì tốt nhất cứ kiếm chỗ nào đông người qua lại, chơi ngay chỗ đó để người ta chú ý, thêm nữa là các chương trình văn nghệ nên cử người lấy danh nghĩa của CLB tham gia, hoạt động tuyên truyền tốt thì sẽ có nhiều người biết đến.
Với lại, chúng ta chơi sáo cũng vì yêu thích nó mà, nếu thực sự yêu thích thì tìm được một người có chung sở thích đã thấy sướng lắm rồi, còn nhiều với ít, tại sao lại nản nhỉ? Ít mà vui vẻ vẫn tốt hơn đông người nhưng mạnh ai nấy thổi, không nói năng gì với nhau, vậy mới chán đó chứ Big Grin
rất có lý... Nhưng để trong trường ĐH biết cũng là vấn đề, làm sao để có cách tốt nhất, để mình qua mấy cái FaceBook mình viết thông báo thấy khả thi hơn ấy... Có nhiều người cũng thấy chán, nếu ai cũng có suy nghĩ như bạn và mình thì đâu cần phải nói tới... Bước đầu mình thấy CLB vui lắm rồi, thêm cái nữa là tỉnh mình thành lập được CLB là vui rồi... Mình phải cố gắng để phát triển thêm giúp CLB...
các bạn ơi cho mình hỏi: ở Long Xuyên nơi nào bán sáo có chất lượng? mình thanks nhìu

Có thể liên quan đến chủ đề...
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
Heart Danh sách các CLB sáo trúc saotruc 3 12,933 08-17-2014, 11:00 PM
Bài mới nhất: vohnam
Star CLB Sáo Trúc Bình Thạnh vohnam 5 10,705 06-24-2014, 10:18 AM
Bài mới nhất: vohnam
  Liên khúc Lý Kéo Chài - Lý Giăng Câu (ăn nhậu hậu offline) Jibber 0 4,219 06-23-2014, 09:25 PM
Bài mới nhất: Jibber
Smile OFFLINE SINH NHẬT CLB SÁO TRÚC ĐH CÔNG NGHIỆP TP.HCM LẦN THỨ III smallshrimp 1 6,302 03-17-2014, 01:20 PM
Bài mới nhất: nobita0119
  Hòa Tấu Sáo Trúc Hay Nhất newchuyennha 0 3,970 01-22-2014, 10:09 AM
Bài mới nhất: newchuyennha
  Nhận dạy học các nhạc cụ dân tộc tại Trúc Mai Music House TP.HCM flute_dream 7 15,505 10-17-2013, 03:05 PM
Bài mới nhất: vanchuyennha
  SINH NHẬT 2 TUỔI CLB SÁO TRÚC SPKT kwazill 14 26,655 09-28-2013, 11:43 PM
Bài mới nhất: BaGaiLeeLỳ
Big Grin OFFLINE SINH NHẬT CLB SÁO TRÚC ĐH CÔNG NGHIỆP TP.HCM smallshrimp 33 58,430 03-16-2013, 11:16 PM
Bài mới nhất: smallshrimp
  SINH NHẬT CLB SÁO TRÚC SPKT. quoc viet 4 10,072 09-27-2012, 06:45 PM
Bài mới nhất: quoc viet
  [Dạy sáo] - Lớp học sáo trúc - kí xướng âm - NSUT Đức Định StaylorStar1925 4 10,252 08-24-2012, 06:59 PM
Bài mới nhất: nhoc_style

Di chuyển nhanh:

Những người đang xem chủ đề này: 1 khách